Cố Thanh Đòng Trần Thế Đạm hầu giá Chầu Bé Bắc Lệ.

Thảo luận trong 'Video - Hầu bóng' bắt đầu bởi Phố Kép, 28/2/14.

Lượt xem: 2,654

1. Phố Kép

Phố Kép New Member

Cố Thanh Đồng Trần Thế Đạm hầu giá Chầu Bé Bắc Lệ.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=8PYewUUV5m4[/YOUTUBE]

Sưu tầm.

Chỉnh sửa cuối: 28/2/14

Bình Luận Bằng Facebook

2. lascetis

lascetis New Member

Phố Kép - Bắc giang hả bác :).

3. Phố Kép

Phố Kép New Member

Vâng bác ạ !

4. lascetis

lascetis New Member

Mình cũng ở Bắc giang :D.

5. trunganh90

trunganh90 New Member

thiep bac giang

6. lascetis

lascetis New Member

Ở đâu cơ bạn :D.

7. linkmiu

linkmiu New Member

này mấy bạn ở Bắc Giang, cho mình hởi ở Bắc Giang có ngôi chùa khá to trên quả đồi, hình như do 1 ông nào đó quản lý mà cứ 12 giờ đêm là mở cửa xem bói và xem xong thì nộp tiền và hành lễ ngay có phải ko.

8. tonytran

tonytran Member

đúng rồi đó, hôm nào thích đi thì rủ cả hội lên đó xem cho vui...

9. linkmiu

linkmiu New Member

mình thì chẳng thích những cũng đã đi rồi và cũng đã có những nhận xét đánh giá riêng của mình về chỗ này, tiện có các bạn ở Bắc Giang ở đây thì đưa vấn đề này lên để xem cách nhìn nhận của các bạn ấy về vấn đề này ra sao thôi.

10. lavie

lavie Member

Bichdieppham ơi chỗ đó là ở Huyện nào thía? Chứ Lavie cũng chưa nghe đến chỗ đó.Vui lòng cho một nốt nhạc đi.

11. lascetis

lascetis New Member

Chùa đấy ở đâu hả bác?

12. linkmiu

linkmiu New Member

chỉ nhớ hôm ấy đi buổi đêm vừa ngủ vừa ngó nên kỏ rõ lắm, chỉ nhớ đi qua Chũ, đi qua nhà cô Tý nắn xương, đi tiếp vào qua cái doanh trại quân đội rồi vòng vèo lên được trên mô đất cao thì Chùa ấy tọa lạc trên ấy, chùa ấy khá rộng.
    Có ông thầy nào mặc quần tây sơ vin áo phông dáng cao dong dỏng 12h vào rồi xem xét cho người ta rồi bảo làm lễ luôn, dân cầm tiền ra 1 bàn bên cạnh để tính toán rồi có sẵn ngay xôi gà, mã để tiến hành lễ luôn mới kinh. Có 2 bà nào đấy ngồi tụng kinh như súng liên thanh rồi khấn vái xin xỏ cho gia chủ, hết lượt này tới lượt khác, mã bầy đầy trong nhà ngoài sân, nào là nhà lầu xe hơi nào là voi là ngựa bét xì nhè ... à mình rất ấn tượng quả mã voi ngựa bé bé xinh xinh lắm hoho, ấy thế mà mỗi người cũng 5 triệu trở lên đấy. Túm lại là như một mô hình khép kín rất chi là công nghiệp. Ông đấy chả hiểu xem xét kiểu gì mà tuyền hỏi xem dân lên đây có việc gì, làm sao rồi ông ấy phán phải cúng lọ cúng chai, ấy thế mà lắm người cũng sẵn tiền làm lễ ngay chứ lị. Đứng ngoài xem cách làm việc ấy mà chán quá mình ra ngồi vạ vật ở ghế chờ bạn xong rồi về. Có thể nói đấy là lần đi xem bói chán nhất quả đất từ trước tời giờ haizzz

13. TuPhuThanhCo

TuPhuThanhCo New Member

Chị tả em nghe hãi quá...tụng kinh mà bắn như súng liên thanh...^^

14. lavie

lavie Member

Chũ cách nhà em 45km.em chưa nghe đến vụ này. Nghe Pác nói mà em hết hồn.

15. lascetis

lascetis New Member

Em chưa biết nơi đấy :).

16. huongnghialinhtu

huongnghialinhtu hoạt động

Anh này bị tai nạn ngoài quảng ninh mất lâu rồi mà

17. lascetis

lascetis New Member

Thế chủ đề mới là cố thanh đồng mà :).