mời các bạn vào xem chúng nó làm trò khỉ, bôi tro chát trấu vào các ngài, THÊ NÀY CÓ ĐC GỌI LÀ THỜI

Thảo luận trong 'Video - Hầu bóng' bắt đầu bởi tonytran, 24/9/14.

Lượt xem: 3,620

Tags:
  1. tonytran

tonytran Member

Bình Luận Bằng Facebook

2. huongthien82

huongthien82 New Member

Ko biết nói gì nữa.

3. huynga1988

huynga1988 Member

kệ họ thui,chấp vào làm gì lại sinh sân si

4. linkmiu

linkmiu New Member

như kiểu một chương trình tạp kỹ, hầu đồng kết hớp với múa ba lê, hình tượng hóa những giá trị cổ truyền vô hình lâu đời thành hữu hình đương đại một cách gượng ép và khó chấp nhận.

5. ghecobothoai9988

ghecobothoai9988 New Member

ma quỷ bây giờ nhiều hơn người.AI DI ĐÀ PHẬT .đúng là thời kỳ mạt pháp .bà LAN HƯƠNG cũng mang tiếng là đồng bóng cơ đấy .MẠT PHÁP

6. tonytran

tonytran Member

hầu là 1 nghi lễ chứ k phải là múa may, giá nào cũng có luật lệ riêng, các bạn để ý mà xem, mất hết cả uy nghiêm nhà Thánh, cái con đóng làm ghế lúc thỉnh tam tòa nó quay cuồng dơ cả chân lên mặt tam tòa sau đó đến cái con hầu dâng, múa may rồi ưỡn cả phao câu vào mặt tam tòa, cái thằng đóng giả làm quan, múa như 1 thằng điên, nhà ngài uy nghi chứ k thần kinh như cái bọn này, xem mà ức chế...Thà quay 1 buổi hầu hạ bình thường mà đúng phép còn hơn nghệ thuật cái kiểu chổng mông vào văn hoa di sản thế này thì em cũng xin lạy mấy mẹ đấy tha cho giới đồng bóng...

7. ghecobothoai9988

ghecobothoai9988 New Member

ok với bác

---------- Post added at 01:17 AM ---------- Previous post was at 01:14 AM ----------

cái này người ta gọi NGU DỐT cộng với nhanh nhảu = phá hoại .Mà xem video thấy bà LAN HƯƠNG cũng đi hầu đồng đền phủ như ai ,mà ko hiểu bà ý có thể nghĩ ra những trò lố lăng như này được nhỉ .Mẫu mẹ vẫn thương các con quá ,chứ như thể loại này phải vặt cổ .mất hết sự tôn nghiêm nơi nhà thánh

8. [h=1]Giá đồng của nhà hát tuổi trẻ <-- ko nên chém.
    đây là dựng kịch về Tứ Phủ. ko phải người trong đạo làm, ko có giá trị về mặt Tâm Linh. vậy nên Ta hãy mỉm cười với Họ. ko nên chấp.[/h]

9. tonytran

tonytran Member

em ơi, cái sự nguy hiểm ở chỗ, đây là nghi lễ, k thể xoay nó thành loại hình nghệ thuật đc, vì như thế là sẽ bị bóp méo và thành nhạo báng nhà ngài, cái gì có thể đưa ra chơi vui chứ cái này thì k thể em ah, vả lại lại là đóng cho công chúng xem thì thử hỏi em cả 1 đất nc rồi nc ngoài họ cũng xem thì cái bộ mặt này nó thế nào??? vấn đề này k những chấp mà phải cực lực lên tiếng phản đối vì nó mang tầm công chúng số siêu đông nên khi họ xem sẽ có cái nhìn lệch lạc, ví dụ : 1 người mới hiểu về đạo, mới bước chân vào, đi xem xong, về họ lại tưởng ưỡn cả phao câu vào Thánh, dơ cả 2 chân vào 3 bà Mẫu nghi thiên hạ thì cũng chẳng sao nên vào đền chùa thì cứ mái thoải đi ah???
    Nếu cứ nhiều vở đóng thế này khéo dân nó nhờn với Thánh mất mà mất đi cái bản chất di sản văn hóa, sự tôn nghiêm, uy linh của nhà ngài...

10. cứ cười trc đã anh à.

11. tonytran

tonytran Member

nhục lắm em ơi, bọn nc ngoài nó xem xong nó cười nó chửi cho nó bảo : Mẫu nghi thiên hạ nước mày mà dân mày nó chổng cả tĩ cả đáy vào thì Mẫu nghi cái gì??? nó cười hô hố có nhục k hả em???
    Thử hỏi em chúa jesu của nó có bg chúng nó đóng nghệ thuật chổng đủ thứ vào mặt cái ông ý k???

