Cho em hỏi chọn thầy mở phủ .....

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi thichxemhau, 8/5/13.

Lượt xem: 2,432

Tags:
  1. thichxemhau

thichxemhau New Member

Em tuoi Đinh mão. Nhieu nguoi noi can co bo. Cho e hoi thay tuoi nao hay menh nao thi mo phu cho e duoc. Mong moi nguoi giup do e nhe. Chan thanh cam on.

Bình Luận Bằng Facebook

2. Lục Cung

Lục Cung New Member

Hợp với thầy tuổi hợi tuổi mùi, mệnh thì tìm người mệnh Mộc, ví dụ như Quý Mùi 1943

3. congcuonghy92

congcuonghy92 New Member

01642566636.hữu duyên thjên lý năg tươg ngộ

4. thichxemhau

thichxemhau New Member

Thank ban nhg minh o xa lam. Y minh muon hoi la minh menh hoa thi thay menh nao la hop...

5. Linh Sơn Điện

Linh Sơn Điện New Member

anh tra trong Ngũ Hành tương sinh ý. Sinh là tốt Khắc là xấu.
    Coi xem Mình Mệnh gi? Mệnh nào tương Sinh phát lộc cho mình. là 0K ạ

6. tâm thanh tịnh

tâm thanh tịnh New Member

lại còn có cả thể loại xem tuổi để..."chọn Thầy" nữa???? chỉ nghe nói tìm THầy có đức độ để ăn mày công đức của thầy thôi...

7. Linh Sơn Điện

Linh Sơn Điện New Member

theo như em là phải Xem cái mệnh vs cả Tâm Đức của ng thầy mà mình
    nhờ vả gửi gắm và lấy lộc ạ.

8. thichxemhau

thichxemhau New Member

Thank ban...

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:46 AM ----------

Chon thay mo phu day la dieu dung ko sai. Ai ma chang muon ra dong an may cong duc Phat Thanh duoc chu vien man qua. Con minh ko hieu ban noi " the loai" nghia la sao????

9. Tuyenmom890

Tuyenmom890 New Member

Cậu Thành biết xem bói không ạ?hj.

10. tâm thanh tịnh

tâm thanh tịnh New Member

1 người Thầy có biết bao nhiêu đệ tử vậy biết thế nào mà hợp tuổi gì gì ấy:D mình nghĩ thế.
    quan trọng là thầy giỏi và có đức lớn, thì già trẻ lớn bé ai cũng kính, ai cũng muốn gần thầy...mình cũng có Thầy mà có biết Thầy tuổi gì đâu:D bao nhiêu con nhang đệ tử khác cũng cũng ko biết,họ chẳng cần quan tâm, mà đời-đạo của họ cũng vẫn tốt-chả sao;)

11. rongkon

rongkon New Member

chau_muoi_dong_mo lại vk không dấu ,tôi nghĩ tốt nhất bạn làm thành viên cấm thì đúng hơn

12. ratladzai_9x

ratladzai_9x New Member

nếu chọn thì chọn thầy tuổi mùi hoặc hợi ý nhưng mình qan trọng về căn mạng của thầy hơn là tuổi :))

13. menfolkls94

menfolkls94 Member

Trong đạo mẫu ít ai xem tuổi chọn thầy lắm bạn … nó còn nhiều vấn đề liên quan lắm … người ta chỉ xét trên phương diện phúc đức của ông thầy đó ra sao ( ví dụ : tính cách nhu hoà không tham của cải vật chất , và hậu nhân có tốt không , gia đình ăn ở ra sao , đạo đức như thế nào …) đó là cái thứ nhất … còn thứ hai là người thầy đó căn vị nào và có mở phủ cho bạn đựoc không (giả sử bạn căn quan mà đồng thầy bạn chọn lại là căn cô mà hợp tuổi thì bạn cũng chọn để mở phủ cho bạn à.. ).. cái thứ ba là những người đã được người đó mở phủ xong công việc có chiều hướng tốt lên không … nói chung việc này phải xem xét thật kĩ lưỡng bạn à … việc hệ trọng cả đời đấy ... thân

14. Tiểu đệ

Tiểu đệ New Member

Bạn nói ở xa, vậy xa Hà Nội bao km, khó mấy nếu đã đi tìm có duyên vẫn gặp. Khó quá bạn cứ điện thoại nhé, m giúp mách nước nhé. Chúc bạn thành công.

15. thichxemhau

thichxemhau New Member

Mình o hphong ban ah. Hicc..

16. Lục Cung

Lục Cung New Member

Tưởng cậu này với cậu Thành là 1. Tự lăng xê mình à

17. dangvanthanhmau

dangvanthanhmau Thành viên Bị cấm

ban tuoi mao menh hoa tìm thay menh moc thay dong nam co vo co con tư te an o co duc la dc ban ak phuc thay loc chu ok ban

18. Khun_Lovely

Khun_Lovely New Member

Like cho cái cmt này ah nha.

Thực ra nếu xem được thầy nào hợp mí tuổi của mình cũng tốt. Tráh khắc nhau, về sau có gặp những chuyện chẳng lành lại bảo do chọn thầy không hợp mệnh. Xem cái này cũng khá dễ, không khó lắm đâu. Bất kỳ 1 thầy địa lý nào cũng có thể xem cho bạn ( Ngoại trừ trường hợp thầy dởm ah nha:D). Chủ yếu là cung cách thầy làm lễ cho mình có đúng mí phép nhà thánh hay ko yk. tuổi hợp mừ thầy làm lễ qua loa cũng die. Xem xét trên mọi phương diện bạn nák :)

19. thichxemhau

thichxemhau New Member

Thank ban nhe!!!!!

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:17 PM ----------

Thank ban !!!

20. Xù Xinh Xắn

Xù Xinh Xắn New Member

lấy nhau đâu mà chọn mệnh .

---------- Post added at 12:37 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

chuẩn đồng ý với bạn