Bạn có tin vào xem bói ?

Thảo luận trong 'Tản Mạn' bắt đầu bởi sói, 30/4/15.

Lượt xem: 1,341

?

Bạn có tin vào xem bói của các thầy đồng không ?

1. - Không tin

10.0%
  2. - Có tin

60.0%
  3. - Ý kiến khác ( Vui lòng viết bên dưới

30.0%
Multiple votes are allowed.
  1. sói

sói New Member

Có nhiều bạn thắc mắc là xem bói liệu có đúng không ? Và Tại sao tín ngưỡng thờ mẫu lại một phần nhỏ gắn với việc xem bói để ra hầu đồng ?

Bình Luận Bằng Facebook

2. apple

apple New Member

Như một bài tập làm văn ấy :D

3. truongkhang

truongkhang Member

tin là một chuyện khắc bác ạ vì sao như thế người ta muốn biết tương lai thay dổi vận mệnh của mình từ xưa ông bà ta đã làm như thế

4. Mẹ đốp

Mẹ đốp Mẹ đốp dọn dẹp

Mặc dù bị coi là mê tín nhưng vẫn phải tin, chỉ là gặp phải các thầy ko tốt lợi dụng thì coi như xong .

5. mainhu1010

mainhu1010 Member

Xem bói biết quá khứ thì dễ, xem tương lai mới khó.

6. apple

apple New Member

Rất tâm đắc

7. tuoihugo

tuoihugo New Member

T.sao lại vậy. Bạn có thể giải thích giúp mình đc không :D

8. kytrantruong

kytrantruong New Member

Cho cháu xin mạn phép hỏi đều Là con cha con mẹ vậy liệu 100 Thanh đồng ra làm việc thánh có phải hơn 90 người chưa biết rõ chính ngôi mình Là giá nào phải không ạ.và có biết thì phải làm sao ạ xem bói thì nhiều chiều lắm nếu các Bác các cô các Chu các Anh chị biết cách để soi căn xin chỉ cho e ạ

9. lsc

lsc Member

bói là các ngài ảnh bóng, ốp trực tiếp hoặc sang tai, hoặc thị hiện cho đồng thầy biết. nói chung là ngài nói cho biết. ngài không hay nói về tương lai vì nói tương lai là phạm thiên cơ. và phạm thiên cơ thì có hại chứ không có lợi. ví dụ thầy bảo bạn tương lai bạn sẽ làm quan to, nếu bạn cố gắng học hành phấn đấu thì bạn sẽ giống như thầy nói. nhưng ngược lại nếu bạn vì câu nói đó mà tự đắc không chịu học thì lại k được. nói chung là thầy bói chỉ bói chung chung về tương lai chứ không thể và không được phép nói chi tiết về tuong lai

10. svfuns

svfuns New Member

Không tin lắm nhưng vẫn phải suy nghĩ để cảnh giác