Tham gia đội Cung văn diễn đàn [ hatvan.vn ]

Thảo luận trong 'concalon' bắt đầu bởi concalon, 3/8/12.

Lượt xem: 9,487

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngocvinh88

ngocvinh88 Member

vâng e cảm ơn a cá lớn nhiều nha chúc a một ngày vui ve nha

2. chú tễu

chú tễu Super Moderator

Em này chém quá , nick cũng ảo nữa

3. hiepvu

hiepvu Member

Đăng Ký tham gia đội cung văn diễn đàn

E xin giới thiệu, e là Hiệp, là học trò của a Tuấn, hiện e vừa đi làm vừa học hát văn. ĐT: 0936308768

Công việc bận quá nên hôm nay e mới vào diễn đàn và biết thông tin này, ko biết e đăng kí có muộn ko nhưng e vẫn cố thử. Khi biết thông tin này e rất vui và xúc động. e là một người học hát văn, muốn trở thành một cung văn thực sự, nhưng hoàn cảnh gia đình rất khó khăn, cả về tiền, mối quen biết và thời gian, e ko có nhiều cơ hội để được ngồi hát văn thực sự chuyên nghiệp, ko có điều kiện để theo nghề hát văn, nhưng vì cái duyên cái số, vì mình đã một dạ nhất tâm đi theo nên e vẫn cố gắng.

Vì điều kiện của e khó khăn, nhưng nhất tâm được theo và hần cửa Thánh, nên e rất cảm thông với những người có hoàn cảnh tương tự. Có người đi học hát văn nhưng ko có việc, có người có căn số hầu thánh nhưng ko có tiền v.v... nay diễn đàn thành lập đội cung văn với mục đích tốt đẹp như vậy thì e rất mong muốn được tham gia. Có Phật Thánh chứng giám e tuyệt nhiên ko tham gia vì mục đích kiếm tiền.

Nếu được tham gia thì đây là cơ hội để e được, học hỏi, được ngồi hát văn tại cửa Mẫu, được như vậy thì đã thỏa tâm nguyện của e. Rất mong anh Hải và diễn đàn giúp đỡ.

4. concalon

concalon New Member

Trước tiên xin hoan nghênh bạn Hiệp Vũ về tấm lòng tốt của bạn . Mục đích của diễn đàn chủ đích khi lập topic này và topic tự học hát văn cơ bản qua các video clip là nhằm giúp đở tất cả mọi người trong việc phổ cập các kiến thức hát văn cơ bản một mặt nhằm nâng đỡ các bạn không có tiền và điều kiện theo học hát văn dù mình yêu thích nhưng do nhiều hoàn cảnh không thể có điều kiện để theo học các lớp đào tạo cơ bản . Việc thứ hai là hiện trên diễn đàn cũng có rất nhiều thành viên vì căn vì số muốn ra hầu Thánh mà không có tiền để hầu do vậy việc thành lập đội Cung văn của diễn đàn là đáng nên làm vừa có thể giúp diễn đàn cho các hoạt động liên quan đến hát văn vừa có thể tác phúc trợ duyên cho các thanh đồng đạo quan nghèo khó và việc này cũng rất khó khăn vì hoàn toàn là phát tâm công đức không tiền do vậy cũng kính mong anh chị em diễn đàn ủng hô cho việc này để diễn đàn sơm có được đội Cung văn trong thời gian tới . Hiện đội Cung văn diễn đàn với bộ khung là Cung văn chuyên nghiêp của các Bản đền tai khu vưc Hà nội tham gia . diễn đàn đã giới thiệu và gửi môt số bạn tới một số Cung văn chuyên nghiệp đào tạo hy vọng trong thời gian tới sẽ có những tín hiệu tích cực và các bạn này sẽ quay trở lại giúp diễn đàn - Nhân đây thay mặt BQT diễn đàn cũng kêu gọi các anh chị em Cung văn có thêm những trợ giúp cho diễn đàn về việc giúp đỡ đội Cung văn non trẻ này trong hát văn . Em Hiệp Vũ anh rất có cảm tình với em từ hôm giao lưu em và Tùng Bi sẽ cũng là những hạt nhân của đội Cung văn này đến tháng 8 âm diễn đàn đã nhận được lịch trợ duyên tác phúc cho thành viên diễn đàn hy vọng bằng các vấn hầu thực tế các em có thể đem kiến thức mình học được ra giúp người và tự nâng cao trình độ của mình ngày một tốt hơn sau cùng anh Cá Lớn xin chúc em luôn manh khơẻ hạnh phúc và gặt hái được thành công với con đường mình đã chon,Hẹn sớm găp lại em . Trân trọng

