Bùa yểm, bùa trấn, sắc vị bùa yểm, sự ảnh hưởng của bùa yểm, bùa trấn đối với đời sống

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc' bắt đầu bởi snowkenkyo8x, 9/7/13.

Lượt xem: 11,075

1. snowkenkyo8x

snowkenkyo8x New Member

Xin chào tất cả mọi người, hôm nay em xin mạn phép thắc mắc về bùa yểm, trấn đất, rất mong được mọi người cho ý kiến, trước khi vào câu chuyện em xin hỏi mọi người nếu mọi người vào đất nhà ai đó mà đất đó bị yểm thì mọi người có cảm giác gì, nếu mọi người ngồi cạnh thầy pháp biết làm bùa thì mọi người sẽ cảm thấy thế nào ???

Còn đây là câu chuyện của em, bản thân em là 1 đồng âm, được cha mẹ dạy bảo nâng đỡ cho làm việc âm, chuyên về soi đất cát, ban thờ, mồ mả, và người âm vì vậy nếu có vấn đề liên quan đến âm em có khả năng nhạy cảm rất cao, nhưng việc làm bùa yểm thì em chưa bao giờ làm, em không biết làm và em rất ghét khi tiếp xúc với nơi có bùa ngải, cảm giác của mọi người thế nào mình không biết nhưng nếu nơi nào có bùa yểm thì mình sẽ ngửi thấy mùi rất riêng ( khó có thể tả ) kèm theo đó là cảm giác khó chịu, đau mỏi người, tùy theo mức độ mạnh yếu của bùa mà có mùi và cảm giác khác nhau, trong những lần như vậy có 1 lần mình vào nhà cô của 1 đứa bạn mình, vừa bước vào nhà mùi bùa yểm đã nồng nặc, cảm giác khó chịu mình mới hỏi có phải nhà vừa yểm không, bạn mình bảo uhm, thầy yểm bằng chuông gió trước cửa chính, 4 góc nhà dán 4 tấm phù vàng, bạn mình bảo là yểm đuổi tà, đuổi ma, thật sự thì tay nghề thầy yểm rất cao và mạnh, em phải ra ngoài cửa mới hết khó chịu, nhưng em nhìn thì trong nhà vẫn có tà, mà tà nhà này thì đứng ngay sau ban thờ thần tài đặt ở góc nhà, lấy làm lạ là sao tà vẫn trong nhà được, chả nhẽ lúc dán bùa thầy không trục tà ra rồi mới dán sao...???
    Còn 1 lần em đi thanh hóa lễ mẫu tầm 9h30 tối mới bắt được xem, xe giường nằm, em lại nặm cạnh 1 người tần 50 tuổi, ban đầu lúc vào nằm thì đã có cảm giác mùi bùa, nhưng phảng phất thôi, em ngó quanh thì em tập trung vào người đàn ông nằm cạnh em, em đoán đó là 1 thầy pháp biết làm bùa, ko nói gì, chỉ là thầy đó cứ nói chuyện với em nên phải tiếp chuyện lại,, khoảng lúc sau thì nằm nghe trộm điện thoại của thầy đó nói chuyện em mới biết chính xác đó là thầy pháp thật, có điều, lúc nằm cạnh thì thầy đó cứ đưa tay chạm vào em, em vẫn cảnh giác, nhưng từ lúc thầy cứ chạm và đặt tay nên người em thì cổ họng em bắt đầu khô, nóng, đau không thể chịu được, em cũng giật mình hơi hãi, thầm nghĩ thôi xong bị lão này ám toán rồi, em mới giả vờ ngủ nhưng kì thực em thỉnh cha mẹ hội đồng tiên thánh về gia hộ, sau khi thỉnh xong cảm giác trong người nhẹ nhàng hơn rất nhiều
    Đó là 2 trong nhiều trường hợp em đã gặp
    Thứ nhất : (Đất chỉ có người âm) có điều em rất thắc mắc, tại sao thay vì yểm đuổi người ta đi, thì ko dẫn độ cho họ lên chùa, cái đất của chủ nhà đang ở biết đâu trước kia cái âm nào đó đã chết ở đó, và mặc định là nhà họ, ví thử như mọi người bị người khác đến chiếm nhà mình thì có ai vui đâu, âm cũng vậy, yểm họ thì họ sẽ bó tay khi bùa và thầy pháp lúc đang thịnh, chủ nhà đang thịnh thì bùa sẽ mạnh theo, ví thử đến 1 ngày bùa hết tác dụng thì phải chăng sẽ là 1 tai họa khôn lường khi cái âm đó tích tụ oán khí suốt thời gian bị yểm
    Thứ hai : ( Đất có âm binh ) Thường thì khi nói đến âm binh, chúng ta có thể nghĩ ngay đến nơi mà thờ cúng như đền chùa miếu mạo, điện, phủ...những nơi đất ngày xưa đã từng là nơi như vậy và bây giờ với cuộc sống hiện tại đã không còn, nhưng với âm thì vẫn tồn tại, âm binh có sức mạnh ntn thì ai cũng biết, nhà ai mà sống trên đất có âm binh thì thường sẽ mơ mộng gặp đầu lâu, rắn rết...rồi mơ bị đuổi đi, đó là nhẹ, nhưng nặng thì có 2 trường hợp: 1) cuộc sống trong nhà sẽ bị đảo lộn, mọi việc tai ương mọi người cũng biết, 2) có thể người trong nhà đó sẽ phải phụng sự việc thánh. thừng thì cách giải quyết của mọi người đa phần là đi soi xét oy nhờ thầy về ểm đất, thật sự tác hại của việc yểm để trừ âm binh rất lớn, 1 khi đã vỡ ra thì rất nguy hiểm, gốc tích còn đó yểm âm binh tất loạn, âm binh bị yểm thì sẽ còn loạn hơn là tà bị yểm, theo em biết thì các thầy thường lấy máu chó đen, chặt đầu và 4 chân yểm đất, cách yểm này rất nặng, nhưng còn tùy thời thế mà thịnh hay suy, nếu 1 ngày thầy yểm chết đi thì nguy hại vô cùng....
    Đất nhà em là đất các quan, nên nhà em chưa bao giờ nuôi được chó đen và chó trắng cứ nuôi 1 thời gian là chó tự nhiên chết hoặc mất tích
    Vấn đề em muốn hỏi mọi người nếu đất có âm binh thì cách giải quyết của mọi người thế nào, làm sao cho đúng cách, xin mọi người cho ý kiến về việc này

