Đồng thầy làm thế nào để tìm được?

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi hathu, 23/3/14.

Lượt xem: 4,421

1. Lãng

Lãng New Member

số người cần tu khẩu hiện không còn dừng ở con số 1

2. các bạn con cái Tứ Phủ, mong mỏi tu tập thành chính quả
    Tôi con dân, chỉ mong bình an. đến cửa Thánh chỉ dám xin các Ngài cho đc sám hối.
    vậy là vui lắm lắm

Chỉnh sửa cuối: 27/3/14
  3. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Chùa thì thờ Phật nhưng vẫn phối thờ Mẫu, thờ Trần Triều. Ng ta ko hầu bóng ở chùa vì chùa thờ Phật là chính. Trong thực tế có vài Sư vẫn hầu ở chùa nhưng ng ta hầu ở cung Mẫu riêng chứ ko phải chính điện(cái này hóng hớt thấy thiên hạ ng ta đồn thế). Lề lối phép tắc mỗi nơi mỗi khác, riêng ở bản điện thầy tôi bao năm nay vẫn thờ lô nhang và ảnh Phật mà nhà Ngài chả thấy quở trách cái chi chi. Còn để trả lời câu hỏi tại sao bản điện thờ Phật mà vẫn hầu đồng dc thì theo tôi nghĩ là do...việc ai ng đấy làm. Lễ chay thì dâng Phật, dâng Thánh, lễ mặn thì dâng các vị quan thần( Tiên Thánh có vị thụ lễ chay,có vị thụ lễ mặn). Điện thì thờ Tứ Phủ là chính, hầu thì hầu Cha hầu Mẹ, Chư Phật ng ta ko can thiệp, ko vi phạm phép tắc thì chả có lý do mà ko thờ ko hầu dc. Đây chỉ là ý kiến riêng của tôi.

4. linkmiu

linkmiu New Member

thế giả sử các Ngài không cho thì bạn có sám ko ?

5. Lãng

Lãng New Member

mình hỏi câu này vì chủ topic có viết là:

6. lavie

lavie Member

Các Ngài cho cái j hả đ/c Bichdieppham ơi ?

7. sám liên tục, mãi chỉ xin sám hối.
    nếu cho mới sám, chắc chả đến lượt Tôi, Bạn à
    ví dụ : Bạn đi cầu, xin điều gì đó. đâu có biết nhà Ngài có cho hay ko . Bạn vẫn cứ cầu, xin. thậm chí còn xin nhiều nữa là khác.

Tôi tín ngưỡng và tin tưởng vào Phật - Thánh. nên tìn đến cửa Phật Thánh để sám hối. chứ chẳng dám cầu mong tài lộc, tiền bạc.

Tôi lại nói nhiều rồi. :3

8. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Thế lại tự sám hối tiếp thôi.!

Chỉnh sửa cuối: 28/3/14
  9. n g ạ o !!!!

10. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Chắc bác hiểu nhầm ý e.

11. [​IMG]

thế là ok nhá

12. linkmiu

linkmiu New Member

haha mình cứ thấy bạn tịnh với bạn cu teo sao sao ấy nhỉ, liệu cái bắt tay của các bạn là thế này đúng ko :))

hay là thế này =))

13. halinh

halinh New Member

hoan hỷ ý kiến của bạn linhcuteo, điện nhà đồng thầy mình cũng thờ như vậy đấy, thầy mình bảo số phải kim chi đôi nước.

14. tâm thanh tịnh

tâm thanh tịnh New Member

Đồng Thầy làm sao tìm được??
    thế làm sao bạn gặp đc Thầy "mặt mũi phúc hậu, vợ chồng khỏe mạnh,...khoan thai đĩnh đạc"? Hay là “tự nhiên” gặp ?!
    Phải chăng bạn muốn nói tới cầu nguyện?? Cầu nguyện với Cha-mẹ cho con gặp được Đồng Thầy, để tu học đúng đường lối-tui nghĩ là đúng sách đấy!
    Đồng Thầy cần tiêu chí gì? Nó đã được bạn nêu ra 1 phần qua những "Mỹ từ" mà bạn giành cho Đồng Thầy "mặt mũi phúc hậu"!

Điện thờ Phật nơi cao nhất là đúng rồi còn gì, chẳng nhẽ....
    Điện thờ Đồng Thầy tui cũng có treo Quang ảnh Quan Âm Bồ tát trên cao nhất!

Last edited by a moderator: 29/3/14
  15. Đàm Gia

Đàm Gia New Member

tâm ma ắt gặp ma

16. hathu

hathu New Member

Trời ...giờ mình mới biết máu đồng nó là như thế nào! Thôi các bạn bớt lời hạ hoả đi

17. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Sếp nói hay quá nhưng...làm chưa tốt lắm. A Di Đà Phật!

18. lsc

lsc Member

tôi cũng muốn hỏi giống chủ topic này. diễn đàn để trao đổi. ai biết thì nói để sửa cái sai của mình và của người. pháp sư, thầy cúng, đồng thầy khác nhau và giốn nhau thế nào

19. hoangvananh1989

hoangvananh1989 New Member

[COLOR=rgba(0, 0, 0, 0.701961)]chủ topic này lập ra để hỏi và tham[/COLOR][COLOR=rgba(0, 0, 0, 0.701961)]khảo thêm những ý kiến để biết, mặc dù ở đời cho đến già có khi mình còn chưa biết hết thế nên mới vào đây hỏi những người có kinh nghiệm để bảo nhau đưa ra những ý kiến để biết mà tránh. Vào đọc mà thấy nói nhau như này thì sao ai dám hỏi nữa ạ. Chân thành hỏi mọi người thì có người toàn đưa ra câu nói nửa vời, chả biết đường nào mà lần. Em cũng như chị hàthu đều có những câu hỏi như chị vậy. Chính vì ko biết nên mới hỏi, hỏi để khơi cái đầu óc ra.[/COLOR]