Chúa bà đệ nhị thượng ngàn

Thảo luận trong 'Video - Hầu bóng' bắt đầu bởi nhaquelentinh, 16/2/14.

Lượt xem: 8,370

1. lascetis

lascetis New Member

Vâng, cũng có thể là buồn cho chúng em vì không được như bác. Nhưng mà em chỉ gặp một vài lần là thánh ốp thôi chứ còn lại chỉ là hầu bóng của nhà ngài. Cả cái nước Việt Nam này có phải độc chỗ bác hoặc độc chỗ em trong thời điểm đó hầu thánh đâu. Nếu cứ hầu mà thánh ốp thật thì hóa ra có nhiều thánh cùng tên thế ạ :). Nếu có gì nói sai mong được lượng thứ.

2. huuthang_pro

huuthang_pro New Member

A Di Đà Phật, đã gọi là hầu là hầu hạ nhà ngài, là diễn tả lại cái tích của nhà ngài, cũng có trường hợp nhà ngài về nhập đồng nhưng ít lắm, phải đủ duyên hoặc có chuyện cần thiết nhà ngài mới về nhập, thường thì chỉ là nhà ngài về chứng đàn và tráng bóng mà thôi.còn một người có đồng thì khi nghe hát văn máu đồng nó bốc lên nên múa, diễn tả theo văn về tích nhà ngài nên mới gọi "bốc đồng" là vậy.Còn chuyện mà thấy nhà ngài thì thực ra âm dương cách trở thấy chỉ là thấy bóng nhà ngài, nếu được diện kiến toàn bộ dung nhan nhà ngài thì chắc về hầu nhà ngài luôn rồi.

3. linkmiu

linkmiu New Member

Hay nhỉ, bạn truongtuyen vừa là cháu của cô đôi, chẳng rõ cô đôi thượng, cô đôi cam hay cô đôi nhà Trần, lại vừa là em của cô Chín, chẳng rõ cô Chín thượng hay cô Chín Sòng ??? bạn còn quen biết gặp gỡ với Thánh nào nữa thì đề nghị lập hẳn 1 topic của riêng mình đi mà kể lể.
    Thấy bạn nói chuyện này nhiều rồi nên tôi nghĩ mình phải lên tiếng. Bạn nên biết đây là diễn đàn hát văn nói riêng và tâm linh nói chung, đa số chúng tôi đều có tôn thờ hết lòng những vị Thánh thần của non nước Việt Nam, vị trí của các Ngài là tối cao, tối thượng và tối linh đúng như sắc phong Thượng đẳng tối linh thần.
    Vậy nên thứ nhất, nếu bạn show được bằng chứng rõ ràng xác thực bằng văn bản tài liệu hình ảnh về việc gặp gỡ trò truyện với các Thánh như bạn nói thì chúng tôi ko có ý kiến gì. Còn không, xin đừng ngồi đó mà gõ phím ra những câu chữ mà với chúng tôi là làm ảnh hưởng, sai lệch, động chạm tới hình ảnh của các Ngài và đức tin của chúng tôi. Xin đừng bảo chúng tôi vác xác ra cửa điện mà nói nhăng cuội rồi xin đài âm dương, vì tâm thành chúng tôi còn để cầu đảo cho quốc thái dân an gia đình thuận hòa thân tâm an lạc. Bây giờ đang có 1 bạn truongtuyen, biết đâu sau này có 5 có 10 thì loạn hết cả lên, lúc ấy chúng tôi chắc phải đóng cửa diễn đàn để các bạn tự lập hẳn 1 diễn đàn khác vd truongtuyen.vn ...
    Cuối cùng, tôi ko biết là bạn được khai quang khai nhãn hay khai hoa kết quả gì hết, tôi chỉ muốn nhắc bạn sống có trách nhiệm với bản thân, với lời nói của mình, tuy đây là diễn đàn public ko ai biết ai nhưng vẫn cần phải để mọi người tôn trọng và quý mến bạn vì quả lời ăn tiếng nói sẽ thể hiện suy nghĩ, phong thái con người bạn. Các vị Thánh thần được tôn thờ đều là những người có công với nước với dân, nếu có duyên với các Ngài thì phải sống sao cho xứng đáng, phải theo gương các Ngài để sống tốt đời đẹp đạo. Dù có hay ko duyên với Phật Thánh thì thay vì ngồi gõ phím về những điều siêu thực siêu hình thì xin bạn hãy sống và làm việc góp phần nhỏ của mình để cống hiến xây dựng cho đất nước, làm được điều ấy chư vị sẽ chứng tâm chứng quả mà hồi đáp cho bạn.
    Đây là lần đầu tiên và cuối cùng tôi viết những dòng này góp ý rất thật lòng với bạn, hy vọng bạn lưu tâm, còn nếu không, bạn cứ tiếp tục huyên thuyên đi vì chẳng ai quan tâm đâu, nếu có cũng chỉ coi là chuyện phiếm gây cười mà thôi. Bạn ko cần phải hồi đáp đâu nhé. Chúc bạn Giáp Ngọ An Khang.

