Lên Khăn....by Minh Thông

Thảo luận trong 'Khăn Áo' bắt đầu bởi bachua_sontrang_bk, 6/11/12.

Lượt xem: 24,972

Tags:
  1. bachua_sontrang_bk

bachua_sontrang_bk Thành viên Bị cấm

đúng ùi đey....cái này e like nhiệt tình. akaka

---------- Post added at 10:06 PM ---------- Previous post was at 10:03 PM ----------

behattieu173 và mọi người đừng gọi mình là thầy nhé. hjx. ngại lắm! gọi MT là quý hoá rồi....hi

---------- Post added at 10:10 PM ---------- Previous post was at 10:06 PM ----------

để cụ thể hoá là bao nhiêu kiểu khăn chầu thì nhiều lắm bạn ah....
    "Phú quý sinh lễ nghĩa"....Khăn áo ngày càng cách tân đổi mới thì kiểu lên cũng vô số. hjhj. Và mỗi người có 1 đặc điểm lên khăn khác nhau ko ai giống ai.
    Quan trọng là mình tạo ra phong cách riêng cho bản thân mình bạn ah....

2. bamboo54

bamboo54 New Member

vote cho câu tl đúng là Minh Thông ====> ý là Thông Minh

Chỉnh sửa cuối: 10/11/12
  3. bachua_sontrang_bk

ui ui...vinh dự ghê ạh! O:) Cảm ơn bác bamboo54 đã vote cho e! keke...;;)

4. concalon

concalon New Member

Cố gắng lên Minh Thông e nhé - Cảm ơn đã có các bài vở rất hay và hữu ích dành cho các bạn yêu thích công việc này / Trân trọng / Anh Hải Kình

5. bachua_sontrang_bk

Dạ vâng. Cảm ơn anh! Em sẽ cố gắng những gì em biết để có thể giúp được mọi người yêu thích công việc đó. ;)

6. behattieu173

behattieu173 New Member

hì, cám ơn MT nha. tại ở trên chuyên mục khăn áo có a kêu là nhiều loại kiểu khăn .... nên m mún hỏi. hihi.

7. bachua_sontrang_bk

vâng, mọi người cứ trao đổi thoải mái đi...e lập ra top này chủ yếu là để cùng nhau chia sẻ, bàn luận hay thắc mắc những gì liên quan đến khăn áo mà. hihiO:)

8. anna

anna Member

MT ơi.lên khăn thì cần có những dụng cụ j thế?.........béhattieu 173 đâu vào học tiếp nào

9. sontrang_luccung

sontrang_luccung New Member

ý tưởng của em Minh Thông rất hay.Đợt tới này em phối hợp cùng kycunglangson là anh Tuấn và 1 số em nên làm 1 video cho cụ thể hóa em ah.Nói chung là lên khăn hàng chầu thì cũng chỉ như vậy thoai còn thiên biến vạn hóa hay không là ở giá cô bé.nhiều kiểu vô cùng.lên diện đẹp là thứ 1 tay khăn lên có muốt khăn 1 phát ăn ngay từ đường vuốt đầu tiên để chít gim mà k cần chỉnh lại. thứ 2 phụ thuộc khuôn mặt ông đồng bà đồng thứ 3 là sự phối hợp của phụ kiên hoa cài lược dắt có đẹp hay k.đó là ý kiến cá nhân anh thoai nha Minh Thông đừng băm chém anh nhé

10. bachua_sontrang_bk

Hihi...e hok dám băm chém đâu nhaz. =)) Mà a nói thế cũng là thay lời của bao nhiêu người rồi, sao e dám băm chém gì. kaka.

---------- Post added at 05:36 PM ---------- Previous post was at 05:33 PM ----------

Tuỳ nghi vào điều kiện mà sắm sửa thôi bạn ah...
    Nếu chỉ là để tập lên khăn mà ko phải đi hầu dâng chuyên nghiệp thì đơn giản thôi mà.
    1 khăn vành dây
    2 loại khăn chầu khác nhau
    1 khăn cô
    ghim cài
    và có thể hơn nữa thì 1 bộ phụ kiện mini ( mặt đá, hoa nhí đá, hoa nhí vải, hoa to, trâm cài...)

11. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

minh thông làm toppic này rất bổ ích

12. behattieu173

behattieu173 New Member

khăn vành dây ;là ntnào vậy MT ơi? m k biết có gì MT giúp đỡ nha

---------- Post added at 08:05 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

đã có mặt rồi đây. anna đâu rồi?

13. anna

anna Member

ai goi tớ đó có tớ đây.hihihi

14. behattieu173

behattieu173 New Member

hihi. nhưng MT đã dạy đâu chớ nhể. thế mà gọi ngta học kìa. hihi

15. anna

anna Member

kệ.cứ điểm danh.khi nào MT dạy thì ta học.kakak.mà khăn vành dây là cái khăn có thêu rồng phượng quấn vòng tròn quanh cái khăn xếp đấy.

Chỉnh sửa cuối: 12/11/12
  16. behattieu173

behattieu173 New Member

đấy ngta gọi là nét mà :) hay tớ sai. nét là dành cho hàng quan còn hàng cô là vành dây?

17. bachua_sontrang_bk

hihi. Nét khác mà khăn vành dây khác. Khăn vành dây nó giống khăn xếp quan ý, nhưng vòng khăn nó nhiều hơn mà mình vẫn lên khăn giá Chầu với thêm kái nét để lên hàng Cô đây thây. :D

18. thomasdoan

thomasdoan New Member

đẹp quá
    up lên nữa đi em ơi

19. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

cái khăn mà lúc hầu quan xong thỉnh chúa chầu thì là tụt cái khăn xếp ra đeo cái khăn mới vào ý :):) nó là khăn vành dây ;;)

20. bachua_sontrang_bk

Khiếp thôi....Miêu tả phũ phàng giữ vậy! haha
    =))