Hat QUAN HO o HA NOI

Thảo luận trong 'Quan họ' bắt đầu bởi lexa, 1/3/12.

Lượt xem: 5,490

1. lexa

lexa New Member

Khi cac lan dieu dan ca quan ho bac ninh da tro thanh di san van hoa cua nhan loai, khong chi o KINH BAC ma ngay trong long thu do HN, VIEC HAT quan ho TRONG CAC LE HOI, VA NGAY CA TRONG CAC DAM CUOI dang la mot xu huong phat trien rong rai. cac bai hat: Khach den choi nha, moi nuoc moi trau, con duyen, tuong phung tuong ngo, beo dat may troi, co la, ngoi tua man thuyen, Ba quan moi trau, gia ban...va con rat nhieu nhung bai hat trong tong so hon 300 bai cua QUAN HO BN da va dang duoc hat len o nhieu vung mien trong ca nuoc. Rieng o HA NOI, voi tu cach la mot nguoi dam me am nhac dan gian, dac biet la QUAN HO BN, toi va mot so cong su da thanh lap CLB AM NHAC DAN GIAN HONG HA, Voi tieu chi: Tap hop tat ca nhung ai co cung niem dam me ca hat, dac biet la hat QUAN HO. CLB co phong tap rieng, co day du nhac cu va trang thiet bi am thanh du de lam mot dem bieu dien giao luu o ngoai troi hay bat cu dau.thay mat anh chi em trong CLB, toi tran trong kinh moi cac LIEN ANH LIEN CHI, CAC NHAC CONG O trong hay ngoai HN HAY DEN SINH HOAT VA CHIA SE NHUNG KINH NGHIEM TRONG SINH HOAT AM NHAC. Rat han hanh dc don tiep cac anh em. dia chi lien he: Ms XO Mobi 0904471615. so nha 23 nghach 160/9/8 Duong PHAN TRONG TUE THANH TRI HA NOI.

Bình Luận Bằng Facebook

2. Khach den choi nha, (moi nuoc) là một bạn nhé.
    moi trau là bài mời trầu, không nằm trong khách đến chơi nhà
    beo dat may troi, co la, Ba quan moi trau, không phải là Quan họ mà là Dân ca Đồng bằng Bắc Bộ.
    chúc CLB của các bạn ngày càng phát triển cả về "lượng" và "Chất", quan trọng nhất là phương thức hoạt động sao cho Quan họ là Quan họ. nếu có vấn đề gì liên quan đến qh muốn trao đổi thì mình sẵn sàng.

3. longlanh_95

longlanh_95 New Member

cho em sin 1 chân :p em ở Bắc Ninh
    sđt em : 01627681023
    em tên Luật rất vui khi đc tham gia CLB

4. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Em Luật hôm nào rảnh post cho anh xin bài La Rằng, với Nguyệt Gác Mái Đình nhé....

5. AntonyTran

AntonyTran New Member

hầy !!! bộp bộp bộp

6. bác minh thích bài của e ấy hát hay là bài của người khác, hêhe./ mà la rằng nào mới đc chứ, la rằng( tứ hải giao tình, hay lan huệ sánh bầy, hay nay mừng dân mở tiệc làng....) nhiều la rằng lắm anh à.

7. lexa

lexa New Member

Xin cảm ơn BN - KB Về ý kến của bạn, thay mặt ae trong CLB XIN KÍNH MỜI CÁC LIỀN ANH LIỀN CHI của đất KINH BẮC có dịp về HN, Xin hãy bớt chút thời gian Vàng ngọc để đến với CLB. Rất mong được gặp mặt, giao lưu và học hỏi các liền anh liền chi KINH BẮC. Hiện nay CLB hàng tuần có một buổi biểu diễn " Hát quan họ " vào tối CN (lúc 20 giờ) tai số nhà 115 Phố vọng (gần chân cầu vượt ngã tư vọng), nơi đây cũng chính là nơi tụ họp và tập hợp những người yêu nghệ thuật ca nhạc của HN. Kính mời quý vị và các bạn đến tham dự.