4. mainhu1010

mainhu1010 Member

sao bạn nói bạn truongtuyen năng thế, mình ở chung gian mình chỉ mong diễn đàn ngày càng tốt đẹp hơn, có những thành viên tâm huyết hơn, có những con người cách mặt nhưng không cách lòng, sống đoàn kết mặc dù chưa gặp nhau bao giờ, mình thấy rằng đến giờ giữa chủ nghĩa duy vật và chủ nghĩa duy tâm chưa bên nào thắng bên nào, nên càng không có văn bản, bằng chứng cụ thể, nên mọi suy nghĩ và sự hiểu biết về thế giới tâm linh là nhận định và khả năng (được lộc) của mỗi người mà, hơn nữa mình thấy bạn truongtuyen không có ác ý gì cả, bạn ấy cũng là đóp góp ý kiến của mình thôi nếu thấy không thỏa đáng mọi người có thể không nghe theo, có thể bỏ qua mà, đừng nói nhau nặng lời như thế, tôi thật lòng mong diễn đàn ngày một phát triển, mọi người sống đoàn kết, chung lòng, và 1 ngày nào đó có thể hội ngộ tại cửa của các đức thánh, phật
    a di dà phật

Chỉnh sửa cuối: 27/2/14
  5. lascetis

lascetis New Member

Chuẩn đấy bác, nhìn thấy dung nhan của nhà ngài thì chắc lúc đấy lên nóc tủ ăn chuối rồi :D.

6. hathu

hathu New Member

Hàng tram nhà khoa học nghiên cứu còn chưa lý giải được những bí ẩn của tâm linh nữa là chúng ta. Bạn bớt nói ác đi thì cũng không mất gì của bạn cả.

7. lascetis

lascetis New Member

Dạ, em có từ nào nói không đúng thì mong bác bỏ qua cho em nhé.

8. linkmiu

linkmiu New Member

tôi là người lịch sự ăn nói có sự cẩn trọng điềm đạm. xét thấy không có câu từ gì quá đáng đến nỗi bạn bảo là nói nặng.
    bạn là người mới tham gia diễn đàn này, chưa biết ngọn ngành sự tình ra sao thì nên tìm hiểu trước đi rồi hẵng comment.
    tôi thấy các bạn có người sống hơi bay bổng xa rồi thực tế rồi đấy, nếu không chịu học hành làm việc thiện tu tập tích phúc đức, ko đóng góp gì cho gia đình xã hội thì cuộc sống cơm áo gạo tiền nó còn tát bôm bốp vào mặt mỗi ngày ấy chứ đừng nói tới việc được Phật Thánh lưu tâm ban phát lộc tài. ở đời này người càng lớn tuổi càng đi chậm, người càng biết nhiều càng ít nói. thuốc đắng dã tật lời thật khó nghe, tất cả chỉ mong các bạn sống đúng mực cho vẹn đôi đường âm dương, ko hề có ác ý hay đả kích, Phật Thánh chứng tâm !

9. hathu

hathu New Member

Mình có gì mà phải xin lỗi đâu bạn! Vấn đề của mỗi người khác nhau, các bác ý được nhìn thấy thì âu đó cũng là duyên nợ của các bác ý với nhà Thánh. Mình cũng chưa từng nhìn thấy nên chẳng giận gì :). Từ suy nghĩ phát ra thành lời nói, từ lời nói thành hành động cũng chẳng xa nhau là mấy đâu bạn à! Minh không bênh vực ai cả nhưng mình thấy mình vẫn còn có phúc có phần hơn rất nhiều người ở đây, dù sao cũng có một gia đình đàng hoàng, chồng tốt con ngoan, kinh tế không khá giả nhưng cũng đủ ăn đủ mặc, quyền cao chức trọng thì không nhưng cũng có một công việc đàng hoàng tử tế. Chẳng giúp được ai nhiều nhưng cũng cố gắng giúp trong đk có thể....vì thế chưa dám nói ác với một ai cả! Bạn có lẽ tuổi cũng còn trẻ? Cuộc đời còn dài ở phía trước nên cố gắng đừng ác khẩu với ai dù bạn có ghét, có không ưa...!