Bình Luận Bằng Facebook

2. tuan18101997

tuan18101997 Member

nếu đất có âm binh thì bạn phải xem âm binh từ đâu lại có nếu do bị thầy trấn yểm thì nhờ thầy thu quân lại còn nếu âm binh do trước kia trong nhà có người làm thầy mà dùng quân thì mình nhờ thầy cao tay tốt nhất là thầy đội lệnh nhà trần hay thờ kim chi đôi nước họ khao quân roi tiễn đi gửi vào đền vào phủ nào đó minh chỉ biêtf vậy thôi

3. cái này mình rất thích nghe giải thích ,còn mình thì chẳng biết ntn

4. thienlocthich

thienlocthich New Member

nếu vậy pạn pm yahoo thienloc_thich nhá

5. datoingheai

datoingheai New Member

cậu đồng còn trẻ mà giỏi ghê
    ngửi đc cả mùi ngải
    tuổi trẻ tài cao
    bạn có tài vậy sao ko thình người âm lên mà hỏi

6. snowkenkyo8x

snowkenkyo8x New Member

Mỗi người 1 phép, không phải ai cũng giống ai, nếu bạn trảlời với tinh thần góp ý thì hãy tl ko cần phải mỉa mai, nếu hỏu người âm đc thì cũng chả phảu đăng lên đây, tuổi trẻ tài cao hay gì ko bít nhưng thái độ mỉa mai cũng đoán bít người ko ra gì oy, nhà cậu có bà cô ông mãnh thiêng đấy sao ko hỏi để tìm 4 cái mộ nhà cậu đang mất đi, phép thánh ko phải ai cũng biết hết đâu

7. Lạ thay, bạn ngửi ra mùi bùa ngải mẫn cảm với nó. Thường chỉ có ma quỷ mới sợ bùa ngải mà thôi, mà bùa chú thiên hình vạn trạng, có tốt có xấu, thầy pháp cũng chia dăm bẩy ngả, trấn yểm cũng vài trăm loại. Nếu bạn có loại cảm ứng đặc biệt này, hân hạnh mời bạn bữa nào đi cùng bần đạo một chuyến để bần đạo được sáng mắt tỏ tai xem sự thiên diệu của tạo hóa dành cho bạn. Tiện đây mời bạn đi kiểm chứng hộ bần đạo vài ba cuộc đất vài ba đàn pháp trấn yểm xem ra sao. Qủa là vinh dự và quý hóa thay.

