Đã tin! vào tâm linh chuyên chiều nay

Thảo luận trong 'Tản Mạn' bắt đầu bởi sói, 25/1/13.

Lượt xem: 1,390

Tags:
  1. sói

sói New Member

Hôm nay mình có đi dự 1 khóa lễ...cách đây tầm 1 tháng mẹ mình có đi xem bói 1 bà đồng cho mình nói rất nhìu cái sợ...mình cũng chỉ cười nghĩ bụng nhố nhăng thôi......rồi ít hôm sau đi xem 1 bà gần nhà cũng rất nổi tiếng nói ý như người kia nếu ko làm lễ di cung hoán số e rằng mệnh mình khó giữ được.. mình cũng bắt đầu hoang mang vì cũng đang dính vào chuyện tiền nong lằng nhằng nữa nên sợ tai bay vạ gió. sáng hôm nay bắt đầu khởi hành từ nhà đi là 8h chỗ làm lễ cách nhà tầm 10km thôi nên khi lên đến nơi lúc này các sư trong chùa đang tụng kinh. vào ngồi 1 lúc thì lễ di cung hoán số bắt đầu (nói thêm cho ae hiểu di cung hoán số tức là như hình thức thay đổi cung mệnh của mình để cho bớt đen đủi cái này cần có hình nhân thế mạng) và hình thức làm đó là lấy 1 mảnh vải đỏ căng ngang 2 người giữ tượng trưng cho 1 cây cầu 2 bên có thêm 2 người nữa 1 người cầm 100 tờ tiền 1 bên cầm 50 que đũa... khi tụng kinh thì 2 người cầm tiền và đũa ném lên cầu chéo tay nhau tức đũa ném sang người giữ tiền và ngược lại [​IMG] sau khi ném xong thì cho hình nhân đi đi lại lại trên đấy rồi chui qua lại cái dải lụa ấy 5 lần và mang đi hóa.....lan man quá thôi vào chủ đề hihi........điều đáng sợ nhất ở đây đó là vào buổi chiều khi làm lễ hầu đồng mình thề ngày xưa cứ nhìn thấy mấy cái loại này là cười lắn lộn như nắc nẻ...chế nhạo cười cợt này nọ [​IMG] nhưng hôm nay thì thực sự đã thấy sợ rồi.....khi cô đồng gọi mình vào hầu giá cửa tam quan gì đấy mình đội lễ vào lúc đó tình trạng sức khỏe rất tốt. đang hơn hớn đi trêu mấy em chân dài miên man đi lễ cùng thì bị gọi vào... người ta bắt ngồi và đội 1 cái thau trong đó có 1 cái bát 1 quả trứng ko hiểu sao khi nhắm mắt lại mình ko thể mở đc mắt và người cảm thấy nó nhẹ bẫng đi.... cảm giác giống như hút cần mà nằm im ko nhúc nhích nín thở ý nó sâu thăm thẳm thế nào khó tả lắm...rồi tay chân tê dại đi đầu ngoáy lộn tùng phèo cảm giác lúc đó khó tả lắm nó nhẹ nhàng lắm nhưng sau khi cô đồng ngồi bên cạnh làm gì đó cứ thấy lau mặt thôi rồi hô ra mình mới bừng tỉnh đi ra ngoài nhưng chân tay ko hiểu sao như đánh tiết canh...run cầm cập mẹ mình cũng xanh lè mắt và thực sự tin vì cái loại vô thưởng vô phạt như mình đâu có bao h tin điều gì chứ.....hầu 3 giá tức 3 vị quan đều 1 hành động như vậy mọi người mới nói mình căn quan đã bị chỉ mặt đặt tên bắt theo hầu tức làm linh đồng . đi theo các bà đồng để hầu hạ......hoang mang lắm hix.....nhưng đáng sợ nhất đó là giá hầu chúa thượng ngàn hay cái gì đó ko nhớ nổi nữa vì sau khi bị ốp đồng như thế mình rất mệt và đầu óc trống rỗng nữa chứ...thì mình đã biết múa may khi nghe tiếng nhạc hát văn ...lúc đấy thấy vui lắm ý nó như đi hội hay đại loại cái gì đó làm rất vui..... mình bị ốp quá nên mấy người hầu cận phải đuổi mãi mới đi tức là mới tỉnh.........lan man dài dòng quá chung quy lại là đã tin vào việc tâm linh đã tin là có âm có mệnh....và xác định là bây giừo dù đi đâu làm bất cứ việc gì khi nào có khóa lễ thì lúc đó phải có mặt rồi hix.......mọi người thì chúc mừng mẹ mình trong khi thằng con mặt tái như đít nhái.hix....mà nói thêm để các thanh niên biết đó là khi bị như vậy mình vẫn biết mình đang làm gì nhưng ko kiểm soát đc bản thân mình nữa chân tay như có người khác sai khiến nói chung hoang mang lắm........chốt lại có thờ có thiêng có kiêng có lành.......