Hầu tỏa bóng đầu tiên ở đâu?

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi khahan79, 16/8/11.

Lượt xem: 4,886

1. khahan79

khahan79 New Member

Các bạn trên diễn đàn ơi, giúp mình với nhé, mình đang chuẩn bị tu một khóa lễ tỏa bóng lần đầu tiên.Có người khuyên nên về Công Đồng Bắc Lệ, có người lại bảo về Mẫu Đông Cuông nhưng mình nằm mơ thấy là mình hầu trên Mẫu Đông Cuông. Mình cũng đang Nhất tâm về cửa Mẫu nhung mọi người nói như thế là lỗi đồng. Có ai biết vấn đề này không giúp mình với. Thanks

Bình Luận Bằng Facebook

2. Triều Viên

Triều Viên New Member

Cứ yên tâm đi, đã về cửa Mẫu còn gì phải lo. Chúc bạn thân tâm an lạc, bản mệnh lại được viên trường!

3. cá bống

cá bống New Member

Ừ, nói đến tỏa bóng, mình thấy dưới xuôi họ đi đầu tiên là Công đồng Bắc Lệ, sau đó đi đâu thì đi, cfn trên ngược nhà mình thì cứ về Phủ Dày. Theo mình thì nhất trí với ý kiến của anh Khởi " Đã về cửa Mẫu thì ko phải lo".... Nhất tâm nhà ngài báo đâu thì hầu đấy, Lạy Mẫu phù hộ cho bạn.

4. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

đâu chả là cha là mẹ
    đâu đâu cũng được từy duyên hành sự

5. Feng

Feng Member

Ở đâu chả có Thánh ngự, hầu ở đâu mà chả được. Bạn được nhà Ngài báo hầu ở Đông Cuông thì cứ về đó đi. Còn như mình thấy người ta chỉ hay pảo là hầu tỏa bóng ở Nguyệt Du Cung thôi.

6. DinhManh

DinhManh Guest

Theo mình thì cứ Ngài bảo đâu thì hầu đó thôi. Căn bản là ở mình, nói như NSĐN đâu chả là cha là mẹ.

7. thuong_dong

thuong_dong New Member

Đâu cũng là cửa Phật cửa Thánh nhưng các cụ nhà mình dạy là nếu có điều kiện thì về Công Đồng Bắc Lệ rồi sau đi đâu thì đi.
    Chứ nếu ngân xuyến eo hẹp thì mình nghĩ chắc là tỏa bóng ở chốn tổ.

8. o0oatmo0o

o0oatmo0o Công thần

chả hiểu kiểu tỏa bóng ở chốn tổ là tỏa bóng kiểu gì hả bạn thuong_dong

9. ô hô. Bạn hầu ở mẫu Đông Cuông đy. Đâu cũng là cửa mẫu ngự nhưng đã có cơ duyên mẫu cho chiêm bao sao mình ko thỏa nỗi mong mỏi nhỉ.

10. Feng

Feng Member

Mà hầu tỏa bóng là hầu ntn nhể? Chả lẽ hầu xin lộc lắm con nhang

11. Theo em hầu tỏa bóng là sau khi tạ tam niên rồi. trong 3 năm là tân đồng thỳ chỉ đc hầu ở chốn tổ ( nơi mình mở phủ) và sau 3 năm thì có thể hầu ở các đền phủ. Đó là ý kiến của em ko biết có zì sai xin mọi người khai tâm. hjhj

12. mantico

mantico Quản Trị Website

béo thế mà khôn ;;)

đã là chốn Tổ thì cần gì phải tỏa bóng hả em ;)

híc,chị ghét em,giả vờ à;)

Last edited by a moderator: 17/8/11
  13. conchudangyeu

conchudangyeu Thành viên Bị cấm

haha , đi đâu về đâu cuối cùng cũng về chốn tổ thôi
    túm lại là ta về ta tắm ao ta , dù trong dù đục vẫn là cái ao
    huhuhuh cuối năm lại chốn tổ mợ ơi !!!

14. mantico

mantico Quản Trị Website

ôi ôi rút ngắn time xuống cuối năm hử con,có cần mợ "thúc" cho nhanh đến tháng 10 ko con? mợ mừng cho con.:))

15. conchudangyeu

hahaaaaa , con đương dự định mợ ạ .
    ôi zời ơi
    khổ lắm
    thứ nhất hầu đồng thứ nhì lấy trồng quan mợ ạ

16. mantico

mantico Quản Trị Website

ôi đấy là 2 cái Phúc mà nhiều người mơ cũng ko ngủ đựoc đấy con ơi;)

17. conchudangyeu

hahaahaaa
    thế cậu con sướng nhất rồi còn gì
    thứ nhất lấy vợ thanh đồng , thí nhì lấy chồng quan mà lỵ

18. Feng

Feng Member

Plè đôi lúc fải có vài giây phút ngơ ngơ để nta k pảo mỳk khôn wá ạk hỳhỳ

19. khahan79

khahan79 New Member

Em cảm ơn cả nhà ah. Nếu tròn duyên hôm nào offline cho em tham gia với. Em theo dõi diễn đàn này đã lâu từ hồi bên traitimvietnamonline cơ nhưng thấy mấy bác tranh luận đấu khẩu ghê quá nên bẵng một thời gian em không vào nữa.

20. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Bác nói thế làm em xấu hổ, cũng vì mấy chuyện đấu khẩu đó nên nhà em phải đóng cửa răn mình đó, mong bác lưu tâm thường xuyên vào diễn đàn cho đông vui, nhộn nhịp. Anh em lại được đàm đạo về việc nhà thánh.