Đền Hoàng Mười

Thảo luận trong 'Di tích và Danh thắng' bắt đầu bởi dangquan, 28/6/11.

Lượt xem: 2,416

1. dangquan

dangquan New Member

HI ALL, trước chuyến chiêm bái lạng sơn mình đã có chuyến du hí cùng lớp đi cửa lò chơi hai ngày, vào đây mình đã bắt xe ôm đi chiêm bái đền hoàng mười và đền chợ củi. Rất là tiếc là ko chụp ảnh đền chợ Củi về cho mọi người xem vì mải xem cô đồng hầu giá cô bé thoải(chưa được xem bao giờ giá này mà) nên minh chỉ pót ảnh đền hoàng mười thôi nhá hihi
    đường tử cửa lò đi rất là dễ, đường thẳng, sạch và cảnh thơ mộng nữa hihi

bên đây cầu bến thủy là đền Hoàng Mười còn bên kia cầu sang đất hà tĩnh là đện chợ Củi nhá

còn đây là ảnh mộ hoàng nhá

Bình Luận Bằng Facebook

2. dangquan

dangquan New Member

hum tiệc quan đệ ngũ mình có về đền TRANH ở Ninh Giang chiêm bái của nhà Ngài nhưng không đem theo máy ảnh về tiếc đứt ruột ra hihi hẹn lần sau về nhà Ngài mình sẽ chụp lại để chia sẻ cùng mọi người nhá hihi

3. hoidongcacchua

hoidongcacchua New Member

Cảnh đẹp quá.thật hữu ích cảm ơn bạn đã cho chúng tôi thêm tầm hiểu biết xứ nghệ của đền hoàng mười

4. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

em có sang bên Củi nữa hả? Lạy Hoàng, ghế nhất tâm, Hoàng chứng cho ak. Cơ duyên quá :)

5. dangquan

dangquan New Member

có chứ anh,em đi hêt chứ vào đấy mà ko sang đền chợ củi hơi phí hihi

6. đây là đền bên nghệ an. Đền này là đền gốc thờ quan hoàng 10. Nhưng hem být lăng kia có đúng là mộ của Hoàng hem nữa. Đền cũ nhưng đẹp và thơ mộng lắm.

7. dangquan

dangquan New Member

mình cũng hem biết chỉ biết là thấy ông thủ nhang bảo đấy là lăng Hoàng thì mình biết vậy. Đây là đền thờ Hoàng còn đền bên HÀ Tĩnh là đên chợ củi thì dân họ bảo là đền đấy thờ Mẫu và thờ vọng Hoàng. đền bên Nghệ An thì hậu cung thờ Hoàng còn bên Hà Tĩnh thì Hoàng thớ sau ban công đồng hậu cung thờ MẪu bạn ah

8. Thía ạ. Năm ngoái mình cũng đy đền Hoàng ở bên Nghệ An. Đền đẹp lắm tuy ko đẹp bằng bên Chợ Củi nhưng thấy có cái zì đó đẹp " lên hồn"

9. dangquan

dangquan New Member

:)):)):)):)):))

10. cười cái con khỉ ý. :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p =)) =)) =)) :)):))

11. DinhManh

DinhManh Guest

Góp ý cho các bạn một điều cực nhỏ khi chụp ảnh là nhớ ngắm cho nó thẳng như thế ảnh sẽ đẹp hơn.
    Ví dụ như pic này:

12. dangquan

dangquan New Member

pic này em đang đi xem ôm ah vừa đi vừa chụp ah nhưng em cũng cảm ơn bác vì có nhiều pic e chụp xía ah. em sẽ rút kinh nghiệm ah

13. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

ảnh này xem là được rồi.cũng đẹp đấy chứ

14. dangquan

dangquan New Member

hí hí thks nhiều he he