Vinh Đàm : Khôi phục lại phép hầu âm

Thảo luận trong 'Thế giới tâm linh' bắt đầu bởi Ô Đàm Bạt La, 2/9/11.

Lượt xem: 21,384

1. LONGHOACHANNHAN

LONGHOACHANNHAN New Member

thuyền ma mà đậu bến ma
    dẫu là thánh khó thoát tà đạo môn
    chớ vì âm nghĩa bồn chồn
    phép xưa đã dạy có khuôn có lề
    nếu theo phép chớ có chê
    bởi là di huấn tiền đề thánh nhân
    thực tâm sẽ hiểu lòng chân
    vô tâm chẳng hiểu lòng trần éo le

2. ducnangthangso

ducnangthangso New Member

Dì ơi, cháu xin dì, nói chuyện với cái thớt thì nói làm gì hả dì? Có học ah? Ngừoi có học thì đã không như phường răng hồ răng há như thế dì ạ.kệ nó đi thế mới là xã hội chứ ạ. đầu hai thứ tóc rồi mà như vậy cũng là một điều đáng buồn quá rồi dì ạ.không ai dây vào của này trên mọi diễn đàn rồi dì ơi. cháu thấy dì cháu mình dại dột quá, giờ mất công tắm rửa, hic!chào dì, cháu chạy đây, mùi quá!

---------- Post added 09-12-2011 at 12:15 AM ---------- Previous post was 09-11-2011 at 11:54 PM ----------

tôi chưa bao giờ dám tự nhận mình là người có trí huệ và luôn coi mình là kẻ phàm phu, ngu dốt trong việc Thánh! ông bảo rằng những ngừoi ngộ được cái pháp môn dở hơi của ông phải là ngừoi huệ căn, hữu duyên thì cảh khác gì ông vỗ ngực ta đây tài giỏi? giỏi hay không thì nhìn vào cái việc mình đã và đang làm được gì cho Đạo cho trăm họ và được mọi ngừoi tán ngưỡng?chứ không phải ngồi trên cái mạng ảo này truyền bá mấy cái pháp môn rồ dại làm sai lệch việc hầu hạ đi. Còn tôi chả lo sợ ji, ông có nói thế chứ nói nũa thì cũng ít ai dám làm cái trò điên điên của ông bày ra, còn tất nhiên ông chả đủ tuổi đê mong 1 điều gì từ phía chúng tôi, giỏi thì ra đời mà độ cho người khác đi ! chào ông già!

3. HườngBaby

HườngBaby New Member

Ở quê em có 1 bác từng hầu kiểu này cách đây >40năm,bác giờ vẫn muốn lưu giữu hình thức này

4. THIÊNTRƯỜNG_91

THIÊNTRƯỜNG_91 New Member

bài viết hay...nhưng có phần chưa đc sự tán thành của mọi người thì phải?

5. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

rõ ràng quá còn gì

6. Triều Viên

Triều Viên New Member

Đọc bài viết cần sự tĩnh tâm. Được lắm bác Đàm ạ. Một sự chia sẻ đáng trân trọng!

7. tuananh1996

tuananh1996 New Member

e đồng dốt cốt quê chưa nghe thấy kiểu hầu này bao h .hồi xưa các cụ có 1 nải chuối 1 gói kẹo cũng hầu đc phật thánh vẫn chứng tâm ko việc gì phải mâm cao cỗ đầy thì mới gọi là hầu .bây h mọi ng` co' tiền mới phú quý sinh lễ nghĩa chứ hồi xưa các cụ hầu đơ giản lắm ko cầu kỳ đâu

8. minhbu

minhbu New Member

cac ban diet hau am la the nao k ma noi vay? ke ca nguoi dang bai cung k hieu ve no? toi thi da dc biet qua ve viec nay. thuong nhung nguoi tho am binh moi hau am. luc do ng ta mac ao nau de hau. cai nay nghiep nang lam may ban ah

9. mai.anh

mai.anh Member

bạn có thế nói rõ hơn đc ko, mình thấy vđề này đáng quan tâm. cảm ơn bạn. bạn làm ơn viết có dấu nhé vì khó dịch lắm

