Các ghế cô vào bếp làm món Mỳ xào nào ?

Thảo luận trong 'Ẩm thực Tứ phủ' bắt đầu bởi chú tễu, 30/1/12.

Lượt xem: 7,781

1. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

sao khôn thế:))

2. hoangtu9x_bonbelanha

hoangtu9x_bonbelanha Thành viên Bị cấm

hê, việc phụng sự với hưởng lộc nhà thánh nhà em đức mỏng, xin kính cho mọi người

---------- Post added at 10:55 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

hj, ai goij laf khoon har banj, phair nois laf cos taam vowis ngheef naaus awn.

3. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

có ngày ra hầu cái ngài không chứng cho lại khổ :))

4. hoangtu9x_bonbelanha

hj, ngayf đó chắc xa lắm bạn ạ.

5. hoangtu9x_bonbelanha

sao kính nể?

6. Minh Vũ

Minh Vũ New Member

haha bản văn cô bé mà dám xuyên sang ak=))

7. chú tễu

chú tễu Super Moderator

Đề nghị các ghế cô vào học nấu ăn - Không ném đá vào giáo viên , ko lấy đá ném các bạn khác
    Không chém , ko sử dụng từ ngữ lạc chủ đề mà chị đang dạy .
    Các em zai đi ra ngoài cho chị dạy các các ghế cô học nội trợ

Nhớ nhé - Spam là tấu đối với cấp cao hơn chém xào tái năn ko thương tiếc đấy

8. ninhngoclam

ninhngoclam New Member

Mình xin lưu ý mọi người, để giữ mì tôm được dai sợi thì không nên xào mì trước thịt, mà nên xáo cùng lúc ở hai nồi hoặc chỉ cần cho mì vào sau khi thịt đã chín tới.

9. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Chú tễu mà xưng chị ah, đề nghị ban quản trị đổi nick thành cô tễu đi......

10. Triều Viên

Triều Viên New Member

lão tinh ranh lắm... chỉ lão làm mình hài lòng thui hihi.............

11. chú tễu

chú tễu Super Moderator

Anh ơi em đã qua một đời chồng nên em phải giữ chữ tam tòng tứ đức " thờ chồng nuôi con " . lấy tên chồng để nuôi dạy con cái . hii . đổi tên em thành chị tễu , cô tếu . nghe nó như kiểu cô bé quang khan do thành chú bé quàng khaen đỏ à

12. minhty_ls90

minhty_ls90 New Member

a di đà phật....................
    thịt bò kìa..............
    lậy thánh con không ăn được. hix hix

13. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Lấy tên chồng cũng không gọi là chú tễu mà gọi là "vợ tễu" bà tễu, chị tễu, hay cô tễu bác tễu nhá. Đồng cô mà nặg nghiệp quá, khôgn trình đồng mở phủ còn bị cơ đày, sa đọa.....

14. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

Chỉ mình Trí Minh mới làm cho Triều Viên hài lòng thôi ấy hả? Thế là như nào???????

15. Triều Viên

Triều Viên New Member

Lại còn phải hỏi? Làm người ta ngượng đỏ cả mặt rồi đây này? Nhưng đây càng đỏ thì đây càng còn lâu mới nói nhé... hề hề... Nhìn món ăn này ngon thật. Triều nghĩ dạo này có lẽ Nam sơn, Trí Minh, Thanh Tùng ăn kiêng không dùng được món này... Hôm nào đi đâu có món này cứ gói gửi hết về cho nhà tớ nhé. Tớ ở nhà quê, chẳng mấy thủa nhìn thấy món ngon như thế này... hí hí...

16. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

Ông Then có khác, hjhjhj

17. chú tễu

chú tễu Super Moderator

Đề nghị các anh quan anh muốn " thụ " mì xào ngon thì gởi các ghế cô nhà mình đến bản địa nhà tễu . Để tễu hướng dẫn các ghế cô làm món mì xào , sau đó về phục vụ các quan anh ở nhà . Còn giờ mời các quan anh lui ra ngoài , không bẹp xẹp ở chốn bếp núc vốn chỉ dành riêng cho phận nữ nhi yếu liễu đào tơ

18. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Thấy bất bình vô lý thì vào chỉnh lý cách xưng hô, chứ bình thường có kẻ "dẫu có đem vàng bạc lát sân, ta cũng chả bước chân đến ngõ"

19. chú tễu

chú tễu Super Moderator

Có quan anh danh giá thì cũng phải ghế cô danh giá mới xứng tầm , không hay quan anh tới tiện xá nhà Tễu đây là có ý gì ạ ? Vàng lát dưới sân nhà chị tễu em đây thì không có , mẹ goá con côi , ngõ trước thì đang đóng cửa , chỉ còn lối cửa sau quan anh ko sợ bẩn chân thì rước quan anh vào uống với em chén nước

20. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Quen thói xưa, đưa người cửa trước, rước người của sau. Chồng chết đón khách của sau âu cũng là phải lắm, chỉ lo rằng kẻ đưa người đón mà kẻ đến sau lại không được bằng người đi trước mà thôi.