Thế tay trong đàn nguyệt - Hát Văn

Thảo luận trong 'Đào tạo' bắt đầu bởi dieu_saotb, 6/12/12.

Lượt xem: 1,975

1. dieu_saotb

dieu_saotb New Member

Gửi các bạn mới học đàn

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=4fiiDsCENPU[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối: 8/12/12

Bình Luận Bằng Facebook

2. dieu_saotb

dieu_saotb New Member

Hat van dan

Gửi các bạn mới tập đàn , nhằm giúp các bạn mới chơi đàn Nguyệt không có điều kiện đi học hoặc ở xa . Để giúp các bạn biết từ cơ bản đi lên ...các làn điệu của hát văn mình xin gửi tới các bạn 1 số các bài cơ bản của đàn. Mong các anh em trong diễn đàn cho ý kiến.....:D:D

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=4fiiDsCENPU[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối: 7/12/12
  3. Hoabantrang

Hoabantrang Member

Rất cảm ơn Thầy và đây là lần đầu tiên cho những ai mới vào học bộ môn này,từu trước tới nay ,mọi người chỉ nói trên lí thuyết chứ chưa có VIDEO ,nay đức MỤC SỞ THỊ ,thì dố là điều mong muốn nhất với những anh em ở xa xôi,hay chưa có điều kiện để đi học được,trong nhiều nguyên nhân,giá trị văn hoá nghệ thuật cúa bộ môn hát chầu văn bất đầu được,bắt nguồn từ đây,rất cảm ơn THẦY ,mong rằng Thầy sẽ có nhiều bài viết và VIDEO thực hành để cho tất cả anh em mới học được tập luyện nghiêm túc hơn trước ,khi mà họ phải lần mò từng tí một,Chân thành cảm ơn THẦY./.

4. Hoabantrang

Hoabantrang Member

Một bài hướng dẫn tập thật là cơ bản,cái này có khác gì học truyền tay đâu,thật vui mừng khi nghề học cung văn và hát sẽ ko bị mai một từ đây rùi,Mong THẦY phát TÂM cho các VIDEO mẫu sau ,để cho mọi người cùng học.Thật là có duyên quá ,trân trọng cảm ơn THẦY./.

5. VUANHLINHHANOI

VUANHLINHHANOI New Member

Cái này ko có gì đặc biệt cả. Vì khi tập nhiều tự nhiên tay nó nhuần ra bạn ah. Còn về cách dậy lên dây thì rất hay. Rất cảm ơn về clip để mình học cách lên dây đàn.

6. kieuminhnghia2012

kieuminhnghia2012 New Member

Hjhj...A Tuấn Anh...Thanks a

7. tuananhkts

tuananhkts New Member

Mình gửi tới các bạn mới tập đàn ,với vốn ít ỏi chơi đàn của mình mong rằng các bạn có cùng sở thích về hát văn không có điều kiện đi học có thể trao đổi để anh em tim hiểu thêm . mong các bạn cho ý kiến :D:D

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DLrZSz8SS-Y[/YOUTUBE]

8. tuananhkts

tuananhkts New Member

dau co chi [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DLrZSz8SS-Y[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối: 7/12/12
  9. nguoinamdinh

nguoinamdinh New Member

anh tuấn anh cháu thầy Niệm thái bình đây mà

---------- Post added at 07:47 PM ---------- Previous post was at 07:46 PM ----------

cả lò đi hát văn,

10. dangvanthanhmau

dangvanthanhmau Thành viên Bị cấm

oh anh tuấn anh dạo này béo tốt wá hôm nào qua em chơi nhe :))))))))))))))))

11. dieu_saotb

dieu_saotb New Member

hii Anh đang bị tăng cân đây .không hãm được . hẹn chú 1 ngày tuần tới anh qua xin chú ấm chè nhé hiii:D

---------- Post added at 09:29 AM ---------- Previous post was at 09:28 AM ----------

Thầy ơi ! cả? họ chứ sao lại cả lò hở thầy ;):D

12. huyngo_namdinh

huyngo_namdinh Công thần

Siêu quá.......

13. dieu_saotb

dieu_saotb New Member

Siêu gì đâu cái này cũng bình thường mà nhưng đối với các bạn mới học thì cũng cần thiết đó bạn ... BẠN Huy thì đàn ngon quá rồi còn gì hi cũng được xem bạn hát - đàn trên youtube hôm nào bạn up vài bài đàn đẻ anh em học hoi? nhé:D

14. boy_pro

boy_pro New Member

Quá tuyệt vời,Em rất muốn học đàn nguyệt mỗi tội ở xa quá không đi học được cũng ít thời gian nữa.mong anh cho ra lò nhiều video thế này nữa thanks anh rất nhiều

15. hiepvu

hiepvu Member

Anh ơi mở lớp dạy đàn đi cho bọn em theo học với...

16. hoangducdao

hoangducdao New Member

cam on anh da tan tinh chi day a. em cung muon di hoc dan nguyet nay nhung h nha em chua co dieu kien . len em chi duoc nghe thui chu k duoc hoc . tiec qua' . :((

17. fonghai

fonghai New Member

anh tuấn anh có thể chỉ cho em cách gắn phím đàn chuẩn được không
    em mới mua đàn nhưng phím đàn nghe ko chuẩn

18. tongngochong

tongngochong New Member

Bạn muốn lấy phím chuẩn thì cần có máy đo nốt biểu hiện rõ độ chênh lệch thì mới dễ điều chỉnh tỉ lệ sao cho phù hợp. Tớ thường làm theo cách vặn dây dưới lên tông B ( Si )đúng vạch giữa máy đo, thử gắn hờ các phím và đánh thử, sao cho các phím đánh phím nào cũng hiện thị chuẩn nút ở mỗi phím là được( tất cả các phím ở giữa hết) . Nên nhớ tuỳ độ cao của phím mà khoảng cách gắn phím xa gần khác nhau. Muốn mua bộ này lên trên nhạc viện mua máy lên tông đàn nguyệt. Có gì sai mong được chỉ bảo thêm.

19. zlz HO TAY zlz

zlz HO TAY zlz New Member

em muon theo hoc hat van ...ma khong biet cho nao... anh chi giup em voi 0945928269