Xẩm thập ân - Vũ Thị Sợi - truyền nhân hát xẩm của nghệ nhân Hà Thị Cầu

Thảo luận trong 'Hát Xẩm' bắt đầu bởi hoa.xuyen.tuyet, 24/6/11.

Lượt xem: 3,759

1. hoa.xuyen.tuyet

hoa.xuyen.tuyet New Member

Trích đoạn Xẩm thập ân
    Trình bày: Vũ Thị Sợi

[AUDIO]http://www.filefreak.com/files/811540_9qufg/Xam%20thap%20an%20Vu%20Thi%20Soi.mp3]Xam thap an Vu Thi Soi.mp3[/AUDIO]​

Last edited by a moderator: 24/6/11

Bình Luận Bằng Facebook

2. chất giọng này hát chèo thì hay pẩi bít đấy cả nhà nhỉ... hê hê:))

3. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Hát rất hay, chất giọng rất đẹp, vang sáng. Nhưng nếu nói là truyền nhân của cụ Cầu thì theo mình không được vì chị này hát không bắt được cái thần, phong cách của cụ Cầu. Hát mềm mại quá, nuột nà quá

4. hát hay quá. Giọng trong nghe êm tai thât. KO chua cũng chẳng đanh. tuyệt

5. hoa.xuyen.tuyet

Nghe nói, nhà e ở gần nhà Cụ Cầu nên chịu khó sang học lắm. Còn học được bao nhiều phần thì chưa khẳng định được.
    Em ấy còn trẻ, mói sinh năm 1993, hi vọng sẽ tiếp nối được truyền thống của các cụ truyền lại.. :D

Còn cái bài này, e ấy tham dự liên hoan tiếng hát dân ca toàn quôc năm vừa rồi, chắc do Các bác bên Nhà hát chèo Ninh Bình dàn dựng nên phong cách mói mềm mại nuột nà thế ;))

6. hoa.xuyen.tuyet

Chuẩn đấy, em ấy từng đoạt giải đặc biệt tại cuộc thi hát chèo ở tỉnh Ninh Bình, khi mới đang học lớp 7. Tiếc là ko có file âm thanh cho moi người cùng nghe. Bác nào có thi chia sẻ lên diễn đàn nhỉ...

7. toiyeuadmin

toiyeuadmin New Member

Giong hát cô Vũ ngọt ngào,sáng trong...........nghe mà cứ lưu luyến mãi.............

Còn Cụ Hà Thị Cầu thì một phong cách và bản sắc không lẫn vào đâu được.....yêu Cụ nhiều lắm

8. Thị Mầu

Thị Mầu New Member

Tiếng trống vừa rộn lên đã cuốn hút rồi. Giọng hát thật êm tai.

9. bailing

bailing New Member

Bác Hoang.bao198x nói chuẩn đấy.
    Giọng e sợi ngọt, vút đấy nhưng hát Xẩm thì không phải thế.
    Ôi trời,chẳng lấy đâu xa. Cứ lấy chất của cụ ra mà làm chuẩn, mà sánh thì sẽ biết ai hát Xẩm tốt dở chỗ nào!

____Xẩm cụ Cầu là nhất____
    bà tôi đếy

10. kuangtuan

kuangtuan New Member

Haizzzzzzzzzzzzz ngon quá , cả thanh lẫn sắc
    [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Ap1R7D7VqCY[/YOUTUBE]

11. pqanh

pqanh New Member

Nghe xẩm thấy hay là cái chất hoang dã dân gian, chứ nếu mượt mà quá êm ái quá thì có phần hơi không giống bản chất của Xẩm