5. hiepvu

hiepvu Member

Em chưa dám nhận là mình có lòng tốt, cái đó phải thể hiện qua việc làm thực tế, e chỉ là người có sự đồng cảm và sẵn lòng làm những gì trong khả năng của mình, chúng em phải nhờ cậy rất nhiều ở các anh đi trước, sự giúp đỡ chỉ bảo của các anh mới thực sự là lòng tốt. Chúc mọi người đều khỏe mạnh và vững tin

6. quân anh

quân anh New Member

lòng anh thế là tốt chán rôi.....hề hề hề
    à mà anh hải kình ơi diễn đàn mình chỉ giúp "các ghế "phần văn đàn thôi hay là cả phần tay khăn tay áo nữa ạ

7. huuthang_pro

huuthang_pro New Member

đúng đấy, theo mình làm nguyên một đội đi. vừa vui mà lại nhiệt tình như nhau. hi hi. cho mình tham gia với nhé. Nhưng có sợ các đồng anh lính chị đang hành nghề ko đồng ý ko nhỉ? hoan hỷ mọi người nhé

8. hoang_anh

hoang_anh New Member

tất nhiên cũng đều là miếng cơm manh áo cả nhưng đã làm theo tôn chỉ phát tâm bồ đề,công đức giúp đời giúp người,mình nghĩ chẳng ai ko đồng ý cả. Mẫu sẽ lại nhìn các con các ghế rồi mỉm cười viên mãn thui.

9. Giàng Thị Đỏ

Giàng Thị Đỏ New Member

Hik hik hik, huhuhuhu vui quá cơ. Mong rằng diễn đàn sớm đạt được công thành để anh Concalon có thể cười nhe răng mãn nguyện mà các lính các ghế cũng cởi mở tấm lòng, dốc lòng vì cha vì mẹ. Nam mô a di đà phật.

10. maivanngoc

maivanngoc New Member

ý kiến rất hay.tui cũng muốn tham gia . đây là số điện của tui:0912454683 gặp Mr ngọc nhé.

11. concalon

concalon New Member

Bạn Ngọc bạn là cung văn à hay chỉ là yêu thích hát văn hả bạn nếu bạn đã là cung văn diễn đàn cũng rất hoan nghênh chào đón bạn hãy tham gia nhé xin cảm ơn bạn nhiều

12. VUANHLINHHANOI

VUANHLINHHANOI New Member

Hic hic ko biết bao giờ em mới học xong để đi cùng anh chị nhỉ?

13. Triều Viên

Triều Viên New Member

Chúc cho các bạn đủ tâm, đủ lực hạnh nguyện vì đạo pháp... Nếu đủ cơ duyên tôi sẽ cung thỉnh các bạn...

14. phocat

phocat New Member

Anh Hải ơi,về hát văn em ko hiểu nhiều nhưng đam mê hát lắm anh ạ,anh xem cho em vào chân gì nhé.......hihihihhih

15. concalon

concalon New Member

Phố Cát hát văn bài : Ai lên tới Lạng Sơn nhớ lại
    Hỏi thăm đền Chầu Bé nơi nao
    Hỏi ga Bắc Lệ đi vào
    Rẩt hay và trống phách rất cừ đặc biệt là trống xá và song đăng em cầm trống cái cũng tốt mà hát cũng tốt anh ủng hộ em nhiệt liêt đấy chỉ sợ tháng 8 này có các vấn hầu của các membership của diễn đàn đừng nói với anh là bận quá em không đi được đấy nhé hi hi hi hi hi hi

16. Vac_Xau_Xi

Vac_Xau_Xi New Member

Em cũng y hệt như anh(Chị): phocat
    chỉ đam mê hát thôi, chứ em cũng chả biết gẩy, gõ cái zề :p
    hxhxhx

17. phocat

phocat New Member

Anh Hải ơi lâu lâu em không vào diễn đàn,em thấy sôi nổi quá,tuy việc thánh cũng bận rộn nhưng em sẽ cố gắng tham gia các hoạt động của diễn đàn,khi nào có buổi hát nào anh ới em tiếng nhé...hihihihihi.
    ;;);;);;)

18. concalon

concalon New Member

Hiện tại lịch tháng 8 đội cung văn của diễn đàn đã nhận được 3 vấn hầu của các thành viên hiện là membership của diễn đàn có gì anh sẽ thông báo tới em rất hoan nghênh em tham gia với tư cách là thành viên diễn đàn và có thể pháp tâm cúng khai đàn mở phủ ở các vấn hầu vì một số vấn hầu là mở phủ em nhé - Hãy duy trì liên lạc thuờng xuyên diễn đàn hiện rất cần sự giúp đỡ của em trong thời gian tới . Trân trọng

19. hiepvu

hiepvu Member

Chốn đồi ngang cùng nơi Phố Cát
    Riêng một bầu gió mát trăng thanh

20. trungdong

trungdong New Member

em vua moi vao nghe lieu co tham gia dc vaodoi cung van cua dien dan khong?