Tự học trống phách qua video clip

Thảo luận trong 'concalon' bắt đầu bởi concalon, 8/8/12.

Lượt xem: 1,527

Tags:
  1. concalon

concalon New Member

[video=youtube;zAX54DRhn0U]http://www.youtube.com/watch?v=zAX54DRhn0U&feature=youtu.be[/video]

---------- Post added at 03:56 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

Nhằm để giúp đỡ các bạn mới tìm hiểu học hát văn và yêu thích hát văn diễn đàn sẽ post các clip video tu hoc cách sử dụng các nhạc cụ trong hát văn để các bạn không có điều kiên tham gia các lớp học cơ bản về hát văn cũng có thể dễ dàng học được cách sử dụng và hát cùng . Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của các bạn yêu thích hát văn hy vọng với các clip tự học này mọi người có thể tự thu lượm được các kiến thức cơ bản và hữu ích . Đặcbiệt xin cảm ơn các cung văn đền DỤC ANH đã làm mẫu thị phạm trong một vắn hầu thật để có được hình ảnh về các tư thế đánh trông .
    TRỐNG CÁI SỬ DỤNG PHÁCH MỘT TRONG GIA CHẦU , CÔ .. , TRỐNG XÁ SONG ĐĂNG

---------- Post added at 04:03 PM ---------- Previous post was at 03:56 PM ----------

Số 1 : Trống cái phách 1 - xá song đăng
    số 2 : Trống cái - lưu thủy - xai
    số 3 : Trống cái - khai quang
    số 4 : Trống trận
    số 5 : Trống thỉnh
    đây là các video clip tự học sẽ lần lượt được post lên phục vụ các bạn yêu thích hát văn nhé

Bình Luận Bằng Facebook

2. Giàng Thị Đỏ

Giàng Thị Đỏ New Member

Ôi hay thế.Cảm ơn anh Concalon. Đoạn chậm em có thể đò đưa được nhưng đoạn nhanh thì em chịu vì ko0 hiểu, anh đánh trống đánh giỏi và nhanh nên em hoa hết cả mắt. Anh Concalon ơi cho em hỏi là đoạn nhanh đó đánh như thế nào? ví dụ như đánh : Tùng tùng cắc cắc tùng tùng cắc ( Tùng là đánh vào mặt trống cắc là đánh vào tang trống). Hic em ko đánh được đoạn sau. Ai có thể cung cấp cho em tiết tấu của đoạn sau ko ạ? Nếu có thể viết tiết tấu lên cho em đọc và làm theo nghen. Thank anh chị và các bạn.

3. concalon

concalon New Member

Vì anh vẫn còn phải đi làm việc ở Công ty chỉ khi nào rảnh mới ghé qua diễn đàn cập nhật thông tin và trả lời mọi người hy vọng bằng các tư liệu này mọi người sẽ được tiếp cận một cách học mới

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

Đánh trống xá cách đánh chỗ đoạn song đăng đơn giản nhất vẫn đánh phách 1 mà tăng tốc độ đánh nhanh lên vẫn được mà em

4. Vac_Xau_Xi

Vac_Xau_Xi New Member

cũng dễ nhìn, dễ học.
    thanks anh Cá Lớn!

5. cungvannonngan94

cungvannonngan94 New Member

cam on da dang viđieo nha ! nho dang nhieu vao hihi

6. concalon

concalon New Member

Giàng Thị Đỏ này nhịp điệu này :
    CẮC - TÙNG - CẮC ( CẮC = THÀNH TRỐNG , TÙNG = MẶT TRỐNG ) ĐÁNH KHOẢNG 3 LẦN HOẶC 4 LẦN TƯƠNG ỨNG VỚI KHỔ VĂN EM HÁT ĐẾN ĐOẠN CUỐI Í Ì I THÌ DỒN TRỐNG NHƯ SAU TUNG TUNG TUNG - CẮC GÕ 3 LẦN TÙNG TÙNG TÚNG VÀ ĐIỂM 1 CÁI CẮC VÀO THÀNH TRỐNG E NHÉ HY VỌNG EM HỌC ĐƯỢC HOC NHANH CÁI XÁ NÀY ĐỂ ANH POST LÊN ĐOẠN TIẾP THEO NHÉ

7. Giàng Thị Đỏ

Giàng Thị Đỏ New Member

Cảm ơn anh Concalon nhưng anh ơi em vẫn chưa học được đoạn nhanh từ phút thứ 7,56 ý anh ạ. Nhanh nhanh kiểu gì ý ạ. Anh tung cắc cho em đoạn đấy với nhé. Thank anh.

8. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

đoạn đăng kia là : cắc .cắc.tùng.tùng.cắc.

9. nguyentrong

nguyentrong New Member

anh concalon ơi sao không tiep tuc những bai trống tiếp theo đi anh,em muốn học mà chờ mãi không thấy bài tiếp theo
    số 2 : Trống cái - lưu thủy - xai
    số 3 : Trống cái - khai quang
    số 4 : Trống trận
    số 5 : Trống thỉnh
    mong những bài trống tiếp theo của anh.

10. xalothongtin

xalothongtin New Member

Hay quá, e cũng rất muốn học trống phách

11. xalothongtin

xalothongtin New Member

Cái chỗ hai tay cùng đánh trống nhịp khác nhau thì làm thế nào ah,
    Anh cung văn hát hay quá