Có ai nhà tuyên quang vào chém gió với em đi ?

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi boy_nh_tq_9x, 25/7/12.

Lượt xem: 5,749

1. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

Em là mạnh nhà ở na hang rất thích nghe hát văn nhưng hát văn chắc là chán lắm Ai muôn làm quen với e sin liên lạc SĐt 06152673469 rất vui và muôn làm quen với mọi ng`

Bài viết mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. cá bống

cá bống New Member

Có chị vào điểm danh đây! mấy hôm nay mưa suốt thôi buồn thật đấy! nhà em ở chỗ nào ở N.Hang vậy?

Last edited by a moderator: 25/7/12
  3. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

Vâng chắc mưa nhiều như thế này vơ đập mất e đi thi về mà k đc đi chơi
    đang định đi đền tụng kinh thì mưa bão

4. cá bống

cá bống New Member

Thi làm bài tốt chứ em? trên nhà em mà vỡ đập thì dưới này nhà chị bị lụt mất. hic.. em hay đi đền nào ở n.Hang?(à! nói nhỏ với em tranh thủ đang bão số 4 chị em mình chém gió mạnh tay tí) hihiiii;):D

Last edited by a moderator: 25/7/12
  5. tâm thanh tịnh

tâm thanh tịnh New Member

vào diễn đàn buồn thiu à, ko ngờ lại có 1 hội ngồi đây chém gió.haha...cứ chém gió tiếp đi nhé:m019::m019::m019:

6. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

Ông ngoại em làm chủ nhanh đền bắc vãng nên em lên tụng kinh trên ấy em định đi lên ấy một tuần để tụng kinh mà em chắc k đỗ đc đại học đâu thi đc 10đ bọ

7. cá bống

cá bống New Member

"Cao thủ ko bằng tranh thủ" đang có bão mà bác, mấy khi mấy thủa mấy thì có gió thì phải chém chứ! hi..he..

8. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

bây Giờ phải chém gió để khỏi bão nưa để cho chỗ em khỏi vỡ đập

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:33 PM ----------

sao lại buôn thiu em thấy vào diễn dàn vui mà toàn thấy nói truyên rui chia sẻ?

9. cá bống

cá bống New Member

Đầu năm chị và cả đoàn đc thầy chị cho đi đến đấy lễ đi thuyền vào đó công đức, nhưng vào đó ko gặp ai, cảnh ở đấy rất đẹp và bình yên, thầy chi là cậu Quân, hay làm lễ ở đền cô đôi gốc sấu (Bảo An linh từ) lắm.

10. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

em thích sang đền ấy lắm nhưng bà chủ nhang khó tính mà ác lắm nên ít sang

11. cá bống

cá bống New Member

Ui, thế à. bà Lợi, chị ko tiếp xúc nhiều nên ko biết, nhưng có cô tên là Kim nói chuyện cũng rất hợp với chị. Mà chị có thắc mắc đền cô tên "Bảo An Linh Từ", thờ đôi cô, ở đường Yên Phụ(Hà Nội) cũng có đền Bảo An và cũng thờ đôi cô là sao nhỉ?

12. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

cái đền ấy ngày sưa là do ông bố của bà lợi dựng lên và tôn tạo như Bh ạ như bà kim với bà lợi tranh nhau muôn làm chủ nhang hôm em sang dự một vấn hầu còn tí hai bà đánh nhau y

13. cá bống

cá bống New Member

Oài, giờ chị mới biết tin này. hihixxx...

14. cá bống

cá bống New Member

Tớ đang ở Hà Giang rồi, 11 này tớ có lịch đi Bảo Hà, 13 bạn lên Tuyên à?

15. tâm thanh tịnh

tâm thanh tịnh New Member

bao giờ có tiền đi hầu đền to phủ lớn mình sẽ mời các bạn. nhưng mà chắc lâu đấy vì bây giờ đang là học sinh nên không bik khi mô mới kiếm đc tiền mà ra hầu:D nếu có hầu thì xin mẹ khoảng 2 triệu hầu tại điện của đồng thầy. hihi

16. cá bống

cá bống New Member

hic..?????? Chẳng có nhẽ???:-/ Chị nghĩ khác nhau, vì đền ở Na Hang có từ rất lâu rồi. nên chị hơi thắc mắc.. có thời gian chị phải điều tra xem ntn?

17. cá bống

cá bống New Member

Hiiii...nhà chú em ở chỗ nào của Tq vậy? lên đó chơi đi lễ em nhớ vào đền Mẫu Tam Cờ(hay còn gọi là Đền Hạ) lề trình ở đó xong có thời gian em nhớ sang lễ Mẫu Dùm nhé! đối diện bên kia sông là đền cô Bơ ghềnh Trì. gần đền Mẫu Dùm (hay cò gọi là đền Thượng) là đền Cấm, em vào Đền Cấm lễ đc đó xin lộc chúa bà thì tốt lắm. chị xin giới thiệu qua một số đền như vậy, còn em muốn đi đc nhiều đền hơn thì vào tìm mục "mùa xuân mời các bạn lên Tuyên Quang lễ Mẫu" nhé!

---------- Post added 26-07-2012 at 12:03 AM ---------- Previous post was 25-07-2012 at 11:59 PM ----------

chị ơi chị có biết ở na hang có ai xem bói giỏi không[/QUOTE]

Ui, em ơi con nhà ngài rồi, có việc gì khi đến đền nhà ngài sẽ cho gặp người tá khẩu cho mình biết, đừng có xem bói làm gì cho tốn kém, tiền đó để mà đi làm phúc, công đức em ạ. tự mình tìm hiểu mình sẽ biết đc mà.

---------- Post added at 12:06 AM ---------- Previous post was at 12:03 AM ----------

Oài! muộn thế này rồi cơ à! chị đi ngủ đây, chúc em và chúc cả nhà ngủ ngon nhé!:);;)

18. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

kiếp vắng em một tí mà thành bão rùi nói đến chuyện sem bói em lại thấy buồn cười bà kim Ở chiêm hóa giám tuyên bố thẳng là em đỗ ĐH chứ có làm đc bài đâu

19. cá bống

cá bống New Member

Sắp tới em lấy chồng ở Tuyên quang , mong các cô dì chú bác đất tuyên quang chỉ giáo để em về làm dâu để được lòng dân thôn bản hạt yêu quý

20. boy_nh_tq_9x

boy_nh_tq_9x Member

lại có ng` sắp gia nhập vào tuyên quang rui thế chị lấy chồng ở đâu