Mong các đồng anh lính chị giúp cho đồng mới về khăn áo với ạ!

Thảo luận trong 'Khăn Áo' bắt đầu bởi halinh, 5/9/13.

Lượt xem: 1,270

1. halinh

halinh New Member

Dạ em đồng mới chuẩn bị sang tháng 9 hầu tạ bách nhật. Ngày mở phủ em sắm khăn áo nhưng chưa đủ, e liệt kê các bộ e đã sắm được ra đây còn thiếu những bộ nào? và cả phụ kỉện kèm theo nữa ạ.Mong các đồng anh lính chị đi trước chỉ giáo cho em ạ:
    - 5 Bộ áo hàng Quan
    - 1 bộ áo chầu đệ nhị
    - 1 bộ áo chầu lục
    - 1 bộ áo chầu bé
    - 3 bộ áo Hoàng
    - 1 bộ cô bơ
    - 1 bộ cô Chín
    - 1 bộ cô Đôi Thượng
    - 1 bộ cô đôi cam đường
    - 1 bộ cậu
    Em đồng mới có gì mong xá cho ạ
    A di đà phật!

Bình Luận Bằng Facebook

2. huuthang_pro

huuthang_pro New Member

còn thiếu áo chúa (chúa nguyệt, chúa tây thiên, chúa thác) tùy bạn hầu chúa nào, cô thì thiếu cô sáu, cô bé, mà bạn hầu giá nào thì sắm giá ấy thôi chứ. Cần thì alo cho hoàng anh ấy, cũng tham gia diễn đàn ấy, mà giá cũng rẻ, đt: 01698818090

3. Minh Vũ

Minh Vũ New Member

tạ trăm ngày bạn có thế sắm thêm áo Mẫu,thiếu áo Chầu Mười,thiếu áo chúa Thác,áo Cô Bé,bạn hầu cô Sáu thì bổ sung thêm

4. halinh

halinh New Member

Vâng em xin cảm ơn ạ:
    Ngày mở phủ em hầu chúa bà năm phương, chúa thác nên về áo chúa em sắm nốt hai bộ chúa năm phương và chúa thác.
    Em hầu cô bé nên sắm thêm bộ cô bé, chầu mười.

5. qchoanghai

qchoanghai New Member

Thiếu khăn áo mẫu - trần triều - 3 tòa chúa - cô sáu - cô bé

6. rongkon

rongkon New Member

Mở phủ thì ai hầu trần triều mà sắm .

7. đi hầu theo thầy mình mặc quần áo của thầy cũng đc mà

8. halinh

halinh New Member

rongkon nói đúng, mở phủ làm sao được hầu trần triều chỉ được hầu đệ nhị vương cô nhà trần thôi.

Chỉnh sửa cuối: 9/11/13
  9. ratladzai_9x

ratladzai_9x New Member

hay nhỉ thế vương cô k thuộc nhà trần à :)) bạn sắm thêm chầu 10, chúa thác, cô sáu, cô bé, và 2 cái quầy cho thay đổi còn nếu chưa có lệnh tam tòa chúa bói thì k cần hầu chúa nguyệt đâu bạn ạ nên k cần sắm đâu.

10. rongkon

rongkon New Member

hâhhah bạn ơi , đây là đang nói cả tòa áo nhà trần chứ có ai ns riêng lẻ áo vương cô đâu , hâhhâhh , nếu ns hầu vương cô thì lấy áo chầu 10 mặc cx đc ko sao , vì cùng màu vàng mà.

11. halinh

halinh New Member

Cảm ơn rongkon nhé, ddug rùi c mặc áo chầu 10 để hầu giá cô đôi nhà trần, nhiều đồng chí ko biết mà phán như dug rồi ý