Đền Thờ Cô Bé Chí Mìu

Thảo luận trong 'Di tích và Danh thắng' bắt đầu bởi Mẹ đốp, 13/8/13.

Lượt xem: 31,181

1. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

sao lại phạm thượng hả bạn? đền thì tên là cô bé chí mìu mà mấy ng bảo là cô đôi thượng, chả hiểu thực hư ra sao?

2. lavie

lavie Member

Bạn cứ bắt xe khách nào đi tuyến HN - Lạng Sơn, lên xe nhờ Pác tài chỉ. đường vào đền cô đi qua Cầu Đen, chưa đến Cầu lường,Bên phải theo hương HN- LS, từ đường cao tốc đi vào khoảng 5 km.
    Bạn tham khảo tại địa chỉ :
    http://wikimapia.org/#lang=vi&lat=21.442983&lon=106.295782&z=17&m=b
    Nhưng cửa cô đông vui nhất là vào đêm 30 hoặc đêm 14 rạng sáng tuần rằm ý.Nhớ mua hoa trắng dâng cô nhé.Nếu đi ngày thì tiện đi luôn đền chúa Nguyệt, cô chín Mỏ, cũng ở khu vực này, nhưng mà ở bên kia đường.
    thanks

3. halinh

halinh New Member

tại bạn bảo là mọi người đánh lô đề thì hay đến cửa cô nên mình mới nói vậy, giống như ô Bảy cũng vậy cứ đến giá ông là xin số mình cũng không hiểu được nữa. Đúng như bạn nói đền cô là cô bé chín mìu và theo mình đc biết là ở đây thờ cô bé Thượng ngàn nhưng hôm trước trên diễn đàn có bạn lại nói ở đây thờ cô đôi thượng nên mình cũng giống bạn chẳng hiểu sao nữa.
    A di đà phật! sám hối lạy cô.
    Có các đồng anh lính chị, các bác nào đã lên đến đền cô thì xin cho biết chính xác là tại đây thờ cô nào nhé?

4. halinh

halinh New Member

gọi là cô bé Chí mìu là vì đền cô nằm ở bản Chí mìu chứ trong tứ phủ thánh cô làm gì có cô bé Chí mìu.
    Thực chất đền cô bé Chí mìu là thờ Cô bé thượng ngàn. Mình đã lên đền cô, đẹp và rộng. Đền cô canh ba giờ tý rất đông người đến lễ nhất là vào tuần rằm.
    A di đà phật, lạy cha lạy mẹ lạy cô.
    e nói có j ko đúng mong mọi ng bỏ qua cho ạ

5. hauthanhbacninh

hauthanhbacninh New Member

Đền thờ cô bé chí mìu là thơ cô bé thường ngàn

6. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Cô bé Chín Mìu khác Cô Bé Thượng Ngàn, Cô bé Thượng Ngàn tui gặp nhiều rồi, Cô bé Chín Mìu chưa gặp. Có ai biết Chúa Chín Mẻn ở đâu không? nghe nói gần Chúa Nguyệt Hồ, mình có duyên gặp Chúa 2 lần rồi nhưng chưa đến Chúa lần nào? xin ai biết chỉ giúp?

7. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

bạn gặp chúa thì phải hỏi chúa chứ

8. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Bây giờ nhớ ra thì biết hôm nào được gặp chúa lần nữa

9. halinh

halinh New Member

Bạn TCLN đền cô bé chín mìu là thờ vọng cô bé thượng ngàn chứ không phải cô đôi thượng đâu bạn a.

---------- Post added at 07:44 PM ---------- Previous post was at 07:39 PM ----------

A di đà phật nếu bạn đã gặp chúa sao không kêu chúa thực chất chúa là bà chúa nào vậy? chứ tìm hiểu có thấy chúa nào là chúa chín mẻn đâu

Chỉnh sửa cuối: 25/10/13
  10. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Tôi chỉ biết là Cô Chín Mìu theo hầu mẫu Thượng, cô rất nhí nhảnh vui tươi, Cô có thể cho tàì lộc, quyền chức chứ ko phải mỗi lô đề đâu.
    Mà mọi người biết giờ nào đến lễ để được linh nghiệm không? đó mới là quan trọng

11. halinh

halinh New Member

mình nghe mọi ng nói là đền cô bé chín mìu ng hay đến lễ cửa cô vào canh ba giờ tý ( tức là 1h đêm trở ra )

12. linkmiu

linkmiu New Member

Topic nào đọc cũng thấy bạn được gặp các Thánh suốt như người nhà làm tại hạ thật bội phần khâm phục đức độ tài năng của cao nhân, bởi ko cơ duyên ko đức độ tài năng khác thường thì sao có thể gặp tiên thánh như vậy, thật là tuyệt vời ông mặt trời, tại hạ định phone theo sdt để tham vấn cao nhân vài điều mà nhấn phím call giật mình nhận ra đt chỉ có 8 số ...

Last edited by a moderator: 31/10/13
  13. Nhím_Xù

Nhím_Xù New Member

Các đồng anh lính chị ơi , em là thành viên mới ạ. E ở hà nội rất muốn đc đi lễ nhưng chưa quen biết ai lên nhà mình có ai đi lễ cho em xin số cho em đi cùng với ạ

14. mainhu1010

mainhu1010 Member

Năm 2013 đi lễ Cô Chín Mìu vào giờ Tý chuẩn nhất là 12h06 hoặc 12h16 đêm bắt đầu lễ. Còn năm 2014 mọi người nên đi vào giờ Ngọ nhé.

15. halinh

halinh New Member

nếu bạn thích đi lễ thì giống mình rùi hoan hỷ quá liên lạc nhé 0904327128

16. halinh

halinh New Member

Cô bé chí mìu là đền cô đc xây dựng tại bản chí mìu chứ cô là cô bé thượng ngàn nên mình nghĩ hầu cô thì mặc và văn như cô bé thượng thôi.

Chỉnh sửa cuối: 21/4/14
  17. mientrung

mientrung New Member

Mình cũng đc về cửa cô rồi, rộng rãi sạch sẽ và linh thiêng. Chỉ có điều say xe ko nhớ đường :v

18. zum_zum

zum_zum Member

văn tại bản đền cô hát cũng khác bạn ạh, khúc xá ngự thì lại quay lại văn cô bé thượng

19. Lãng

Lãng New Member

khi nghe hát văn ta phải xem vần luật có chuẩn và ý tứ có hay ko
    chứ hát bịa thì cung văn ở đâu chẳng hát được

20. halinh

halinh New Member

em cũng nghĩ như bác lãng vậy ạ