10. minhbu

minhbu New Member

11. ConTraiThánhMẫu

ConTraiThánhMẫu New Member

viết ra không biết để làm gì để bàn luận cãi nhau chăng? linh tại ngã không linh tại ngã

12. Lãng

Lãng New Member

hầu vo là không có cung văn chứ bạn :)

13. minhbu

minhbu New Member

pthì ngày xưa chưa co bang dĩa như bây h vả lại khi 1 ng hâu dồng k có quỳnh quế cung văn hát trực tiếp ũng dc coi la hầu vo mà ban

14. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

âm binh nào mà lại hầu âm
    đọc hết bài đã xem người ta nói cái gì hả giời.cứ đọc có dăm ba chữ đã ý kiến
    đến khổ

15. AntonyTran

AntonyTran New Member

cái này thật sự rất khó tranh luận. Tôi thấy đây cũng vừa có thể gọi là hầu mà cũng có thể gọi là 1 phép thử cho con người từ cái tâm tĩnh rồi hòa quện với vũ trụ năng lượng siêu nhiên đó là các vị Thánh,có cái là cách này thì đúng là quá ít người biết nhưng công bằng mà nói tôi cảm thấy cách này cũng vẫn chưa đủ gọi để là hầu ngài đâu. Cái hay ở chỗ nhất tâm ở cái tâm dẫn chúng ta có thể nhìn thấy các ngài... Khi nghe chầu văn ở nhà, có những lúc tôi cũng bị say văn bởi tiếng trống, phách rồi đàn rồi cách thể hiện văn của người hát khéo léo khiến ta có thể hòa quện vào cuộc sống & con người của các ngài mà như nhìn thấy vậy.
    Cách này cũng hoan hỷ thôi, vì nó thiên về cái tâm và cái tâm phải tĩnh và tột độ ai làm đc như vậy mới mong có kết quả kỳ diệu...
    Cám ơn các bạn có những bài viết thật tâm, có ý nghĩa mặc dù nó có rất nhiều khía cạnh...

16. hoangen

hoangen New Member

xin chào Vinh Đàm!
    Tôi đã từng được nghe đến pháp hầu âm. Tôi là người đã ra đồng nhưng đi xem các thầy ai cũng bảo tôi bị lỗi mà tôi cũng biết điều đó nhưng thứ nhất là đồng thầy của tôi là người có tâm có đức thương con nhang đệ tử của mình thật sự nên tôi không thể bỏ thầy, thứ hai là do không có điều kiện nên biết cũng chỉ biết để đấy thôi. Từ khi ra đồng đến nay tôi thấy còn khốn khổ hơn lúc chưa ra: làm ăn thì thất bát thua lỗ, nhà không có mà ở đến nỗi đi thuê một căn nhà be bé cũng không thuê nổi. Vậy bạn có thể truyền chỉ cho tôi pháp hầu âm được chăng. Mình luôn nhất tâm với ông thánh mà sao lại khổ vậy không biết nữa. rất mong nhận được hồi âm của bạn.
    Hoangen

17. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

không hẳn bạn hầu âm là thay đổi được. Thầy bạn thương đệ tử thì hỏi xem sai ở đâu lầm lỗi chốn nào mới biết đường mà sửa được chứ đâu phải hầu âm là giải quyết được. Chưa kể đến phép này rất khó thực hiện

18. hoangen

hoangen New Member

nhưng thực sự mình muốn biết pháp hầu âm như thế nào, mình muốn học hỏi và có lẽ lúc đó chính bản thân mình sẽ tìm được lời giải đáp chăng?

19. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

^^! phép này khó làm lắm phải hỏi chủ thớt thôi :)) mô phật mong phật thánh chứng tâm cho long thành của bạn.

20. Lãng

Lãng New Member

mình có thắc mắc là sao bạn không hỏi người bảo bạn lỗi là bạn lỗi ở khâu nào nhỉ
    thế có phải dễ hơn khám bệnh qua thư với bốc thuốc chữa bệnh theo đơn đồn như thế này không