Lên SA PA xem tuyết rơi./.

Thảo luận trong 'Nhiếp Ảnh / Hội họa' bắt đầu bởi Hoabantrang, 3/1/13.

Lượt xem: 7,552

1. tonytran

tonytran Member

Nghịch dại kiểu chơi diêm khôn phết,cháy nhà có ngày vả laij ngửi mùi diêm sinh ung thư chết...

2. HườngBaby

HườngBaby New Member

Từ que một thì cháy sao được,mà hồi nhỏ ở quê bếp nhà ai cũng lợp gianh (rơm) nên nhiều nhà vô tình bị cháy lắm bạn ạ.

3. HườngBaby

HườngBaby New Member

Nghịch cái đó thú vị chứ,ung thư hay không thì sống chết có số rồi bác ạ.:))

4. tonytran

tonytran Member

Chơi diêm đốt rơm ... =))

5. anna

anna Member

đốt rơm nhà hàng xóm mới hay :))) lol

6. HườngBaby

HườngBaby New Member

Cái trò dùng diêm và dây cao su đi đốt cây rơm nhà hàng xóm thì hầu như đứa trẻ nào sinh ra và lớn lên ở khu vực trồng lúa đều chơi oy bác ạ.>:)

7. tonytran

tonytran Member

Hoan hỷ hoan hỷchơi khôn và ác thật...

8. HườngBaby

HườngBaby New Member

Nói đền đây chắc có người thèm tuổi thơ này lắm.:))

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

Bạn nói làm mình nhớ lại hồi mình tầm 3 tuổi(ngày xưa trẻ con ở quê đi chơi tự do mà),mình đi chơi với mấy đứa trẻ hàng xóm,tự dưng nhặt được cái bật lửa,hồi đó ko có bật gas đâu mà là cái loại dùng đá lửa ấy.Mình thử xem nó có dùng được không thế là đốt luôn cây rơm nhà chú mình.lúc đầu rơm cháy thấy thích thích,sau mọi người phát hiện ra hô hào ầm ĩ lên đổ nước vào dập lửa vì rơm đó dùng để đun nấu và là thức ăn cho trâu bò nữa mà.Lúc ấy bọn trẻ kia tố cáo chuyện mình đốt,về bị bố oánh cho 1 trận tơi bời.Không ngờ mây chục năm sau thằng cháu mình lại đốt cây rơm nhà hàng xóm nó như mình mới buồn cười chứ nhưng nó thì ko bị đánh như mình ngày xưa.

9. anna

anna Member

ko cái dại nào bằng cái dại này.đáng đời lắm:))

10. tonytran

tonytran Member

Khôn đến mức toàn bật diêm soi xăng xe của ông già, bôngx dưng thành nổi tiếng... Thix nghịch diêm mà =))

11. HườngBaby

HườngBaby New Member

thực ra là cũng thích nghịch kiểu đó bạn ạ,vì hồi đó 3 tuổi rồi thì biết là đốt cây rơm là sai nhưng vẫn thích,hihi.Hồi năm kia xui 1 thằng cháu con chị gái nhưng nó nhát nó ko dám làm :))

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:11 PM ----------

Thế bác ngày xưa toàn làm thế à?Thú vị nhỉ?

12. anna

anna Member

bạn bật hả.hahah.có thể tóm tắt thế này: ngày a tháng b năm c.bạn tonytran bật diêm soi xăng xem còn xăng ko.xăng còn tony mất.hưởng thọ .... tuổi :)))) hahahha.

13. tonytran

tonytran Member

Chịu thôi đó là tiểu sử của những e bé thông minh thix chơi diêm mà :))

14. HườngBaby

HườngBaby New Member

thế thì anna phải viết thành 1 đoạn điếu văn cho sinh động =))

15. anna

anna Member

đùa thôiO:).t mà viết điếu văn thì chắc các bạn khóc mấy ngày ấy chứ

16. HườngBaby

HườngBaby New Member

Thế thì bạn cho mọi ng mở mang tầm mắt bằng bản điếu văn cho tonytran đi bạn.

17. anna

anna Member

chịu thôi,năm hết tết đến nơi rồi.điếu văn để sang năm nhé :)

18. HườngBaby

HườngBaby New Member

Để sang năm giông cả năm ng ta chửi chết

19. anna

anna Member

oh hay chưa.thế chết hôm tết mà ko đọc điếu văn à.bạn này chán thật.việc nào ra việc đấy chứ.đã chết lại còn sợ giông thì đúng là ....>:)

20. HườngBaby

HườngBaby New Member

ơ,chết vào tết mình thấy ng ta làm đơn giản lắm,bỏ qua nhiều khâu