Xin được hoan hỷ chia sẻ clip giá hầu quan lớn tuần

Thảo luận trong 'Nghệ thuật – Nghệ nhân hát văn' bắt đầu bởi lùi lại tiến, 16/6/14.

Lượt xem: 2,214

Tags:
  1. lùi lại tiến

lùi lại tiến New Member

Gần đến ngày 25/5 trong người thấy tủi quá,tâm trí văng vẳng tiếng hát văn"...hoàng bào nay đã nhuốm chàm xanh,tấm thân đành nhục vinh lẽ thường...""...cỏ cây ơi có thấu hiểu lòng ta,sơn cùng thuỷ kiệt sương sa lạnh lùng...""...lệ nuốt lệ đắng cay siết kể,thương rắn thần tựa thể thương con...".Ai có clip văn hầu giá quan tuần mà văn hát thảm ko chia sẻ với tui với.Có lần năm ngoái dự vấn hầu đêm trên tây thiên,văn hát đúng tâm trạng đến bây giờ vẫn còn nhớ,lên you tube xem vẫn chưa giải toả được tâm lý hiện giờ .,.

Bình Luận Bằng Facebook

2. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Bác này chắc ghế ông Tuần. Bác tìm bản cd quan Tuần của nghệ sĩ Văn Chương nghe thử xem. Lúc trước e cũng hay nghe bản này...Rằng chứ thác trong còn hơn là sống đục. Nước Kỳ Cùng tắm ngọc Côn Sơn...!

3. zum_zum

zum_zum Member

bác lùi lại tiến ở đâu thế? có ở HNội ko? nếu có thì e có thể chia xẻ vs bác 1 đĩa hầu có nguyên cả bản đó luôn ( thầy e hầu)

4. lùi lại tiến

lùi lại tiến New Member

Mình hiện ko sống tại HN,tiếc quá cám ơn bạn .Mình ko phải ghế quan lớn tuần tranh,vì đường tu còn vụng lên đôi khi trong lòng ấm ức chưa hoan hỷ hoàn toàn được."...nợ trần hoàn quyết trả cho xong..."

Chỉnh sửa cuối: 19/6/14
  5. thanhlongvanhero

thanhlongvanhero New Member

Đời ai nỗi trả xong nợ trần ...!

6. halinh

halinh New Member

A di đà phật, bác nghe cho đỡ buồn tủi
    http://www.youtube.com/watch?v=4YWk5Mgzto0

7. tontiteoz

tontiteoz New Member

Bài viết hay và rất đáng đọc!

8. lythong348