cho mình hỏi địa danh đền quan giám sát ở Lạng Sơn và đền cô Bơ ở Thanh Hóa

Thảo luận trong 'Kết nối Cung Văn' bắt đầu bởi tonytran, 11/8/14.

Lượt xem: 1,333

Tags:
  1. tonytran

tonytran Member

cho mình hỏi địa danh đền quan giám sát ở Lạng Sơn và đền cô Bơ ở Thanh Hóa thuộc địa danh nào với
    Mình đi nhiều nhưng k chủ động nên k nhớ đc địa danh, các bạn làm ơn bố thí chỉ cho mình với nhé

1. Đền quan giám sát trên Lạng Sơn, nếu đến thì hỏi đường vào đâu ở Lạng Sơn để có thể đến đc đền

2. Đền cô Bơ ở Thanh Hóa thì thuộc địa danh nào của đất Thanh Hóa để mình còn biết đường mà hỏi trên đường

Mình đang cần rất gấp, mong các bạn bố thí chỉ đường sớm giùm mình, mình nhiều việc quá đầu óc k còn nghĩ đc gì nữa, cám ơn các bạn

Bình Luận Bằng Facebook

2. linkmiu

linkmiu New Member

1 - hỏi tới Hữu Lũng rồi hỏi tiếp tới Sông Hóa, nếu lái xe nhất định sẽ hay để ý biển chỉ dẫn thì trên đường biển chỉ dẫn lối đi vào Đền to thế ko nhìn thấy thì chỉ có bị che mắt thôi.
    2 - Đền Cô thuộc xã Hà Sơn huyện Hà Trung, túm lại các đền to phủ lớn thế này hỏi dân ai cũng biết mà đồng chí.

3. lavie

lavie Member

Minh hôm roài có đi đến cửa Quan . Nhưng đi bằng xe máy. đường đi thì khá dzễ. Nếu Pác đi ôtô mà ko phải vào Đền Bắc Lệ, thì pác cứ phi thẳng lên Chi Lăng, chỗ đền chầu Năm ý, Pác sang đường hỏi vào đền Chầu Lục và đền Quan, từ chầu 5 đến chầu Lục chỉ khoảng 5-6 km đường đẹp. Còn nếu qua Bắc Lệ thì cứ đi thẳng đường qua cổng đền, sau 1 hồi vòng vo thì cũng tới nơi,toàn đường bê tông to tướng pác đi thoải mái.
    Còn đền cô em chưa đi nên ko bit. Chúc PÁc thuận đường thuận xe...hy hy

4. nản ông bạn thế nhể. có ô tô riêng, có điện thoại đẹp, trẻ tuổi, năng động , cộng nghệ đầy mình mà ko mò đc đường :)

Tôi chơi xe máy suýt 200km còn mò đc đền Quan Tuần ( Kỳ Cùng) rồi qua Quan Nhị, Chầu Năm ......
    mọi người chỉ hết rồi , Tôi chả còn phần :D
    chúc Ông bạn đắc lễ nhá.