Diễn đàn hatvan.vn đi lễ đầu xuân và dự đàn lễ của thanh đồng Nguyễn Văn Khởi tại phủ Vân Cát

Thảo luận trong 'Tham dự hoạt động khác' bắt đầu bởi hoang.bao198x, 13/2/12.

Lượt xem: 17,990

Tags:
  1. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

DIỄN ĐÀN HÁT VĂN ĐI LỄ ĐẦU XUÂN VÀ DỰ ĐÀN LỄ CỦA THANH ĐỒNG NGUYỄN VĂN KHỞI TẠI PHỦ VÂN CÁT

Ngày 21 tháng Giêng năm Nhân Thìn thanh đồng Nguyễn Văn Khởi tự Phúc An hiệu Triều Viên sửa lễ cung nghinh Vua Mẫu bắc ghế loan giá phụng hành tại Phủ Vân.

Nhận lời mời của thanh đồng Diễn đàn hatvan.vn tổ chức chuyến đi về Phủ Vân trước là lễ Phật Thánh, lễ Mẫu sau là dự đàn lễ của thanh đồng. Cũng là dịp để anh chị em trên diên đàn khắp mọi nơi gặp gỡ.

Chuyến đi do Phó trưởng ban Thường Trực Trí Minh dẫn đầu cũng các anh chi em thành viên trên diễn đàn: Bảo Hoàng ( hoang.bao198x), Kuangtuan, Thanh Tùng , Minh Tuấn ( Nam sơn đạo nhân ), Em Sơn (đôngcuôngtuầnquán), Duy Hải ( caycaobongca), Minh Đức (tjnhdang02), Anh Dũng ( anhdung_Hp87), Lưu Công Anh Quân, Khỉ vàng, Feng …

Thay mặt diễn đàn PTB thường trực Trí Minh đã bạch lễ với thanh đồng Nguyễn Văn Khởi. Nguyện cầu Phật - Thánh chứng minh công đức, gia hộ cho vấn lễ được thành công viên mãn

Chuyễn đi lễ đầu xuân và dự đàn lễ của thanh đồng Nguyễn Văn Khởi đã thành công viên mãn. Anh chị em ra về trong niềm hoan hỉ.

Thay mặt diễn đàn trân thành cảm ơn sự đón tiếp nhiệt tình của thanh đồng

Dưới đây là một số hình ảnh của chuyến đi lễ và một số hình ảnh thanh đồng Nguyễn Văn Khơi loan giá phụng hành

Chỉnh sửa cuối: 13/2/12

Bình Luận Bằng Facebook

2. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Topic trước em không có xóa chỉ là khóa lại. Để mọi người tập trung vào một topics.
    @ kuangtuan: Anh có thể nói rõ hơn được không

3. kuangtuan

kuangtuan New Member

Post lại các ảnh đã post lúc trước :
    Mải chơi nên chụp được ít ảnh quá !

Chỉnh sửa cuối: 13/2/12
  4. THIÊNTRƯỜNG_91

THIÊNTRƯỜNG_91 New Member

bác triều nhà ta hầu đẹp thật đấy.....khâm phục khâm phục sát đất

5. thanh đồng hầu đẹp thật ý... lên khăn cũng đẹp nữa ak.

6. anhdung_hp87

anhdung_hp87 New Member

anh chị em trong nhà mình nhìn ai cung ok thế nhỉ!!!!!!xem

7. Phố Kép

Phố Kép New Member

Ảnh các a chụp đẹp ạ nhìn thành viễn dd nhà mình ai cũng duyên quá cơ!

Chỉnh sửa cuối: 14/2/12
  8. HườngBaby

HườngBaby New Member

Ảnh đẹp và nét quá,tiếc là mình hem đi dự được,huhu:((

9. Feng

Feng Member

Hoan hỷ quá ạ!

10. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

ảnh đẹp quá

11. hôm đó vui quá cơ. Về mà cứ tiếc ngẩn tiếc ngơ. mà anhdung_hp87 nói ai đấy. Cả nhà hình như có mỗi em tên sơn thỳ pải. Mình có nhận vơ quá ko??? :-s

12. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

Ai cũng xinh hết! hjjhjhjhj:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

13. TuPhuThanhCo

TuPhuThanhCo New Member

Đàn lễ của anh Khởi như vậy là đã đc viên mã rồi, tiếc là em ở xa quá ko thể đến với Phật Thánh và dự lễ cùng anh đc. Chúc anh tay ấn tay quyết ngày càng vững vàng, chúc thanh đồng họ Nguyễn ngày lại càng bói linh chữa quyết để cứu nhân độ thế a nhé.

14. Triều Viên

Triều Viên New Member

Dù còn nhiều hạn chế nhưng ơn nhờ Chư vị tối linh tác đại chứng minh, lại được Thầy chùa cùng đồng anh lính chị, con cháu bốn phủ đóng bè tạo phúc khóa lễ đã được chu viên. Triều tôi bày tỏ lòng cảm mộ tới quý vị xa gần đã bỏ qua cho những sai xót, lỗi lầm mà hoan hỉ cho kẻ còn vụng dại này. Nhân một mùa xuân mới, kính chúc anh chị em mạnh khỏe, an lạc và thành công hơn trong cuộc sống của mình...

15. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Đầu năm được đi lễ Phật, lễ Mẫu tận nơi chốn tổ Giáng Sinh từ của Mẫu lại được tùy hỷ trợ duyên cho canh hầu của một thành viên diễn đàn quả là một pháp hỷ an lạc vô biên của toàn thể anh em. Điều này càng thặt chặt hơn tình đoàn kết giữa chúng ta cùng nhau xây dựng phát triển diễn đàn bền vững. Nguyện cầu Phật thánh chứng minh gia hộ cho toàn thể anh em thân cung khang thái, bản mệnh bình an, lạc trú thiện pháp miên viễn.... ​

16. quân anh

quân anh New Member

dan le dep qua , khan ao cung dep nua nhung ............... moi nguoi con dep hon hihi

17. khivang_hp9x

khivang_hp9x New Member

hí hí nhà em hôm đó không chào được mấy bác trong diễn đàn nhà em có lời xám hối ạ.Nhưng mà hôm đó nhà mình ai cũng hoan hỉ lắm ạ

18. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

Cứ liệu hồn đó, tôi tìm mỏi mắt mà không thấy cậu trong ảnh đó!

19. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

cậu ấy trốn :))

20. Tu_Bi_Hy_Xa

Tu_Bi_Hy_Xa New Member

A Di Đà Phật người trần mắt hột làm sao sánh được với đàn lễ, khăn áo và bóng nhà Ngài.bạn nói quá lời rồi.