10. mainhu1010

mainhu1010 Member

chao bạn bichdieppham, tôi thấy bạn thẳng tính thật đấy, nhưng hình như bạn chưa hiểu lắm về những gì tôi viết thì phải, tôi nói rằng tôi chỉ là người trung gian giữa bạn và truongtuyen và chỉ mong diễn đàn ngày càng tốt đẹp hơn, có những thành viên tâm huyết hơn...sống đoàn kết chung lòng và cùng tôn thờ đức thánh, phật
    tôi đúng là mới tham gia diễn đàn nhưng tôi nghĩ với suy nghĩ của tôi như vậy thì cũng không ảnh hưởng đến mới, cũ chứ
    tôi thấy mình nói thế cũng không bay bổng, không xa rời thực tế, trình độ có thể là có hạn thật so với mọi người nhưng cũng không đến nỗi "không chịu học hành làm việc thiện tu tập tích phúc đức, ko đóng góp gì cho gia đình xã hội...",
    tôi nghĩ mình nói như thế cũng đâu phải là sống không đúng mực, tôi biết bạn không hề có ác ý hay đả kích nhưng đọc bài viết của bạn tôi nghĩ tôi và nhiều người sẽ hiểu là đang có sự mất đoàn kết giữa bạn và truongtuyen nếu diễn đàn tổ chức hội ngộ, bản thân tôi không hề muốn điều đó (Tức là sự mất đoàn kết) sảy ra nên viết đôi lời với bạn như vậy, bạn trả lời tôi thế tôi thấy hơi buồn lòng

11. linkmiu

linkmiu New Member

Mai Như có vẻ là người sống hơi nội tâm, vì người nội tâm hay ướm những gì người khác nói vào mình.
    Chỉ có 1 câu duy nhất tôi nói liên quan tới bạn trong comment ở trên là tôi ko đồng ý với việc bạn nói tôi nặng lời với truongtuyen.
    Còn câu chữ còn lại tôi đã cẩn thận xuống dòng để dành ra nói chung, nếu nói bạn thì đã nêu đích danh như tôi nói với bạn truongtuyen vậy, hơn nữa bạn là người mới tham gia diễn đàn, đọc qua vài comment tôi đâu có biết bạn thế nào mà dám võ đoán rồi nói năng gì đâu. Bạn đừng hiểu lầm tôi mà thấy buồn, mong bạn tiếp tục chia sẻ đóng góp lời vàng ý ngọc cho diễn đàn nhé ^^

12. mainhu1010

mainhu1010 Member

bạn nói đúng đấy, tôi là người sống nội tâm, cũng vì bài viết đó của bạn mà tôi đang định sẽ không comment lên nữa, nhưng có lẽ cái duyên vẫn còn, rất may là bạn đã trở lời tôi, nhưng dù sao thì tôi vẫn ngữ nguyên văn những suy nghĩ và lời nói của mình là"chỉ mong diễn đàn ngày càng tốt đẹp hơn, có những thành viên tâm huyết hơn...sống đoàn kết chung lòng và cùng tôn thờ đức thánh, phật" mong mọi người hoan hỷ hưởng ứng

13. thanhlongvanhero

thanhlongvanhero New Member

Cứ thẳng tính thế sống cho thoải mái.....Tay làm hàm nhai... cứ ngồi mà đợi sung rụng có khi ngửi hoa hít hương cho lành. Còn riêng tớ rất đồng tình với quan điểm của bác Bích Diệp Phạm :)

14. mainhu1010

mainhu1010 Member

thẳng tích là tốt rồi nhưng đừng đổ thêm dầu vào lửa nhé, mình nghĩ đó cũng là ý của bạn Bích nhỉ nên bạn mới ấn nút cám ơn mình để hoan hỷ ứng chứ hiiiiii

15. hathu

hathu New Member

---------- Post added at 04:33 PM ---------- Previous post was at 04:32 PM ----------

Bác Bích Phạm cũng không có ý gì đâu bạn Mai Nhu ạ! Bạn đừng buồn nhé..hi...hi

16. lascetis

lascetis New Member

Vâng, cám ơn những lời tham gia của bác, em vẫn còn trẻ thật nhưng tại cái bác kia nói nghe không hợp lý nên em cũng chỉ tham gia thôi chứ có nói ác đâu ạ :).

17. mainhu1010

mainhu1010 Member

tôi ủng hộ quan điểm của hathu vì hoàn cảnh và suy nghĩ của tôi cơ bản cũng như bạn hathu và vẫn giữu nguyên quan điểm của mình, đừng đổ thêm dầu nhé hiiii,
    Ôi đang đói quá mà vẫn cứ phải vào diễn đàn gặp các bạn 1 lúc đã chúc cả nhà 1 ngày mới làm việc hiệu quả, ai k phải làm việc thì ăn ngon, ngủ yên nhé hiiiiii

18. lascetis

lascetis New Member

Vâng, tks bác đã có lời chỉ giáo :).

---------- Post added at 12:43 PM ---------- Previous post was at 12:42 PM ----------

Vâng tks bác đã có lời chỉ giáo :).

19. hiro

hiro New Member

ôi chị tôi xinh quá :3

20. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

a di đà phật. tôi hầu thánh là tâm tôi vs thánh. tự biết là hầu hạ k đc bằng người nhưng clip là tâm tôi hầu thánh là 1 giá đồng các bác mang lên thớt băm bổ bình phẩm khác nào k coi trọng ông thánh :)) coi rẻ cái tâm của con ng. đáng buồn thay.