8. thanhlongvanhero

thanhlongvanhero New Member

hơ... hơ tớ rất ghét những người nói chuyện hay góp ý mà cứ mỉa mai nhau..... tớ rất thích cầu đáp trả của snowkenkyo8x

---------- Post added at 08:33 AM ---------- Previous post was at 08:31 AM ----------

Mời người ta thì phải để lại bí danh chứ ai... lại nói mà k để thông tin gì

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:33 AM ----------

Last edited by a moderator: 15/7/13
  9. nvloi6789

nvloi6789 New Member

Chao cac ban, xin loi v may tinh cua m bi loi phan mem ko danh dc dau.
    M rat muon tim hieu va hoc hoi ve nha Thanh va linh vuc Tam linh nhung ko biet lien he va hoc hoi o dau, kinh mong dc moi nguoi cho thong tin dia diem va SDT de dc hoc hoi a.
    Cam on moi nguoi tren dien dan.
    M la Nguyen Van Loi, sn 1973, sdt 0906346888.

10. Truongtuyen

Truongtuyen New Member

Mình cũng bị trường hợp như của bạn, nếu đất có âm binh phải tìm cách giải đi, nhưng nếu âm binh đó do bạn mời về để trấn yểm mới sợ.
    Mình được biết nếu bạn mời thầy pháp về làm trấn yểm ở nhà hoặc cơ quan thì sau này tất cả các âm binh đó sẽ theo bạn mãi, vì bạn là người mời thầy về, còn thầy pháp chỉ là làm giúp bạn thôi. Trấn yểm không tốt đâu bạn à, khi bạn còn có của ăn của để, ngày mồng 1 ngày rằm bạn cung phung được thì không sao, chứ sau này khi về già bạn sẽ không hiểu sao lại bị thế này sẽ có nhiều chuyện xảy ra. Nếu đã trót mời thầy về làm trấn yểm rồi thì nên giải đi hoặc có làm trấn yểm thì chỉ nên trấn yểm theo thời gian nhất định thôi, chứ làm mãi không tốt đâu, còn bạn muốn biết âm binh đó có ảnh hưởng tốt hay xấu đến bạn không thì bạn đến đền Quan Ngũ Tuần Tranh để hỏi, nhớ là đền ở bờ sông ấy.

11. nvloi6789

nvloi6789 New Member

Kính chào các bạn trên diễn đàn, minh là thành viên mới có rất nhiều điều muốn học hỏi nhưng viết ra đây thì nhiều quá không thể viết hết đc vì vậy nếu đc kính mong xin phép đc giao lưu học hỏi có thể trên hòm thư riêng hoặc trực tiếp với các bạn:
    1. SNOWKENKYO8X.
    2. ThiênTocThich
    3. Huyen Bá Pháp Sư
    Hòm thư của M là nvloi6789@gmail.com
    Cám ơn các bạn đã đọc tin của m

12. snowkenkyo8x

snowkenkyo8x New Member

Vâng nhà mình cách đền quan ngũ hơn 1km thui mà, mình đi lễ ông suốt

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

chả phải ma quỷ mới sợ bùa ngải đâu, chính các thầy pháp cũng sợ bùa ngải của nhau, ví thử như bác Huyền bá pháp sư mà thấp tay hơn 1 thầy pháp thầy phù thủy khác thì không biết thầy có chạy mất dép ko, hay là thầy đủ can đảm để đứng lại chịu trận, về 1 ý nghĩa khác của âm binh chính là 1 hình thức khác của tà ma, thầy cao tay thầy thấp tay, có sự tương tác lẫn nhau, binh kém thì thua binh mạnh, còn việc thầy muốn thử em chưa biết tốt hay xấu,nhưng thì cung kính không bằng tuân mệnh, tất nhiên phải có chữ duyên làm đầu

Chỉnh sửa cuối: 18/7/13
  13. bạn cho mình face đi ,yahoo mình ko dùng.
    face của mình Thập Diện Mai Phục

Chỉnh sửa cuối: 18/7/13