Đền Chúa Bà Năm Phương tại Hải Phòng

Thảo luận trong 'Di tích và Danh thắng' bắt đầu bởi DuyTan, 10/2/14.

Lượt xem: 15,790

1. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Tiếc rằng ở đời nhiều người không tin Phật, Thánh nên phải chịu nhiều nghiệp chướng không biết.

2. mainhu1010

mainhu1010 Member

Chỉnh sửa cuối: 18/2/14
  3. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Bạn cứ đến trung tâm TPHp gọi điện cho mình, mình đọc địa chỉ cho bạn.

4. mainhu1010

mainhu1010 Member

vâng, vậy anh cho em hỏi thêm 1 chút nhé, vì em thấy tò mò quá, gặp cô chín như nào hả anh, tại điện nhà anh, hay tại đền cô, trước khi đi em có ý định thắp hương xin thổ công, xin ông thần tài và gia tiên,

5. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Mình ko muốn bàn nhiều trên diễn đàn, vì ở đây có người hiểu nhưng cũng rất nhiều người không hiểu, nhưng hôm đó là gặp trực tiếp, nếu có duyên bạn có thể gặp được cả hàng Quan ông, hoặc Ông Hoàng, chúa chưa biết chừng, vì mình không biết ngày đó ai trực ở điện nữa, chỗ mình mỗi ngày có từ 3 đến 4 Thánh trực và làm việc ở đó. Chiều tối hôm qua Cô Chín mới về một lúc vì dạo này cung cửa cô đông lắm nên cô phải về vì nhiều việc. Bạn có nick Yahoo không vào đó mình có thể cho bạn biết sơ qua, mình sợ nhất mang tiếng lừa lọc đó.

Chỉnh sửa cuối: 18/2/14
  6. mainhu1010

mainhu1010 Member

nich của em: nhu_y20062000

---------- Post added at 03:10 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

anh up nick đi

7. halinh

halinh New Member

Đền bạn duytan đăng là đền " Ngũ Phương Linh Từ" của cậu Bổn. Công nhận đền đẹp và cậu thủ nhang cũng như những ng chắp táp trại chùa rất nhiệt tình và chu đáo không đòi hỏi j cả. A di đà phật năm mới chúc cửa đền đón tiếp được nhiều khách thập phương cũng như thanh đồng đạo quan về bắc ghế xin lộc chúa.

8. nashi

nashi New Member

anh Truongtuyen có thê cho em ym đe tien lien lac dc ko a

9. lascetis

lascetis New Member

Cô bé Chí Mìu thì phải :D.

---------- Post added at 08:17 PM ---------- Previous post was at 08:08 PM ----------

Đây hả bác :D.

Chỉnh sửa cuối: 28/2/14
  10. halinh

halinh New Member

Đền này đồng thầy của mình cung đã bắc ghế hầu, mình cũng đã up lên dđ rồi.hhhh

11. DuyTan

DuyTan New Member

Cảm ơn bạn halinh rất nhiều. Đây là chốn tổ của mình. Xin mạn phép thay mặt Thủ nhang và nhà đền cảm ơn bạn. Hi vọng có nhiều dịp nhà đền được đón tiếp bạn và thanh đồng đạo quan khắp nơi về chiêm bái cửa Chúa Bà. :)

12. halinh

halinh New Member

A di đà phật, hoan hỉ mong lại có dịp về cửa đền cửa chúa. Bạn duytan cho mình xin số điện thoại nhé.

13. lavie

lavie Member

Đây là Tam quan đền Hóa, còn đền sinh năm ở bên kia núi, cũng gần đấy, khoảng 2 km.

14. lascetis

lascetis New Member

Mình tuổi còn trẻ nên chưa hiểu rõ lắm, có gì không biết các bác chỉ giáo thêm nhé.
    Mà bác Lavie có dùng face không kết bạn cho tiện nói chuyện.

Chỉnh sửa cuối: 1/3/14
  15. nashi

nashi New Member

BÁC có thể cho em ít thông tin hay số đt của bác để e hỏi bác ti dc ko ạ.

16. tonytran

tonytran Member

bạn truongtuyen ơi! nghe nói các quan lớn, các Thánh chỉ về mỗi đền ở hp mà bạn chấp táp, ngoài ra các đền ở các nơi khác các ngài k bg ngự hay về cả, mình bị u mê đầu óc quá, k biết phải làm gì cả, bạn có thể xin vs Mẫu, với 5 dinh quan lớn cho mình đc k? mình bị ốp sát quá rồi, mong bạn giúp đỡ, bạn gặp đc các ngài thì làm phúc cho mình nhé, may quá có bạn thông âm dương dắt lối chỉ đường, bạn gần PHẬT MẪU, ngày ngày hầu chuyện các ngài thì tốt quá, cố gắng giúp mình nhé, hết bao nhiêu mình cũng chịu...

Chỉnh sửa cuối: 8/3/14
  17. hai301

hai301 New Member

Mong có ngày về với Chúa

18. Dethannn

Dethannn New Member

a truongtuyen có dùng facebook hay gì k cho e, để e liên lạc hỏi 1 số việc ạ. e cảm ơn ^^