Hỏi đường về Đền Sòng - Đền Cô Chín - Đền Mẫu Phố Cát và Đền Quan Giám Sát (Phố Cát)

Thảo luận trong 'Hỏi / Đáp Đền Phủ' bắt đầu bởi nhất Tâm tịnh, 19/4/14.

Lượt xem: 11,016

1. Đàm Gia

Đàm Gia New Member

ờ nói chung là đi hết đền chùa xứ Thánh có mà vài ngày cũng ko hết đc .

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

ờ , tiện chứ , đi vào , rồi lại bắt ta xi quay ngược ra , cũng vui lắm mờ , ngày nay xe cộ sẵn , dịch vụ chu đáo , cần cứ gọi 0373757575 , ta xi đưa đi đón về tận nhà .............

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

---------- Post added at 02:55 PM ---------- Previous post was at 02:50 PM ----------

không tiện đến Ngã tư Bỉm Sơn thì dừng lễ mẫu và lễ cô, sau đó đi sâu về phái Nam ( nội thành Thành Phố) sẽ có đường vào Cô Bơ, đoạn rẽ vào rùng Cúc phương đi vào đường thạch thành đền đầu tiên là đền quan Hoàng triệu...bà chúa thượng ngàn, đền mẫu Phỗ cát sang ngang là đền quan giám sát, thẳng theo đương đi 7km qua đến đền cậu bé đồi ngang./.[/QUOTE]

nghe nói thầy thanhlong ở hoằng hóa , mạn phép xin thầy cái sđt , hôm nào tôi xin được mời thầy trà đá ........

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

trai nhớn lần đầu tiên xa nhà à chú , chú rủ thanhlong đi , hôm nào vào , anh mời các chú trà đá .

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

trai nhớn lần đầu tiên xa nhà à chú , chú rủ thanhlong đi , hôm nào vào , anh mời các chú trà đá .

---------- Post added at 03:52 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

..........................trai nhớn lần đầu tiên xa nhà à chú , chú rủ thanhlong đi , hôm nào vào , anh mời các chú trà đá .

---------- Post added at 03:54 PM ---------- Previous post was at 03:52 PM ----------

ở thanh hóa xe ra ngoài bắc nhiều ko kể hết , cứ đừng đường vẫy bất kể lúc nào , tất có xe

Last edited by a moderator: 21/4/14
  2. bác Đàm cho cháu xin sđt. khi nào vào uống trà với bác ạ

3. Đàm Gia

Đàm Gia New Member

trong Fb đó , chú kết bạn đi

4. ảnh đại diện là cty thức ăn chăn nuôi ấy hả bác ơi

5. Đàm Gia

Đàm Gia New Member

đã thành bạn
    ha ha

6. thanhlongvanhero

thanhlongvanhero New Member

Cẩn thẩn lại dính chưởng cụ đàm mà quên lối về thì khổ.... còn phần con, con chẳng giám để cụ phải phiền lòng lại để con ngóng phải đợi rồi thẩn thờ thêm phần tội con ra

7. là sao thế chú thanhlongvan ? có gì chỉ giáo anh ko ?

8. zum_zum

zum_zum Member

bạn từ Hải Dương, đi sang Hưng Yên, qua cầu Yên Lệnh, ngược lên cao tốc Pháp Vân- Cầu Giẽ, đi hết cao tốc bạn rẽ phải đi theo hướng Ninh Bình sẽ qua Quán Cháo, Đền Dâu, xong đi tiếp đến Đền Sòng rồi check-in bản đồ tiếp hihi

9. cám ơn bạn nhé.
    lần này mình muốn bắt xe đi. ko đi xe máy như lần lên Lạng Sơn nữa. tại đi qua nhiều tỉnh quá. sợ bị công an hỏi han vì ...tốc độ :)

10. linkmiu

linkmiu New Member

nếu đi quán Cháo dền Dâu nhớ bên dưới đường tầu cách đấy ko xa có đền Rồng, nơi này đặt chân tới mát mẻ lắm thay...

11. vâng. xin chân thành cám ơn các bạn đã giúp đỡ

12. zum_zum

zum_zum Member

đền Rồng có 4 pho tượng của Tứ Vị Chầu Bà thật đẹp mê ly, cạnh lại rất đẹp, lưng đền dựa vào núi, trước cửa đền có con suối rất đẹp, bạn nhớ ghé qua nhé, quả là địa thế trung linh

13. thế này có lẽ mình phải lui thời gian lại.
    và đi bằng xe máy mới tiện đường xá.
    có lẽ trong tương lai gần sẽ đi hét mấy đền mà các bạn giới thiệu trong 1 chuyến :)

14. mientrung

mientrung New Member

Mình thấy đi lễ bằng xe máy cũng hay, nhưng đòi hỏi ghế phải kiên trì. Ngày trước có ông bạn mình đi xe máy lên tận Đông Cuông, đi đêm mưa rét nữa, nhưng mà đắc lễ.

15. mình đi xe máy từ 4h30 sáng. lên đến lạng sơn lúc 7h15 . đi > 160km .
    về dưới đó cũng mất tầm vậy thôi. nhưng ko biết đường xá có thuận, dễ đi ko. sợ ổ gà lắm . vì xe SYM đời cổ :(

16. linkmiu

linkmiu New Member

ko nhất thiết phải đi hết đâu, còn đi lễ dài dài mà, cơ duyên đưa đẩy rồi ta sẽ được chiêm bái khắp các đền thiêng bốn phủ ;)

17. mientrung

mientrung New Member

Đi trên quốc lộ bây giờ thì mệt đấy anh ạ, vì ngta đang làm đường vừa bụi vừa gập ghềnh. vào đến nơi chắc các ngài không nhận ra ghế. hehe

18. cứ đi về an toàn là đc em à.
    chứ đi vậy mới thỏa thuê.
    anh toàn đi 1 mình với con ngựa già EZ - SYM thôi. nó xuống cấ quá rồi

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:55 PM ----------

đúng rồi. nhưng tính mình lại khác. không biết, ko nghe, ko nhìn thấy thì thôi. thấy thì phải vào lễ :)
    ko thấy khó chịu lắm

19. mientrung

mientrung New Member

Thế bao giờ anh có về ông Chín thì cho em quá giang với nhé.

20. anh còn chưa cả biết đền Ông Chín ở đâu nữa cơ em ơi.
    khi nào về, nếu ko chê xe dởm thì ok luôn :)