nhất Tâm tịnh
Hoạt động cuối:
28/5/18

nhất Tâm tịnh

Member, đến từ Làng Quê

nhất Tâm tịnh được nhìn thấy lần cuối:
28/5/18
    1. huongthien82
      huongthien82
      C ko inbox đc lên viết lên đây vậy fb tìm theo đc sau: nguyenduong500@gmail.com
    2. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      anh ko giống em .
      em đi 1 mình. ko có chay , mặn. em chỉ có tâm - ko gì khác.
      đôi khi là gói bánh nhẹ nhàng thôi anh à. ko mâm nọ, mâm kia.
      em cũng chẳng khéo mồm miệng, em cứ nghĩ sao khấn thế - dạng nói chuyện - tâm sự ấy mà thôi.
      em chẳng lo chuyện đi lễ 1 mình bị bắt đồng, bắt bóng.......chuyện này ko ngại .
      70km đã là gì hả anh ? em 1 thân, 1 xe angel SYM đi từ 4h30 sáng lên Kỳ Cùng - Lạng Sơn đã sao đâu anh ?
    3. lavie
      lavie
      Hii, sao mà khó xin, cơ điện thì nhà máy nào chả cần, hơn nữa HD có nhiều khu công nghiệp.Còn trong quá trình làm, chuyện nghỉ là chuyện bình thường, có điều mình nên cân đối giữa việc công ty và việc đi lễ. Cá nhân anh đi lễ chủ yếu vào ngày nghỉ, cùng lắm chỉ nghỉ 1/2 đến 1 buổi là cùng ( dc cái anh có 1 anh làm quản lý anh ý cũng thông cảm và giúp anh nhiều, chỉ nói xin nghỉ đi lễ là anh ý ok ngay...). Khi đi thì phải có người đi cùng, anh vụng mồm vụng miệng, tâm có nhưng chả biết kêu cầu ra sao ,hơn nữa anh đi là hay có lễ ( chay và mặn) nên phải có người hỗ trợ.Nên đi hay nhờ người kêu cầu khấn vái cho...Đi 1 mình nhiều lúc buồn lắm... và sợ có biến khi lễ 1 mình... hiii.
      Từ anh đến Ninh Giang những 70 km ?? chậc xa nhỉ ?
    4. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      em khó xin việc lắm. vì thi thoảng nghỉ đi lễ . em ko theo ai, toàn đi 1 mình.
      nếu từ Chí Linh . bắt xe bus HD - BG. đến bến thì bắt bus Ninh Giang - HD là đc. anh à
    5. lavie
      lavie
      Vừa check map từ chỗ anh đi Ninh Giang gần hơn đi kỳ cùng nhể. Để anh thu xếp xem có đi cùng đoàn nào ko hay là đi mấy anh em. Chứ từ nay đến 25/5 cũng còn 2 chủ nhật nữa mà...Từ chí linh hoặc khu Kiếp Bạc có xe bus xuống đó ko nhể, anh ngại đi xe máy lắm. Lương cơ điện mà 4t thì hơi thấp, nên tính kế hoạch khác...
    6. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      vâng. Cụ dặn thì nên nhớ .
      em lương cố định luôn, ko gì khác anh à.
      thu xếp tiệc Quan Tuần về dự đi anh ơi
    7. lavie
      lavie
      4 tr/28 công co bao gồm các khoản phụ lương khác không? Lương cơ bản của anh cũng chỉ vào 160k/ngày. Còn đồng ra đồng vào thì cũng khó, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Anh 1 nách 2 con, vợ làm hành chính nhà nước lương dc > 2t/tháng. Nói chung cũng đủ chi tiêu ở mức bình thường, còn ra vào thì phải tính cái khác ( làm thêm, buôn bán, lậu... nếu có) chứ trông vào lương thì ko ổn. Anh may nhờ phật thánh phù hộ, cũng có đồng ra đồng vào để mà đi lễ khi có dịp. Hôm qua anh ko đi dc. Cụ nhà anh bảo một năm anh chỉ sang đó 2 lần thôi, chứ ko nên sang nhiều quá ( hôm roài anh mơ thấy cụ nói thế, ngủ dậy mà cứ lâng lâng...)
    8. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      em làm công nhân : cơ+điện nên vất vả lắm anh à. lương dcd 4tr/28 công.
      em làm gì có đồng mà ra - vào ?
      hôm qua anh đi Kiếp Bạc ko nhỉ ?
    9. lavie
      lavie
      Anh chưa có kế hoạch, đầu năm anh đi đền Quan ở Kỳ Cùng roài. Chứ nói trước mà không đi dc là mệt đấy. Làm cơ điện trong nhà máy gạch thì cũng ổn, anh có thằng bạn nó cũng làm ở nhà máy gạch ngay nhà, nó nhàn lắm, chả bù cho bọn anh, làm liên doanh, thời gian gò bó lắm... em chưa ra đồng á ?
    10. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      em làm công nhân sửa máy trong cty gạch anh à. hôm nay em ko về Kiếp Bạc nữa. ko phát tâm, nên ko đi đc.
      ở đấy đang trù tu, tôn tạo lại anh à. tháng 8 âm lịch là xong
      tiệc Quan Tuần anh có về ko nhỉ ?
    11. lavie
      lavie
      Anh Làm ngay nhà thôi, công ty chuyên về may mặc. Từ Kiếp Bạc sang chỗ anh cũng chỉ khoảng 20km. Hôm qua anh định qua cơ nhưng mà vì 1/6 đưa cháu đi chơi một chút. Đi thì ngại mà ko đi dc thì bứt rứt, sốt ruột... để xem có dzủ dc mấy đứa làm cùng đi ko , đi tối cho mát và vắng, mà hay nhỉ,chúng nó ra đồng roài mà ko máu đi như mình lạ thật...
      Em làm tự do á? chuyên về cái j thía?
    12. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      tối em ko đi đc. tự nhiên ko muốn đi cho lắm :(
      anh đang làm ở đâu nhỉ ?
    13. lavie
      lavie
      Đang làm vỡ mặt sao đi dc, hay là sang tối nhế ??

