Tạo lập 1 văn phòng gây quỹ từ thiện mang tên hat văn

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi sontrang_luccung, 28/8/11.

Lượt xem: 2,536

1. sontrang_luccung

sontrang_luccung New Member

Hiên nay các trang web về tâm linh ngày nay bùng phát rất nhiều.mỗi trang cũng đều có cái hay của nó.xong tựu chung lại thì cùng theo 1 ly tưởng là duy trì và phát triển tâm linh tín ngưỡng của đạo giáo nói chung và mẫu giáo việt nói riêng

Chính vì vậy em có ý kiến đề xuất thế này.mình lập nên 1 văn phòng riêng để tiếp nhận những tấm lòng hảo tâm tạo lập cái quỹ dùng để trao tới những gia đình nghèo khó,ví như gạo,sách vở đồ dùng học tập.và đặc biệt là những đình chùa đang cần tu bổ do thời gian biến đổi.như em biết nhiều chùa hiện nay nuôi các em cô nhi dị tật là rất nhiều.mình sẽ đưa về đấy cho các em.nhiều người cơ nhỡ rất cần chúng ta

Đây cũng là ý kiến riêng cá nhân của tôi.kinh mong nhà minh đóng góp và chia sẻ để xây dựng 1 trang web lành mạnh.là những người con của thánh sống tốt đời đẹp đạo

PHẬT THÁNH CHỨNG MINH CÔNG ĐỨC

Bài viết mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. zjk kùté

zjk kùté New Member

E nhất trí ;)

3. sontrang_luccung

cảm ơn em đấ ủng hộ vấn đề này thì cần phải nhiều người tham gia và ủng hộ nữa cơ.chứ nói suông k thì ai mà chả nói đc em nhỉ

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:52 AM ----------

cảm ơn em đấ ủng hộ vấn đề này thì cần phải nhiều người tham gia và ủng hộ nữa cơ.chứ nói suông k thì ai mà chả nói đc em nhỉ

4. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

đề suất hợp lí đấy gái ah

5. zjk kùté

zjk kùté New Member

Đúg r` cái này kô dành cho n~ ai nói suôg :-j
    e thì sức lực có hạn , chỉ giúp đ.c việc nhỏ
    còn việc lớn thì fậi làm em như em kô đến tuổi tham gia :-j

6. sontrang_luccung

em đề xuất hợp lý thía.mà bác chả nói hợp lý với em gì cả.hic gọi em là gái thía ah.cho bác khẩu AK bàng 1 phát

7. nam sơn đạo nhân

sợ gì ma ^^
    hahaha

8. sontrang_luccung

tối nay em mang khẩu AK đi.lúc đấy đừng có mà kêu

9. khivang_hp9x

khivang_hp9x New Member

Chúng ta cần thiết lập ra bộ máy làm việc của Hội từ thiện.Không phải muốn làm là làm được đâu bạn ak.

10. Feng

Feng Member

mô hình quyên góp như mình là thiết thực nhất

11. nam sơn đạo nhân

không sợ đâu gái ah

12. khivang_hp9x

khivang_hp9x New Member

Ví dụ nhé chúng ta cần có người đứng đầu mình tạm gọi là nhóm trưởng, trợ lý,rồi thủ quỹ...mỗi người có nhiệm vụ riêng.trưởng nhóm để đièu hành,trợ lý làm nhiệm vụ tìm kiếm các nơi cần giúddowwx,thủ quỹ giữ tiền,hoạch toán chi phí....Ngoài ra có thể cần người chuyên liên lạc vs những người đóng góp để cảm ơn.Nếu có thể cần người truyền thông nữa.

13. nam sơn đạo nhân

cái này thật sự là rất hay đấy nhé

14. Feng

Feng Member

Thế mà có đứa phản đối
    Các cụ dạy không sai: Ta có thể yêu chó bằng tình người nhưng k thể yêu loại người có tính chó

15. khivang_hp9x

khivang_hp9x New Member

Thôi,không sao mà.Mọi người ủng hộ là được mà.Mô hình đó vẫn là sơ khai thôi bạn ak,chưa ổn đâu,phải chỉnh sửa lại

16. sontrang_luccung

điều đấy là cái dĩ nhiên rồi.chính vì vậy mình mới đưa ra ý kiến này.cái chính là phải cùng nhau giúp đỡ cơ.mỗi địa phương mình phải có 1 nhóm đại diện.cái này thì mình đã xin ý kiến anh nhất và anh trí minh rồi.mình cũng muốn riêng ra 1 chuyên mục.nhưng cá anh bảo trước hết cứ để dạng pic đã.coi xem nhiều người ủng hộ không đã.làm việc thiên k nên bốc đồng.phải từ từ.đó là cả 1 quá trình dài mà.chung tay góp sức nha

17. mantico

mantico Quản Trị Website

Cố lên em nhé . Anh cũng đang cố gắng vượt qua khó khăn

18. sontrang_luccung

hic
    nhà em cung học từ tài chính quân đội mà ra mà
    điều đấy thì là cái thiết yếu
    cái chính là nhân lực

19. khivang_hp9x

khivang_hp9x New Member

Nhân lực thì đâu nhất thiết phải là người của diễn đàn mình đâu hả bạn,chúng ta còn có thê xin tài trợ kêu gọi từ các tổ chức và cá nhân mà.lòng tốt lúc nào cũng được hoan hỉ bạn ak,

20. sontrang_luccung

thì đương nhiên là vậy.chính vì vậy mà mình mới nói là tạo lập trước 1 nhóm trong dd đã.hôm tới off5 thì mình sẽ nói về vấn đề này.hôm tới bạn có đi k.người hp cũng năng động lắm mà