Mong được theo các bác để học hỏi ạ

Thảo luận trong 'Pháp sự khoa nghi' bắt đầu bởi luudinhdong, 16/8/11.

Lượt xem: 12,004

1. luudinhdong

luudinhdong New Member

em rất muốn tầm sư học đạo..
    em được bác namsondaonhan chỉ dẫn sang bên này nhờ hai bác cây cao bóng cả conchudangyeu va triminh.Mong các bác giúp đỡ và chỉ bảo cho em về những điều trong Khoa Pháp Nghi Đàn ạ.
    Mong các bác bớt chút thời gian khai minh khái sáng cho đệ tử (là em ) với.

Bình Luận Bằng Facebook

2. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Trí Minh thì không giỏi món này, có sư điệt Hải Anh thì biết rõ hơn. Hải Anh con ơi, con nhận đồ đệ đi cho thúc với bố con lên làm sư ông nào.

3. cá bống

cá bống New Member

Hôm t7 đi uống trà NSDN khen anh Trí Minh, và Hải Anh lắm. em thì gặp 2 người rồi nhưng anh Khởi thì nghe danh đã lâu nhưng chưa gặp mặt, em nghe Đức Anh (em kết nghĩa của em) và Thái, khen ngợi anh rất nhiều, bọn chúng có vẻ phục anh lắm. qua đây em cũng muốn được học hỏi thêm, mong đc chỉ giáo! hihiii

4. Triều Viên

Triều Viên New Member

Hết Tiến mã rồi mà vẫn có người muốn mình đi "tàu bay giấy"- định siêu sinh thoát hóa cho mình chắc...he he... Chào bạn, bọn mình chăc là gặp nhau rồi nhưng có lẽ cả hai cùng không nhớ thôi. Hay là bọn mình gặp nhau trong mơ khi cả hai cùng về "vấn an Mẫu "nhỉ hihi....Có cơ duyên hai đứa sẽ nói chuyện nhiều với nhau nha.

5. luudinhdong

luudinhdong New Member

sư ông có lời rồi mà chưa thấy sư phụ lên tiếng kìa.

6. cá bống

cá bống New Member

Hiiiiiiiii...... Thế thì hẹn gặp anh trong mơ ạ. Có duyên sẽ gặp mặt. Em mong lắm lắm!!!!!! Em đang muốn học hỏi cách viết sớ mà chả biết ntn, tại hôm nọ đi lễ nhờ người ta viết nên bị bắt nạt 1 trận, ức ko chịu đc,.hic..

7. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

sự phụ bận đi học chưa ol được đâu ^^

8. Feng

Feng Member

E nỮa nÀz cÓa ai tỀnh nguyỆn chỶ pẢo hEm nhỂ ;-)

9. Trí Minh

Trí Minh Active Member

À không thì em học BOO cũng hay lắm, giỏi cúng bái mà nổi tiếng là tử tế, nãy giờ quên mất boo tử tế sư phụ nữa.

10. Khai Giác

Khai Giác Công thần

Hải Anh ơi con nhận đi, có gì bố hỗ trợ. Chỗ nào ko hiểu cho cháu về bố. Hi hi

11. Feng

Feng Member

hÔg dÁm đÂu.iEm cÒn fẢi hỌx mỜk hýhý

12. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Tại hạ thực lòng cảm phục đức tính khiêm tốn của chú. Chú nói thế làm mọi người khó xử đó, anh em bốn bể là nhà chỉ nên dùng 2 chữ "đàm đạo" thôi. Vì ở đây đa phần là thầy bà cả, không đồng quan lính thánh, đồng anh lính chị, pháp sư, cung văn thì cũng là con hương, con thánh cả. Mà đã là thầy bà thì chẳng ai chịu ai cả :).
    Nghĩ cũng tệ cho lão Trí Minh đạo thì cao mà pháp thì...còn chẳng dám thu nhận người ta làm đệ tử lại đi xúi bẩy cho người khác, trốn tránh trách nhiệm, lão định tạo nghiệp cho người khác ah.
    Tại hạ định rút lui giang hồ, rửa tay, bỏ mõ, nhưng có người lại bảo là tại hạ là con rùa rụt cổ nên đành có mấy lời hủ lậu tấu lên đại huynh Trí Minh, có gì bỏ quá cho.=)))

13. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

A Di Đà Phật, phúc đức quá ạ :)

14. conchudangyeu

conchudangyeu Thành viên Bị cấm

chết chửa thân rùa còn chả mang nổi mai sao đủ mà vác theo hạc .
    lậy mợ chứ thì trên diễn đàn mình còn nhiều vị giỏi lắm như anh thiên sơn nè rồi thì thanh tùng . đó
    ô zơi ơ

15. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Hôm nọ được mấy vị giới thiệu về đạo huynh, tại hạ thấy xấu hổ quá nên về tự đóng cửa răn mình, không dám ngo ngoe lên diễn đàn. Có gì thất thố xin đạo huynh giơ cao đánh khẽ, xá tội cho. Còn thân rùa nhà em thì truyền đời mạt kiếp đi vào chùa cõng hạc, cõng bia đá rồi. Em mong đạo huynh thấu hiểu đạo lớn phát tâm vô thượng, chính đẳng, chính giác không chấp nê với kẻ hủ nho như em, mà hãy cứu vớit chúng hữu tình đang trong bến mê, bể khổ. Tại hạ kính thư.

16. conchudangyeu

chết chửa chứ thì nhà con kém cỏi , bác cứ khiêm nhường quá .
    nhà con cũng chả dám bác ạ

17. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Em cũng ko biết kiếp trước em có nợ nần gì bác ko, mà kiếp này mình khắc khẩu với nhau thế, lúc nào duyên đến em xin được vấn an, thọ giáo bác, cho thỏa ước chờ mong, em thích cái tính của bác đó, mỗi tội hơi điều toàn cổ quái tí.

18. conchudangyeu

hahahaha
    hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
    vô duyên tương hội cứ om sòm
    hahaha

19. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Sư phụ và thúc đã yết ma thành rồi, con cứ tự nhiên nhận đệ tử, còn bác Thiên Sơn thực sự quý mến con, thúc kiểm chứng điều này, con quý mến bác ấy cho phải lễ nhé.

20. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

:), vậy thì chẳng là chấp nê rồi. Xá tội, xá tội