Tôi phải làm gì đây thưa các bâc cao nhân ..

Thảo luận trong 'Tản Mạn' bắt đầu bởi lady.linh, 28/1/13.

Lượt xem: 4,831

1. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Chỉnh sửa cuối: 28/2/13
  2. Lãng

Lãng New Member

3. ledung1709

ledung1709 Member

thì đúng rồi nếu mà đã ra mở phủ thì không thể nào bị các ngài cơ đầy nặng thế được trừ khi bạn làm chưa được

4. làm người

Mở phủ nhập đạo bạn phải tâm niệm : Trên theo Phật Thánh -Dưới theo đồng thầy.
    Thày có tang sự mình là con nhang lại đồng tân lính mới bạn nên xin ý kiến thày
    Và nề nếp nhất bạn nên tu thiết lễ nghi trang nghiêm lịch sự tươi tốt sạch sẽ xong tổ chức cúng tạ bình thường . Hoá sớ và mã (nếu có ) xong tạ lễ rồi mời đoàn lễ thụ lộc mà không nên hầu .
    Mẫu sẽ chứng lòng thành của bạn, vừa trọn vẹn đạo nghĩa , vừa đủ đầy công đức
    . chúc bạn an lạc!

5. huongthien82

huongthien82 New Member

Thầy của bạn mở phủ cho bạn mà bạn vẫn bị cơ hành là. Bạn phải chọn thầy khác đi

6. ghecodoi

ghecodoi New Member

quyền cha phép mẹ,, bạn đã biết đường biết lối thì cứ nhất tâm mà đi,, người đi trước rước người đi sau,,tang thì đang chịu, nhưng người điên kẻ dại,kẻ bệnh tật ốm đau đến thì có cứu họ k0?? hay phải đợi mãn tang,,? kiêng là đúng,, n việc cứu người luật ông thánh rất rõ bạn yên tâm..bạn nên về thỉnh lại thầy,,k0 ai đem con bỏ chợ đk,, nếu kiêng k hầu thì có rất nhiều cách,,

7. jadengoc143

jadengoc143 New Member

Hoa Uu Dạm Mình thich nhung lòi ban trán an qua....Hay Qua...O:)

8. Đến khi Cả nhà chúng tôi về Cửa Phật Vua Cha được Quan Hoàng 7 giải hết tứ Phủ và thu hết Quân Âm Binh Trong nhà, giải nghiệp chướng đón tiên tổ, cùng lúc trừng trị cho Thầy Nhiệm tại Hà Tây, nên tôi mới hết mệt mỏi, Giờ 1 năm theo Hầu việc tại CPVC tôi học và biết được rất nhiều đỉều, đặc biệt là biết nhìn nhận Các Thầy Trần có tâm có đức đến đâu.Thầy có thầy tốt thầy xấu nên các bạn cần tỉnh táo mà nhận biết đừng bị doạ mà vội vàng.
    Bạn đang nói cái thầy Nhiệm ở Hà tây đấy là ở chỗ nào ,địa chỉ cụ thể đk ko? hoan hỷ ,A di đà Phật

9. tienlinhquangdien

tienlinhquangdien New Member

chuyệ trình đồng mở phủ và chuyện cơ đày là khác nhau..ko thể đã trình đồng mà ko thể bị cơ hành đc..may ra chỉ cơ hành nhẹ đỡ hơn khi trình đồng thuận âm dương thui các bạn ak...cơ hành là thử thách của nhà thánh,là tẩy bụi trần cho ghế..ai muốn ăn lộc cúng và lộc soi bói gọi hồn thì phải trải qua h cơ đày...cũng như nhà Phật có chứng sadi tỳ kheo đó thui..chỉ là nhà phật thì tự nguyện còn nhà thánh thì bất thình lình..aha

10. tuanht628

tuanht628 New Member

tôi muốn nói với bạn răng mặc dù thầy của tôi ko có tang nhưng do bất hoà nên hôm lễ tạ thầy tôi ko vào hầu nên tôi đã loan gia một mình bạn à

---------- Post added at 03:17 PM ---------- Previous post was at 03:13 PM ----------

minh dong y voi ban dieu nay minh cung ta ma chang co thay day

11. hiepvu

hiepvu Member

Cứ hành kiểu này thì ai giúp bạn cũng die thì toi, hic

12. thientamduc

thientamduc New Member

Xin cho hỏi Cửa Phật Vua cha ở đâu vậy bạn.
    Quan Hoàng 7 giải hết tứ phủ là sao =)))))
    Thế hóa ra quan Hoàng 7 không nằm trong tứ phủ à:)))

Chỉnh sửa cuối: 16/9/13