"Cậu đồng” đòi làm trụ trì chùa

Thảo luận trong 'Tin tức Đạo Mẫu' bắt đầu bởi conchudangyeu, 13/7/11.

Lượt xem: 5,726

1. hoidongcacchua

hoidongcacchua New Member

ấy chết ai lại đạp vỡ mặt người ta hoan hỉ hoan hỉ...mô phật

2. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

Vẫn đúng lẽ Kình Phật trọng Tăng - Kính Thánh trọng Đồng. Chả cứ làm tăng mà lại được trọng, 20 năm yên bình chẳng sao giờ có đất xây chùa, có tiền của tu bổ thì lại vỡ ra tranh chấp, Chẳng biết giáo hội ở đâu lúc chùa nghèo cảnh khó, chẳng biết dân trông vào đâu lúc nền cũ chùa xiêu??? để đợi đến ngày mát mặt nở mày, cảnh chùa khang tranh, thì lại lôi kéo nhau ra tranh chấp. Sư lấy điều giáo hóa của nhà Phật, học điều khiêm nhường cung kính như vậy thì kể cũng lạ....Cậu đồng chẳng ít thì nhiều 20 năm phụng sự đèn nhang, sao giờ chẳng nỡ nhìn vào đấy để mà suy xét cân nhắc????? Cứ luẩn quẩn mãi thế rồi viết bài báo ra để hạ thấp cậu Đồng, nhưng nội tình bên trong thì ai biết nó như thế nào??? Cho nên cũng đừng vôi chê trách ai cả. Chưa biết sai đúng là ở đâu, lý do gì mà nên cảnh như thế cơ mà???

3. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Ngay cả bên Phật tử việt nam.net họ thuần là Phật giáo mà họ comment còn thương cho người yếu thế, chẳng qua người ta cua ốc chả biết bấu víu vào đâu, bọn nhà văn nói láo, nhà báo bốc phét, buộc án gán tội cho một kẻ đáng thương chứ cậu đồng kia mf ranh ma thì người ta đã viết báo về ông sư cướp chùa trước rồi.

4. Thanh Tùng

đặt giả thiết là sư cướp chùa đi. Như thế thì ai biết đc đúng ko? Nội tình sự việc chẳng ai biết như thế nào thì đừng vội đánh tiếng xấu cho cậu Đồng Tiến. Sao cứ phải nhìn vào cái mác sư là ngay lập tức mọi cái "sư" làm, "sư" tham gia, "sư" chỉ đạo đều là đúng ???? Xl , đồng có dăm bảy loại đồng thật, nhưng sư cũng trăm vạn kiểu sư....Chẳng biết đằng nào mà lần được đâu/

5. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Thanh Tùng nói đúng đấy, mấy hôm nữa anh lên Hà Nội anh sẽ qua thăm người ta khổ thân, ngoài 50 tuổi rồi, vợ con không có, 20 năm phụng sự Phật Thánh giờ bỗng chốc thành kẻ phá hoại chẳng qua là có kẻ gian manh muốn cướp chùa.

6. mantico

mantico Quản Trị Website

Cho em đi với . Vì em ko hiểu rõ sự việc cũng ko dám tranh luận ở mục này

7. Thanh Tùng

Cho em đi với anh...Em cũng muốn tìm hiểu thêm ạ. Nếu đúng là tranh chấp cướp chùa thì cũng có lời động viên, an ủi đến cậu ấy ạ.

8. Trí Minh

Trí Minh Active Member

16 anh lên 2 em đi cùng để viết một bài phản pháo.

9. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

nhà tôi tính nóng con nhà có tí tay chân nên nhiều lúc nóng ko chịu được
    nhưng nghe đòng chí trí minh nói là cậu đòng này cũng trăm cái khổ lắm

10. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

cho xin 1 chân nhé.nhà em cũng muốn biết thực hư ra sao

11. Thanh Tùng

sao lại 2 anh em??? ko có em à????

12. Trí Minh

Trí Minh Active Member

2 em đọc kỹ đi trời ơi là đất ơi, tôi hận bọn hồ đồ không đọc kỹ...............

13. Thanh Tùng

=)). E xin lỗi ạ :)

14. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Yên tâm đi thế là có 4 anh em rồi, kéo một đoàn xuống đó bênh vực kẻ yếu....

15. conchudangyeu

conchudangyeu Thành viên Bị cấm

ôi zời ơi 4 đứa à , xuống bốn xuống may là 2 đứa về

16. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Chả hiểu em đang lảm nhảm cái gì nữa, anh sáng dạ nhưng phải cái hôn tâm, em nói rõ xem nào nhóc.

17. mantico

mantico Quản Trị Website

e xin phep đi theo hóng hớt,có thầy nào cho em đi chắp táp vụ này không a.????

18. Thanh Tùng

Em này càng ngày càng tỏ ra mình ít một số thứ ấy nhỉ.....

19. mantico

mantico Quản Trị Website

Bé con,ngoan nào,mình lớn rồi đừng để cho các anh chị phải phật lòng vì cách xưng hô của mình em nhé ;;) ngoan đi chị cho kẹo.

20. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Theo anh biết bốn đứa em nói thì hình như đều là hơn tuổi em đó. Để người khác tôn trọng nể phục mình thì hãy tôn trọng người khác