Ẩm thực offline 5 ( 04.09.2011 )

Thảo luận trong 'Ẩm thực Tứ phủ' bắt đầu bởi mantico, 1/9/11.

Lượt xem: 10,522

1. LONGHOACHANNHAN

LONGHOACHANNHAN New Member

2. cá bống

cá bống New Member

@longhoachannhan:để anh xem nào nếu được nhất định là anh sẽ gừi cho.
    .
    dạ vâng, em cảm ơn anh trước nhé! hihiiiii :D

3. HườngBaby

HườngBaby New Member

Vâng chùa Hương thuộc Mỹ Đức quê em mà,rau sắng không phải rau ngót rừng đâu ạ

4. cá bống

cá bống New Member

Vậy mà chị cứ tưởng rau sắng là rau ngót rừng chứ! cảm ơn bé Hường (hôm off tới có bánh TỀ NỒNG ỆP chị chia cho em nửa cái nhé bé!) hihiiiiiii:D

5. HườngBaby

HườngBaby New Member

ôi cảm ơn chị trước ạ,nhất chị Nguyên,hihi

6. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Lão đạo Long Hoa ah. Lão nói mà không làm dc thì tội lại chồng thêm tội đó, rồi thì giang hồ nó sẽ tìm đạo huynh để lóc xương đó, dù đạo huynh có cánh bay lên trời cũng không thoát dc đâu, làm phép chui xuống 3 tấc đất họ cũng tìm dc, lại khổ cho tại hạ là chỗ thâm giao với đạo huynh, không cứu thì mang tiếng bất nghĩa, mà cứu thì không đủ sức=))

7. LONGHOACHANNHAN

ôi nhà em đang cố gắng hết sức đây, không có bánh ở nhà đã có mấy cân chè thuốc em dâng thế vào vậy cũng không có bánh thì có thang trà em dâng

8. CuongTM

CuongTM Member

Một không gian đẹp như thế,ngồi uống trà và thưởng thức làn điệu hát xẩm hát văn thì tuyệt vời quá.

9. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Không gian đó không phải là không gian của hát xẩm.

10. cá bống

cá bống New Member

Anh ơi! "của cố là của được" mà, hihii... em chót nói chia bánh cho em Hường ruiiii... 2 chị em em đang mong bánh của anh lắm đấy! em chỉ thích cái bánh tên " TỀ NỒNG ỆP" thôi. hic.. ;;) :D

11. Triều Viên

Triều Viên New Member

Nhĩ đến bánh cáy là đã nổi da gà. Chớ có mà xơi mốn ý, Sợ nhất cái vị ngọt! Nhà cháu cao huyết áp sợ lắm
    Đã mập lại còn ham ăn... híc...
    Chỉ tiếc nhà cháu bận nhiều việc quá không về tham gia được. Chúc các bác tổ chức buổi Tọa đàm thành công rực rỡ... mình đang lo lão Trí Minh sẽ đốt cả huyện Vĩnh Bảo nhà mình đây.... huhu...

12. cá bống

cá bống New Member

Em nhất trí

13. Triều Viên

Triều Viên New Member

Đêm qua hắn đã gọi điện "đe doạ, hành hung về tinh thần roài" sợ quá đi... hu hu.. hihi...

14. LONGHOACHANNHAN

ừm chỉ sợ ăn rồi không muốn ăn nữa thôi, bánh không nhân thuân chay

15. Triều Viên

Triều Viên New Member

Là chứ sao không? Bác thiên vị quá rồi nha... he he... Tuyệt là đằng khác... đừng khắt khe là Xẩm cứ phải là ở chợ... Nhiều bài hát ở đó cũng hợp lắm: Theo đảng trọn đời, Thập ân....

16. cá bống

cá bống New Member

anh ơi! anh cố gắng đi giao lưu cùng mọi người, (em chia cho anh 1/4 cái bánh tề nồng ệp)... em chả doạ anh chứ anh Trí Minh mà nói là anh ý làm đấy! (đốt nhà xé hộ khẩu đấy!) ;):D

17. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

tình hình là ai nghiện trà thì qua quán xem bói ở đầu nhà mẫu của nam sơn đạo nhân nhé.
    sẽ có 2 loại trà tà xùa và thái nguyên thượng hạng

18. cá bống

cá bống New Member

em ăn rồi nên em rất nhớ cái vị đó, chỉ sợ lần này ăn vào lại nghiện thì chit....hiiiii em hỏi khí ko phải nhà anh ở Hạ Long à? có gần chùa Long Tiên ko?

---------- Post added at 12:52 PM ---------- Previous post was at 12:50 PM ----------

ơ? hôm đó đại ca tranh thủ xem bói và kinh doanh nước chè hả? hihiiiii

19. LONGHOACHANNHAN

khổ khổ nhà bác, bác trí bác làm dứ thật à, nhà em lẫn được đấy thôi, bác cứ nói bác ấy dữ bình thường thôi mà, dọa yêu thôi

20. Triều Viên

Triều Viên New Member

Thật không em? Chết chắc roài. Mùa này lại là mua khô lấy đâu ra nước để cứu hỏa đây... huhu... Chưa làm gì đượcmà đã rước hoa về cho quê hương rồi... ui sợ quá....
    Có chè thượng hạng hả anh? ôi bác em là em quý bác nhất ấy. Hôm ý có ai ở hp lên bác gửi em xin bao về dùng dần nhé.... hihi...