12. hathu

hathu New Member

Cái đoạn em ý múa rồi ngửa người ra phía sau ....(chẳng dám nói tiếp) nhìn buồn cười quá ...ha...ha...ặc...ặc...rõ là phường chèo

Chỉnh sửa cuối: 25/9/14
  13. chily

chily Member

cực lực phản đối viêc đưa hầu Thánh lên sân khấu.

14. levancuong

levancuong New Member

Xin lỗi mình k đủ kiên nhẫn xem clip này quá 10 giây. Mình k thấy đây là nghệ thuật mà mình thấy đang mang ra để làm trò đùa. Buồn thay :(

15. huongthien82

huongthien82 New Member

C giống e e xem thấy ức định tắt ko xem hết nhưg bảo nhẫn lại cố xem xem còn cái gì tồi tệ hơn đc nữa xem xog ko biết nói câu gì chị ợ

16. levancuong

levancuong New Member

C thấy buồn thay cho nghệ thuật văn hoá của đất nc mình e ạ :( bên nc ngoài họ luôn tôn sùng và kính nể tôn giaos của họ, ví dụ như bên Trung Quốc họ lam ra những bộ phim hào hùng và tráng lệ nói về những anh hùng của nc họ, k những giới trẻ thích xem mà những ng lớn tuổi cũng thích xem, bảo sao giới trẻ bây giờ học xong ra ngoài là quên hết những anh hùng lịch sử của dân tộc mà chỉ nhớ vị này vị kia của Trung Quốc hay Hàn Quốc. Những ng múa may này họ cũng là từ trường lớp mà ra và họ cũng có những ng thầy đi trc viết kịch bản cho họ, vậy thử hỏi những ng viết lên kịch bản này và đạo diễn này họ nghĩ gì?

17. em chưa phải là cung văn hay là gì đó nhưng do đam mê hát văn nên em cũng cảm nhận được ít nhiều .

nghệ thuật phải đúng với thể loại nghệ thuật ai lại đem những kiễu nhãy thời thượng vào để phục vu cho hát văn .

hầu đồng là 1 nghệ thuật nhưng phải đúng và tô đậm được tính uy nghiêm trang nhã , mỗi giá đều có 1 kiểu hát và diễm xướng riêng biệt .

theo em là vậy vì em cũng chỉ là 1 fan yêu và đam mê hát văn thôi ạ

18. tonytran

tonytran Member

Em ơi! hầu đồng là 1 nghi lễ trong đó có cả những "nghi thức" riêng linh thiêng để ca ngợi tôn vinh các vị Thánh có công với đất nước, 1 nghi lễ bằng cả sự tôn trọng
    chứ k phải là thứ lôi ra để nghệ thuật hay diễn trò em ạ...Nhắc lại vs em là HẦU ĐỒNG LÀ 1 NGHI THỨC BẰNG CẢ SỰ TÔN KÍNH LINH THIÊNG CỦA NAM VIỆT TA!

Chỉnh sửa cuối: 26/9/14
  19. huongthien82

huongthien82 New Member

Hic chị à đúng là nói ra thì xấu hổ e là con dân vnam nhưg lịch sử của vnam chả lắm rõ mấy ngày xưa đi học ko thích học môn lịch sử thành ra ko đọng trog đầu là mấy, lớn lên cơm áo gạo tiền.... Cũng chả có time tìm hiểu lịch sử. Trog khi đất nc mình chả dựng phim quảng bá lịch sử vnam lên nó bị lu mờ. Trog khi c biet ko lịch sử trung quốc ít ra e còn hiểu hơn như có bộ phim 13 triều đại nhà thanh chí ít e cũng lắm sơ qua đc cuộc đời của 13 vua nhà thanh. Nói ra thấy xấu hổ quá nhưg nó là sự thật và là tình trạng chung ko chỉ riêng em. Các nhà lãnh đạo phải nghĩ tầm vỹ mô để bảo tồn di sản văn hoá dân tộc, tôn vinh lịch sử dân tộc

Chỉnh sửa cuối: 26/9/14
  20. tonytran

tonytran Member

bà này sai hết cả chính tả để ý nhiều lần rồi mà tức anh ách bg k chịu đc thì mới nói... : nắm rõ chứ k phải là lắm rõ, cũng nắm sơ qua chứ k phải là lắm sơ qua, vĩ mô chứ k phải là vỹ mô, hỏng hết cả luật dùng chữ hix, mình nhắc thật chứ k phải là vì lý do j đâu nhé...