Anh em cung văn có tâm xin mời vào

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi dangvanthanhmau, 17/6/12.

Lượt xem: 10,515

1. dangvanthanhmau

dangvanthanhmau Thành viên Bị cấm

Tien81 la ai vay?

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:11 AM ----------

ANH TIÉN AH CON CÓ VỢ TRÔNG RỒI KEKE LÊNMANGJ ĐÚ DỞN TÍ CHO ĐỠ BUỒN :d

2. ngocminhchau

ngocminhchau New Member

Nếu như không nhầm đây hình như là cậu Tiền=)) Nam Định hay gõ trống cho e thì phải hi hi hi hi

3. tlovet_99

tlovet_99 New Member

dạo này đang fai ở nhà trông con đay nè .. Mệt hết hơi ..

4. dangvanthanhmau

oh vậy ah anh vất vả ghê hehe em thì ít phải trông nhiều thỉnh thoảng thui :D

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

a tiến ơi ngocminhchau là qủa tiền đấy haha người wen mà lẩn gớm thế haha

5. tlovet_99

tlovet_99 New Member

Nick j mà ...vậy ..lâu qúa o gặp qủa này , mình đang làm bên đền quan hoàng triệu . , nóng , mệt ..

6. dangvanthanhmau

hình như là ngọc minh chau thì phải oh tot loc the anh làm với ai vay a

7. tlovet_99

tlovet_99 New Member

cung van nha den cau ah ..

8. bebebongbong

bebebongbong New Member

Nếu đúng như bạn nói thì tôi cũng rất muốn tham gia cho vui có dịp tôi sẽ ghé qua nhà bạn. Tôi cũng chỉ mới đi hát đc có 1 năm nay thôi nhưng đang tìm kiếm một nới nào đó để anh em giao lưu học hỏi . Rảnh lúc nào sms hoặc phone tôi qua nhà bạn sdt của tôi là 0973278044 tên Thuỷ( giống tên con gái nhưng không phải đâu nhé hi hi hi)

9. ducan1235

ducan1235 New Member

Anh Cương ơi mồng 10 em thi đại học xong em lên nhà anh tập hát hò tý anh nhé , em cũng muốn làm một cung văn lắm mong được anh chỉ giáo và giúp đỡ ạ , hi

10. daidao

daidao New Member

Người đâu mà quý hóa thế.Cậu bắc ghế chưa đấy.Vợ con ngoan không.:D
    Hát được mấy bản văn thờ rồi.Chuẩn bị có vụ thi hát văn đấy, cụ Kha, Cao , Tuất làm chủ khảo.Cậu có tham gia không?

11. dangvanthanhmau

Omg omg omg omg

Last edited by a moderator: 4/7/12
  12. dangvanthanhmau

oh anh daidao là anh tăng ah :Dnhìn số điện thoại wen wen văn thờ thì có rất nhiều người thuộc nhưng để hát bản văn thờ đủ lề lối em nghĩ ít người hát được lắm vì văn thờ đòi hỏi kỹ thuật anh ah hát mà vớ vẩn bay phách ngay=))nói đến thi thì mình không dám anh ạ vì còn rất nhiều cao thủ nhưng những người đi thi hát chước tiên phải thuộc tất cả lề lối 2 bản văn thờ 1 cảnh thư đường 2 là văn công đông lúc đấy mới là biết hát văn anh ạ cụ kha cụ tuất cụ cao cũng chỉ là người thôi có phải thánh đâu mà đi chấm điểm hát văn là để cho thánh nge mà anh chứ người trần lại ngồi ở ghế dám khảo quá là ngang với thánh ah em sợ bị tội lắm không dám thi anh a:D Mẫu thương chỉ cần 1 tháng 20 canh đi hát có mà hát công đông bét nhè hát mất giọng thì thoi:))

Last edited by a moderator: 4/7/12
  13. daidao

daidao New Member

Hi,Thi thì có Văn Thi, Thờ có Văn Thờ, Lên Đồng thì có Văn Hầu.Có phạm đền ai đâu em.
    Không thi thì sao biết mình hát hay giở.Không có đội giám khảo đấy thì biết ai hát đúng hát sai, biết đâu mà trao đổi học hỏi.Cứ ngồi nhà làm vua một xứ ah.Các cụ chấm lối hát cơ bản-nói là cơ bản nhưng cũng tới 13 lối chứ chẳng ít.Có ai bảo hay giở gì đâu.
    Còn như em nói là Thánh Chấm Điểm cho Lộc.
    Còn thi anh nói là thi các lối hát thôi.Xưa các cụ vẫn thi mà, có sao đâu.Xưa thi ai mà được giải nhất là được trông nom Đền to, làm Thầy Trưởng Cung Văn luôn(vì các vị ấy hát được, cúng bái được, sớ sách ok hết).

Chỉnh sửa cuối: 5/7/12
  14. phatphap

phatphap New Member

cam n anh
    em muon di hoc dan hat va giao luu hoc hoi duoc ko a

15. hoang_anh

hoang_anh New Member

đã gặp biên cương hôm sn hatvan.vn 1 tuổi.mình cũng sn88,nhà ở trương định.rất vui được làm quen với bạn

16. dangvanthanhmau

chào bạn rất vui đc làm wen với bạn oh vậy là mình bằng tuổi nhau :D

17. tuoihamchoi

tuoihamchoi New Member

em bằng tuổi anh biên cương này... anh biên cương cho em theo học đàn hát với đi anh... hjhj

18. VUANHLINHHANOI

VUANHLINHHANOI New Member

Cho mình đi học hát văn với bạn ơi? Mình cũng đam mê và đang tìm lớp chỉ bảo

19. hoang_anh

hoang_anh New Member

mình đen như bạn nhưng béo hơn bạn hehe.mình rất thích nghe hát chầu văn,hôm nào bạn rảnh mình qua chơi,học hỏi bạn nhé.

20. dangvanthanhmau

ôk bạn hehe bạn đã chơi được loại nhạc cụ nào chua