Bản văn Quan Hoàng Mười

Thảo luận trong 'Tứ phủ Thánh Hoàng văn' bắt đầu bởi bixinhzai9x, 15/11/12.

Lượt xem: 10,078

1. nguyenthitam

nguyenthitam New Member

vậy 18 cso về đền sòng chiêm ngưỡng nhaquelentinh hi hi ^^

2. nhaquelentinh

nhaquelentinh New Member

nhà em ko dám. hẹn nhà cô đồng ở đấy nhé

3. vietdung

vietdung Member

Huynh De Ty Muoi cho de hoi lam sao post duoc clip len dien dan vay chi dum de dc k :( de. co may' clip dao. dan` muon post len ma k biet post

4. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

có mục hướng dẫn pót ảnh và video lên mà vietdung

5. em là thành viên mới . đầu bút cho em gửi lời chúc sức khoẻ đến BDH và ( anh - chị - em ) trong , ngoài diễn đàn. em sinh ngày 02 - 08 - 1993 . Quý Dậu . Sinh vào hôm rằm tháng 8 . Em ăn chưa nên đọi , nói chưa lên nhời . Mong ( anh - chị - em ) phê bút gải thích hộ em xem em có căn số , hay nói qua loa cho em biết về . Tháng 8 hội cha - tháng 3 hội mẹ với >:D thnks

---------- Post added at 03:04 PM ---------- Previous post was at 03:02 PM ----------

em là thành viên mới . đầu bút cho em gửi lời chúc sức khoẻ đến BDH và ( anh - chị - em ) trong , ngoài diễn đàn. em sinh ngày 02 - 08 - 1993 . Quý Dậu . Sinh vào hôm rằm tháng 8 . Em ăn chưa nên đọi , nói chưa lên nhời . Mong ( anh - chị - em ) phê bút gải thích hộ em xem em có căn số , hay nói qua loa cho em biết về . Tháng 8 hội cha - tháng 3 hội mẹ với >:D thnks
    O:)

6. Triều Viên

Triều Viên New Member

Câu hỏi của em có thể tự tìm hiểu. Em hay tra qua Google sẽ cho em kết quả thoả đáng. Còn căn số hãy lắng lòng mình lại để nghe tâm mình mách bảo. Câu trả lời trọn vẹn cho em.

7. phuchung4

phuchung4 New Member

5h30" sáng CN mùng 5/10 âm lịch về bái yết đền Ông Hoàng Mười thấy cảnh tấp nập lạ thường, không còn một chỗ trống. Hàng nghìn xe ôtô đỗ dọc 2 bên đường quốc lộ. Hàng chục ghế đang hầu Thánh từ trong Cung Cấm ra đến cửa đền nên chỉ nghe thấy trống, phách ầm ầm còn không nghe rõ các cung văn đang hát giá nào. May thay đoàn mình tìm được mỗi một chỗ đặt các mâm lễ sau lưng ông tướng ngoài sân đền. Vậy mà chưa kịp hạ lễ đã có đoàn khác xông tới định đặt các mâm lễ của họ vào, lại cũng may mà những người trong đoàn kịp thời dàn hàng ngang chặn lại.

Chỉnh sửa cuối: 19/11/12
  8. bixinhzai9x

bixinhzai9x New Member

năm nay nhân dan thất bát chẳng thấy mấy ai hâu

9. em tra google rồi . nó chỉ ghi :" " Trai mùng một, gái ngày rằm " , người trần mắt thịt có biết gì đâu . :p , em còn nhớ hôm em về đền Quan Lớn Tuần , 26 -5 em về đấy xin khỏi bệnh . Em bị viên gan b k di dc xuất ngoại . Về thì vẫn đi lễ bái bình thường . Trong lúc bản điện sắp xếp lễ để đi vào lễ thì em có nhiệm vũ trông lễ . Nhưng em thấy toàn mấy cái không quan trọng , em nhờ bác của nhà đền ngồi cho mượn du khách thâp phương mượn đĩa , mâm đấy . Em nhờ bác đấy , cả bản điện đi lễ hết . Mỗi em đứng trông , khi em nhờ dc bác kia trông giúp em chạy vào trong ngắm . Vì lần đầu tiên em đến chiêm bái Quan Lớn Tuần mà . hjx rồi em cầm điện thoại quay một cô ( bà) đồng đang hầu , em quay chỉ biết quay chứ không để ý giá lắm . Thế nào đến giá Quan Lớn Tuần , em đứng tít bên ngoài thì em được lộc . Người đứng cạnh em hình như chỉ là người chờ hôm dịp hội v.v.. để làm giúp du khách hoặc chờ đến lúc tung tirnf nhặt thôi . Tứ trụ , có một người bên tay trái đưa nhầm tiền cho người kia , thế giá Quan Lớn vỗ một phát mạnh vào tay tứ trụ bên trái . :p . Cũng lâu rồi em không nhớ . Nhưng em còn nhớ là trước hoặc sau hôm đi đến cửa quan . Quan cầm cờ , em và mẹ em . Quan dẫn em vào đằng sau , toàn người đang quỳ khấn , có một 2 người đi lại . Quan bảo em ra khấn đi , em cười . còn mẹ em vẫn đứng ngoài . thế sau khi cười ( cười thích ) . Hom về đền mẫu Kinh Câu tại Hải Dương , quỳ trước 5 hàng quan , xin mà đồng âm - dương nhảy chán . Lần thứ 3 mới được ^^ . Có nói trước khi xin đài thứ 3 là con sẽ về chỗ ngài thác là đoạn sông kỳ cùng chắp lễ chắp bái mới được . Em không đùa với nhà chùa đâu . Tội với Thánh với Phật... chết trả chơi :(

10. nhaquelentinh

nhaquelentinh New Member

tháng tiệc mà đông đúc cứ gọi là...

11. Thucnt

Thucnt New Member

tối nay ngày 8/10 âm lịch thucnt về cửa quan hoàng mười, sáng mai ngày 9 làm lễ xong lại ra xe về hà nội
    phương tiện đi: xe của bộ gtvt xuất phát taih bến nước ngầm.
    có anh chị em nào cùng tuyến thì alo nhé.
    thức: 0987108688

thân

12. nhaquelentinh

nhaquelentinh New Member

chúc chuyến đi của bác vào đền Hoàng vạn sự như ý nhé.

13. VănĐứcĐinh

VănĐứcĐinh New Member

=))hoàn thành nhiệm vụ roài đã về ạ bố ngon lành cành đào

14. nhaquelentinh

nhaquelentinh New Member

gớm sung sướng thế còn gì. nhà cậu đồng đi ạ Hoàng về thì tha hồ mà lộc lá đầy người.

15. ducan1235

ducan1235 New Member

là nàm sao :))))... cứ ấp a ấp úng ,vả giờ ;))

16. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

ốm người :((

17. DuyTan

DuyTan New Member

16/10 này em có theo thầy đi trình ở cửa Hoàng, ko biết có anh chị nào đi ngày đó ko ạ