Có những thứ cảm thấy buồn nhưng sẽ luôn cố gắng

Thảo luận trong 'Tản Mạn' bắt đầu bởi Mẹ đốp, 2/6/14.

Lượt xem: 6,082

1. levancuong

levancuong New Member

Hay là mình hoán đổi cho nhau đi. Bạn sang đây mình về vnam. Dù sao quê hương mình vẫn hơn bạn à. Ở đây nhiều khi cô đơn hiu quạnh lắm :(( híc.... Thầy mình đc cái là thích bay trên mây bạn ạ k thích đi dưới đất :( nên nhiều khi mình cũng k chạy theo kịp :(

2. tonytran

tonytran Member

uh hoán đổi lun nhá, mình ao ước đc đi mỹ mà k có đk đi, hoàn cảnh khó khăn mà bạn, híc bạn đổi đc cho mình thì tốt quá đi ạ...
    Thầy bạn trên mây thì cho thầy bạn xuống đất luôn đi rồi bạn đuổi k những kịp mà còn vượt ấy chứ, nghe thấy quảng cáo ấn khuyết j j đó có vể gớm quá nên mình rất muốn chiêm bái cái ấn khuyết của thầy bạn, hí hí hy vọng có duyên gặp thầy bạn để lĩnh giáo ít kinh nghiệm hề hề

3. levancuong

levancuong New Member

Chưa qa thì ao ước thôi qua đây rồi có khi lại đòi về :)) còn thầy mình thì ... Haizzz

4. tonytran

tonytran Member

nếu sang ấy mà đòi về thì mình cũng đòi về lâu rồi nhưng nói thật ở bang bạn ở cho mình cũng hok đi đâu, hề hề, đi new york cơ, hí hí

5. hathu

hathu New Member

Bạn Huyền Dương mến! Dù Thầy có bay trên mây thì thầy cũng là người kiếp trước có duyên nợ với mình, bạn đuổi theo không kịp thì bạn cần cố gắng để đuổi theo cho kịp :).Thầy dậy bạn làm láo lợi mình hại người không làm, dùng búa chú không làm, lợi dung thân xác không làm, lợi dụng kinh tế không làm...còn khi đã là con theo thầy học đạo thì "Trên thờ Phật Thánh, dưới kính Đồng Thày".Bạn cứ tâm sự với Thầy, nhờ Thầy kêu câu giúp nhé. Mong bạn hoan hỉ!

---------- Post added at 10:41 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

Ông nay khôn thế!

Chỉnh sửa cuối: 28/8/14
  6. lùi lại tiến

lùi lại tiến New Member

Adidaphat,lậy cha lậy mẹ làm lính có công làm đồng có phép,việc đạo ko nài ép cưỡng cầu can thiệp quá sâu vào nhân quả trần gian.Mình xin được rút lại lời tư vấn trước cho huyenduong,cho dù bây giờ bạn có cho tên tuổi đc mình cũng ko giúp như đã phát tâm lúc trước.Theo kinh nghiệm của mình,người mới ra đồng mà được nhà ngài báo mộng như bạn là người phải ra làm việc thánh giúp đời,phải về đền kiếp bạc dâng mã lục bộ trần triều,xin ấn xin quyết nhà ngài lập điện tại gia,xin binh xin quyền nhà ngài,chiêu mộ nuôi dưỡng âm binh,đk xa xôi xin chân nhang nhà ngài rồi thân lập thân tự mà lập điện hành đạo giúp đời .Người có căn mệnh này mà ko làm được thì luôn gặp khó khăn trong đời sống,cuộc sống luôn gặp bất hạnh...Sau này nếu có sự mất mát,bế tắc ngộ ra nhiều rồi...mình sui dại bạn ăn mày công đức bạn tony trần ,tuy ko gặp mặt tony bao giờ nhưng qua coment thẳng thắn tính nóng như lửa,rõ ràng quan điểm yêu ghét...của tony mình khẳng định đến 60% có tay ấn tay quyết nhà ngài ,người này giúp được bạn ...adiddaphat.