Cuối tuần này, Anh có 1 đoàn dzủ đi lễ : Ông 10, ông 9, Cô Bơ, cô Chín... nhưng anh ko đi vì hôm 30/4 đi ông 10 roài. Em đã đi chưa ?
    14. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      ngày nào hả anh ơi ?
      đi đâu chứ Kiếp Bạc mà ko đi đc thì hỏng anh à.
    15. lavie
      lavie
      Sang đầu tháng, có Tiệc Vương cô, vương tử , em có qua đền Kiếp Bạc ko?
    16. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      vâng ạ. cám ơn anh đã chia sẻ ạ
    17. trọngly76
      trọngly76
      em cảm ơn bác. em rất vui được liên lạc với bác. em tên là Đoàn trọng Lý sinh năm Bính thìn. Địa chỉ xóm 3 xã Sơn Lĩnh - Hương Sơn - Hà Tĩnh.
      SĐT 01272301596. Xin bác cho em SĐT.....
      Đúng như Bác tâm sư. Ở Đền đó Phía Hậu cung Thờ ở giã là Đức Ông , bên Trái Đức bản cảnh, bên kia thờ San hương công chúa
      Đền có thần tích và được cônbg nhận di tích.
      Khi em đến đền lần đầu trình bày lý do ông thủ nhang tại đền cũng táu xong và khất âm dương cũng đúng như nội dung em trình bày và cho vào các cung trong đền để làm thủ tục rước ngài về chiêu nghinh yên vị tại bản gia
    18. trọngly76
      trọngly76
      em cảm ơn bác. em rất vui được liên lạc với bác. em tên là Đoàn trọng Lý sinh năm Bính thìn. Địa chỉ xóm 3 xã Sơn Lĩnh - Hương Sơn - Hà Tĩnh.
      SĐT 01272301596. Xin bác cho em SĐT.....
      Đúng như Bác tâm sư. Ở Đền đó Phía Hậu cung Thờ ở giã là Đức Ông , bên Trái Đức bản cảnh, bên kia thờ San hương công chúa
      Đền có thần tích và được cônbg nhận di tích.
      Khi em đến đền lần đầu trình bày lý do ông thủ nhang tại đền cũng táu xong và khất âm dương cũng đúng như nội dung em trình bày và cho vào các cung trong đền để làm thủ tục rước ngài về chiêu nghinh yên vị tại bản gia
    19. nhất Tâm tịnh
      nhất Tâm tịnh
      mình hiểu rồi.
      mình ở nam sách. xa quá. ko gặp nhau ngồi trà đá bàn chuyện đc.
      mong bạn sớm yên bản mệnh
    20. 1234
      1234
      Em cám ơn anh
      Em ở Thanh Miện ạ
      Bài kia em không bình luận được
      bào kia Toàn hiện bảo kiểm duyệt gì đó nên mong anh thông cảm (Em bình luận mấy lần rồi)
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Giới thiệu

Mobile:
    Nokia 1110i

Chữ ký

Hình Vô Tướng