Xin hoan hỷ giúp ạ!

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi huongthien82, 16/7/14.

Lượt xem: 797

Tags:
  1. huongthien82

huongthien82 New Member

Lục bộ nhà trần

Con/em/mình xin gửi lời chào tới các thầy/anh chị em/bạn một sức khoẻ tốt tâm luôn được thanh tịnh an lành và chúc cho diễn đàn pt vững mạnh.Con/em/mình có việc sau xin được tư vấn ạ: Dâng mã nhà trần gồm những mã gì ạ. 1. Đồng thầy bảo dâng như sau: 1 thuyền chiến 9m, 1 ngựa tổng, 3 voi tổng 3 tướng, 8 ngựa trung 8 tướng, 2 voi trung, 3 thuyền trận to, 12 lính thuỷ màu trắng và 12 lính bộ,5 ông hổ. 2. Theo sự suy nghĩ của mình như thế này có đc ko: 1 voi đỏ to dâng đức thánh trần, 1 voi đỏ cô đệ nhất, 1 voi vàng cô đệ nhị, 4 ngựa đỏ của tứ vị vương tử, 1 voi đỏ phạm ngũ lão, 2 ngựa đỏ của tướng dã tượng và yieet kiêu. 1 thuyền chieen đỏ dài 5m có tướng và lính cầm kiếm trên thuyền đuêu màu đỏ và 6 thuyền nhỏ 6 mau mỗi thuyền cũng 1 tuong vaf 12 lính có kiếm với màu tương ứng. Đây là suy nghĩ của mình mong cả nhà tư vấn đểminhf dâng lễ vừa tiết kiệm mà lại đúng ko lố bịch giữ đc nét uy nghiêm của nhà trần. Xin trân trọng cảm ơn các thầy/anh chị em/bạn

Chỉnh sửa cuối: 17/7/14

Bình Luận Bằng Facebook

2. llivillr.lbyn

llivillr.lbyn New Member

tiến mã thường hay là kéo lục đầu giang? hay dâng mã lục bộ trần triều? cũng tùy thuộc vào tâm thành và điều kiện ngân xuyến thôi cậu ợ

3. huongthien82

huongthien82 New Member

Lục bộ nhà trần

Dạ dâng đủ mã lục bộ nhà trần thì gồm những mã gì ạ

Chỉnh sửa cuối: 17/7/14
  4. mr.hoanghapro

mr.hoanghapro Member

đã nói dâng mã lục bộ nhà Trần thì vô vàn lắm bạn ạ
    nếu chưa có điều kiện thì nên tiến thảo kim ngân thôi
    lục bộ nhà Trần là phải dâng đủ từ Đại vương, Vương phụ vương mẫu, Vương tử Vương cô, Vương tể Vương tôn
    rồi lại đến lục bộ tướng quân,binh tướng, thượng đội, trung đội và hạ đội nữa

5. lethanhhp

lethanhhp New Member

đây gần như là đàn tiến mã đại nhà trần rồi . nhưng mỗi thầy mỗi phép k ai giống ai cả . bạn lên tìm hiểu thật kĩ trước khi đưa ra quyết định

6. huongthien82

huongthien82 New Member

Cảm ơn các bạn