Triều Viên
Hoạt động cuối:
11/5/16
Nghề nghiệp:
ngồi một chỗ

Triều Viên

New Member, đến từ Thành phố hoa phượng đỏ

Triều Viên được nhìn thấy lần cuối:
11/5/16
    1. kkthaibinhkk
      kkthaibinhkk
      con chao cau khoi ak
    2. truclamthientruong
      truclamthientruong
      Tớ gửi thư cho cậu ở Thư riêng mà chả được ấy gì
      Cậu chặn tớ à?
      Chuyện vừa rồi kể cũng hơi sân si, nhưng do tớ tiếc công vừa ăn vừa post bài nên bức con bà xúc quá
      Năm mới sắp tới, chúc cậu dồi dào như nước thuỷ triều, đầy vườn đầy ruộng bờ cao không thất thoát hàng nhé!
    3. truclamthientruong
      truclamthientruong
      Chào Triều Viên
      Mình vẫn khoẻ mà
      Cám ơn bạn đã có lời viếng thăm
    4. đôngcuôngtuầnquán
      đôngcuôngtuầnquán
      vâng, em cảm ơn anh hjhj. Nguyện cho Phật Thánh hội đồng 4 phủ gia hồ độ trì cho gia chủ được khang ninh thọ trường. Bản đền bản phủ đc đông con nhang sang đệ tử, sớm thay hoa chiều lọc nước đèn nhang phụng sự phật thánh nhất 1 lòng tòng 1 đạo. A Di Đà Phật tác đại chứng minh.
    5. đôngcuôngtuầnquán
      đôngcuôngtuầnquán
      hjhj. Cái này em xin chấp nhận lời đề nghị. Nhưng đêm ngủ anh đuổi muỗi hộ em nhé. =)). Em thấy bảo hôm đấy tiệc bàn loan, nhiều tiên cô chúa bà giáng lâm đàn duyên. Tiếc cho mình quá. híc híc
    6. Triều Viên
      Triều Viên
      Em bé à. Đừng suy nghĩ nhiều nhé, việc hầu hạ Phật Thánh là cả đời đâu có ngại chi. KHi nào có thời gian, thư thả anh mời riêng bé về nhà anh chơi. Hút thuốc lào, ăn trầu, ngắm đồng lúa và tối đến vừa ngủ vừa đuổi muỗi nha. Hì!
    7. đôngcuôngtuầnquán
      đôngcuôngtuầnquán
      anh ơi cho em xin lỗi anh. Vì hôm chủ nhật bố em ko cho đy nên ko dự anh hầu đc. Anh thông cảm hoan hỷ cho nhà em nha. Bao giờ Hữu duyên thiên lý xin đc tái ngộ tại bản từ sở tại. hjhj
    8. Triều Viên
      Triều Viên
      ok. khi nào có dịp về hp nhớ nhắn anh nha. nic của anh nè: bennhobinhyen
    9. MR.DANNY
      MR.DANNY
      Cái gì nói ăn thịt bằng em là ác thú hả...híc...Chẹp mà nhà bà ngoại em hải an HP đó...liệu mà xem xét hnào ra hp đưa em đi chơi nhé...đi làm đưa khách ra đồ sơn mà chả được đi đâu chơi cả..trông khách như trông trẻ ý..:D
    10. MR.DANNY
      MR.DANNY
      anh mà bắt nạt em em oánh...:(
    11. MR.DANNY
      MR.DANNY
      hic mod hả...quyền hơi bị to nha...:(
    12. kycunglangson
      kycunglangson
      dạ thầy khởi lại quá lời rồi được thầy khởi quý mến thật vinh hạnh quá sướng hết cả người :))
      em điều cái máy bay xướng đón thầy lên hà nội họp cùng anh chị em tối nay nhé hiiiiiiiii
      :D
    13. kycunglangson
      kycunglangson
      dạ nhà em xin có lời cảm ơn tới thầy khởi ạ
      nhà em nào co dám dau gì ai đâu tuy rằng mang tiếng là người bắc ghế hầu thánh nhưng còn ngu dốt lắm ạ có biết gì đâu ạ!
      em đang có ý định cơm nắm muối vừng xuống học hỏi thầy đấy ạ thầy hoan hỷ nhận em nhá
      hiiiiiii
      em hầu cũng vui anh ạ e k giám mời ai vì sợ anmh chị em lại phải vất vả vì em vậy thì cái nghiệp nhà em lại lớn lên mất
      thầy hoan hỷ nhé!
    14. Ô Đàm Bạt La
      Ô Đàm Bạt La
      ẹc
      cu này làm mình mắc ói quá đê .
      mà chán thật đấy
      gã truc lâm chắc sang sing xẻo trim rùi
      haizzzzzzzzzz
    15. Triều Viên
      Triều Viên
      Trời ơi? Chú mà lấy cụ Trúc Lâm ra là cháu toi đấy. Cụ Trúc Lâm "thâm nho lắm", kinh hãi lắm. Ở diễn đàn cứ mỗi lần cháu mà có một cái bài viết nho nhỏ, dân thôn bản hạ cháu không lo nhưng chỉ chờ nhất là ý kiến của mấy cụ: Đàm, Trúc, Trí Minh... gớm mấy cụ này mà đóng góp thì cứ gọi là ra tôm ra khoai. Khoái nhất là như thế. Cháu thì cái sự học không có nhiều nên còn nông cạn lắm, lại thêm cái phần ở nhà quê ít có sự giao lưu ít có sự cọ sát. Chú cũng thông cảm nhé. Mà dạo này Cụ Trúc Lâm đi đâu ý, chán thật. Hay mải đi cúng kiếm xiền nhỉ? hihi... Chắc cụ ấy giỏi về khoa giáo lắm, đúng là một bầu trời trí tuệ. Biết bao giờ có cái duyên mà thấy được các cao nhân đây... huhu...hihi...
    16. Ô Đàm Bạt La
      Ô Đàm Bạt La
      ẹc .
      bạn quá lời rồi .
      haizzzzzzzzzz
      bạn với bác truclam làm 1 cặp được đó .
      ca dao tục ngữ..........cứ gọi là lai láng
    17. DinhManh
      DinhManh
    18. truclamthientruong
      truclamthientruong
      ;;)Bác à, em mạo muội "đánh trống qua cửa nhà sấm", xin góp ý với bác ở comment này một chút nhé:
      http://hatvan.vn/forum/showthread.php?t=1073. Qua vài comment của các bạn trên Diễn đàn, em biết bác là người giỏi văn. Thế mà em thấy ở đó có nhiều lỗi chính tả đấy nhé! Viết thiếu dấu và sai chính tả trầm trọng đấy!
      "Chánh có những hoang tưởng không đáng có"

Với lại chữ "viên trường" của bác ý theo ý em nó phải là "miên trường". Viên trường thì là tròn dài; còn miên trường là dài dằng dặc; dài mãi mãi, tốt đẹp lâu bền

Trước đây em ngụ cư Điền Niêm Tân Hưng Vĩnh Bảo đó. Do đất thì lành, nhưng chim không được đậu nên em không ở đó nữa, chứ không là thể nào em cũng phải yết kiến bác đó!

Vài lời góp ý của em, mong bác cứ là đánh chữ đại xá cho!

Kính ạ!
    19. Khai Giác
      Khai Giác
      Khai giác hân hạnh. Nick yahoo của Khai Giác là truclam211@yahô.com
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Giới thiệu

Nghề nghiệp:
    ngồi một chỗ
    tham, sân, si