7. linkmiu

linkmiu New Member

bạn ra quyết định đúng kiểu lùi lại tiến, tiến lại lùi, bạn cứ phát tâm đi sợ gì ;)

8. halinh

halinh New Member

Bạn là người thật có tâm a di đà phật sám hối cha mẹ, đọc dòng tâm sự của bạn mình cũng thấy buồn cho bản thân mình, suốt từ đầu tháng đến giờ sao tâm trạng mình không đc yên vậy, nóng ruột nóng gan và lúc nào cũng thấy bực mình và hôm rồi mình nằm mơ có một trận cuồng phong ập đến với mình như để có đè mình không thể kêu đc, khổ vậy đấy các bạn ơi con nhà ngài cuộc đời còn nhiều cơ đầy gian khổ, a di đà phật tháng 8 tiệc cha tháng 3 tiệc mẹ cha thương mẹ đỡ cho họ nguyễn con, con chỉ biết sám hối cha mẹ thôi ạ.... A di đà phật

9. linkmiu

linkmiu New Member

tình hình từ đầu tháng tới giờ thấy hơi bị nhiều bạn bị nóng ruột kêu ca, nốt mai được nghỉ rảnh rang mau mau sắp lễ tới bái yết nhà Ngài đi thôi ;)

10. halinh

halinh New Member

11. linkmiu

linkmiu New Member

sắp tiệc đền Ghềnh rồi mấy bẹn ơi ^.~

12. lùi lại tiến

lùi lại tiến New Member

:(Sắp lên đường bái yết của cha rồi,lo quá ,nhỡ bị trách phạt cái tội có ý xúi đồng con bất kính với thầy... hu hu con biết lỗi rồi nhân duyên người ta,nhân quả người ta thì để kệ nó diễn ra hu hu hu lo quá đi mất đến chết thôi :((

13. hathu

hathu New Member

Bạn cũng có tâm tốt trước cảnh của bạn ý thôi mà! Bạn đã làm gì đâu mà can thiệp vào nhân quả, ngưòi đi trước rước người đi sau. Bạn là đồng anh lính chị thì chỉ bảo thêm cho đồng tân lính mới chứ cứ lo trách phạt thì lấy ai giúp đỡ, góp y cho những ngưòi mới như mình và bạn ý. Mấy hôm nữa mình cũng theo thầy về bái yết Cha ..hi...hi...đang háo hức mong chờ quá đi :)

14. linkmiu

linkmiu New Member

Bạn cứ phát tâm hỗ trợ người ta đi, mình cảm nhận được việc này ko vi phạm điều gì mà cha mẹ lại trách phạt, do đó chẳng phải lo lắng gì, bởi đã ko nói ra thì thôi, lời đã nói rồi giờ rút lại bạn có thấy tâm thanh thản ?

15. lùi lại tiến

lùi lại tiến New Member

Ko phải là mình thay tính đổi nết đâu,chỉ vì mình ẩu ko đọc kỹ comment của người ta rồi ngộ nhận là duyên thầy trò của người ta đã hết lên mới nói giúp đỡ,hum sau đọc kỹ lại cái đoạn "thầy mình đưa mình tờ giấy có dấu như ngày xưa..."bầy giờ mới biết 2 người họ vẫn còn duyên nợ với nhau ,hix tự hứa sau phải cẩn thận hơn mới được.#:-S

Chỉnh sửa cuối: 30/8/14
  16. tonytran

tonytran Member

ôi tiệc cha háo hức quá đi, cảm thấy trong ngưởi khỏe hẳn ra, tinh thần tinh tấn, còn với những tội phạm nguy hiểm thì...hề hề khó lường lắm, đầy đọa cũng mới chỉ bắt đầu thôi... ố ô ô ô thằng tàu lai thắng tàu lai... hê hê em thèm em thèm ông thần tài, em thèm là thèm thịt kho tàu, em thèm là thèm kho dừa...ô ô ô

Chỉnh sửa cuối: 31/8/14
  17. linkmiu

linkmiu New Member

đêm hôm hát hò ba lăng nhăng gì đấy ông kia chắc lại say sỉn rồi, bê tha quá, tưởng thế nào haizzz

18. tonytran

tonytran Member

uh, vừa uống ở taboo về cũng hơi vui vui, uống bia k cồn cũng có cái hay, hè hè, thế bà vừa đi mây về gió đâu đới???

19. linkmiu

linkmiu New Member

đường đông bỏ bố, làm cốc trà dâm bụt dâu tây rồi về thôi, già rồi thích tĩnh lặng chứ ta bu ta beo thì chệu =;

20. tonytran

tonytran Member

xời ! đổi gió cho đời nó trẻ, trên ý nam thanh nữ tú vui vẻ chỉ có tôi uống xong là té thôi, có tí nhạc cho đỡ đau đầu thôi ấy mà, trẻ hóa ms sống lâu đc, tôi cũng tĩnh mãi rồi vài năm cũng phải phá phách 1 lần chớ? hề hề