8. biểu diễn ở quán hay là sinh hoạt clb thế ban

9. lexa

lexa New Member

Tai so nha 115 Pho vong la noi CLB vua sinh hoat va bieu dien, o tang 1 la quan cafe am nhac, tang 2 co 2 phong dung cho giang day cac loai hinh am nhac nhu: ghi ta, oocgan, trong jazz...tang 3 co 2 phong tap danh cho ban nhac (band rock, pop, nhac tien chien, dan ca QUAN HO...), phong tap co day du nhac cu cho mot band, co du trang am cho bieu dien tren san khau hay ngoai troi. CLB luon san sang ket nap moi thanh vien yeu nhac, khong phan biet tuoi tac, nghe nghiep hay danh phan! Hang tuanvao cac buoi toi deu co lich bieu dien cu the cho tung bo mon(t3 danh cho nhac TRINH, thu 6 danh cho rock, thu 7 danh cho pop va CN danh cho dan ca QUAN HO...). clb RAT MONG DUOC HOP TAC VOI TAT CA AE TRONG DIEN DAN. THANK!

10. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

Bạn lexa chú ý khi viết bài cần có dấu nhé. :), vừa phù hợp nội quy của diễn đàn, cũng để cho anh chị em đọc bài của bạn được thuận lợi hơn. Thân !

11. longlanh_95

longlanh_95 New Member

hí hi Tối em em ra CLB sin giao lưu chục bài zị :)
    Thôi 1 bài là đủ mọi người nhận xét rùi. :p
    em đăng ký bào Còn duyên
    :rolleyes:

12. longlanh_95

longlanh_95 New Member

vâng ựa hí hí

13. longlanh_95

longlanh_95 New Member

Nẹo ơi túi hum wa em ghé wa CLB thì chả có ai...
    có 2 người (1 ông vs 1 bà ) đang Uống CaFe . còn lầu 2 thì có Điện sáng
    Tầng 3 em nhìn lên thấy Tối om hĩ! đã thế ngại ngại chả dám vào hí:p

14. kieuanh

kieuanh New Member

hix sao nhát thế, thế là đi về ko ah :))

15. longlanh_95

longlanh_95 New Member

Vâng mà vào đấyTốii om ghê ghê , ngưòi lạ mà tự nhiên vô ấy ngại lắm.
    Đã thế trong đấy có mỗi 2 ngưòi, nếu đông thì còn đỡ ngại:(
    thì lại ra đầu ngã Tư bắt xe về nhà dì. Cứ tưởng có Hát hò hay lên đăng ký 1 vài bài :p

16. kieuanh

kieuanh New Member

khổ thân, tụt hết cả cảm xúc :)) thui để dịp sau vậy, hihi :D

17. longlanh_95

longlanh_95 New Member

sợ dịp Sau em chả dám đến ý. Chả wen bít ai cứ đâm đầu vào ngưòi ta lại bảo là Cướpthì Chết em :p

18. kieuanh

kieuanh New Member

:)) chắc tại trông mặt mũi giữ tướng wa hả :)) hum trước có đi xem hội Lim ko, đông kín, có rất nhiều liền a liền c hát quan họ vui lắm :D

19. longlanh_95

longlanh_95 New Member

Trong đó có em :( Trưa hum 13 tại Đồi Lim tất cả 2000 Liền anh, Liền Chị hát mà :p
    đêm 13 cả Trường Quan Họ em Diễn,
    còn ban ngày thì em hoạt động Tại Trại của xã Việt Đoàn
    yahoo nek: longlanh_95@yahoo.com
    xem có dữ khônmg nha:(

20. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

cái khoản quan họ là em k biết hát mà hiểu biết về âm nhạc của em cũng... nên thôi em xin khiếu