Đền Hưng Long Tiền Hải, Thái Bình có phải đền chính cung Thánh Hoàng Bơ

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi hoangkunkun, 13/8/12.

Lượt xem: 5,745

1. hoangkunkun

hoangkunkun New Member

Mình mới biết ở Thái Bình có đền Hưng Long thờ Thánh Hoàng Bơ nhưng lại được coi là chính cung, mình nghĩ thờ vọng thì được chứ chính cung thì không phải. Thần tích, sắc phong chưa có tài liệu nào nói đó là chính cung của thánh Hoàng Bơ. Mong các cao nhân cho ý kiến. Em xin cảm ơn

Bình Luận Bằng Facebook

2. Triều Viên

Triều Viên New Member

Hay nhỉ? Người hay thành ra đặt câu hỏi cũng hay!

3. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

Có đền 3 cô Tiền Hải ( khi xưa chết oan do bị giặc Tầu chôn sống để bắt làm thần giữ của ), vì oan ức, nhưng giữ lòng trinh bạch nên sau được hiển thánh và theo hầu thánh Mẫu. Truyền rằng rất linh thiêng.

Đền Thánh Mẫu Hoàng Bà, Chùa Đông Xuyên - Đền Trần, Đền Mẫu Cửa Lân ạ

4. Tú linh

Tú linh New Member

Từ xưa đồng thầy mình nói Đền Lảnh giang ngoài chính cung thờ Quan Lớn Tam Phủ có thờ Thánh Hoàng Bơ thoải chứ chưa nghe chính cung Đền thờ ngài ở Tiền hải thái bình . Có thể là một đền thờ vọng . Mong cả nhà hoan hỷ

5. hoangkunkun

hoangkunkun New Member

Vâng cảm ơn bác, e cũng chưa thấy ai nói chính cung đền thờ ngìa ở tiền hải ah

6. cobethachban

cobethachban Member

mjh cung chua nge den tho hoang bo o thai bjnh bjo.

7. tuansaker177

tuansaker177 New Member

Nhà mình ở Đền Hưng Long nè

, mọi người có thắc mắc gì thì cứ liên lạc với t qua đi chị yahoo: Tuansaker177 nhé

8. Tú linh

Tú linh New Member

Đền ở Thái Bình chỉ là đền thờ vọng Hoàng bơ thoải . CŨng giống như bao đền thờ vọng các ngài mà thôi . Nói là Đền chính thì hơi quá . Mình cùng có nghe nói ở sau Trung tâm hội nghị quốc gia , có một ngôi đền khá cổ kính và Đẹp , nghe các cụ coi đền nói Đền thờ chính cung Hoàng bơ . Nếu có thời gian các bạn đã qua đó thì tìm hiểu và chiêm bái nhé

9. anhneu

anhneu New Member

Gần nhà mình,bạn cho mình địa chỉ cụ thể được không để mình đi lễ

10. sontrang_luccung

sontrang_luccung New Member

Chuẩn xác.mẹ nuôi tôi cũng có lần kể và cậu Tiến Đông Cuông Vọng từ 80 Quán Thánh cũng bảo vậy