Cậu Tú , Nick diễn đàn là Zick

Thảo luận trong 'Bộ ảnh : Đoàn Kỳ Thanh' bắt đầu bởi doankythanh, 25/2/12.

Lượt xem: 13,286

1. Myn

Myn New Member

Hình như b. bị nhầm lẫn ở đâu chứ a ý căn cô bơ mà :|

2. AntonyTran

AntonyTran New Member

em là ai mà khẳng định rõ thế? em đôngcuongtuanquan của anh nói cũng có lý đấy chứ???

3. minhty_ls90

minhty_ls90 New Member

he he tại bận công bận việc mà, với lại lần này em có mời đâu. hi hi thôi lần sau nhé
    mà này mọi người đãngôn xao loạn hết cả lên vì em là căn gì đấy sao hôk ra mặt cho rõ ràng đi em

4. AntonyTran

AntonyTran New Member

Phải công nhận, nói công tâm là em zick kùté hầu đẹp lắm, sinh động nữa, nếu các bạn cũng tham gia dự buổi hầu của em zick như tôi thì mới thấy đc...

5. Myn

Myn New Member

E là ai chắc hôm a í hầu cũg có thấy e r` =))

6. AntonyTran

AntonyTran New Member

ặc2, anh biết mặt nhưng sao mà biết nick em đc??? vả lại hôm ý anh âm thầm dự hầu chứ k công khai gì cả...

7. Myn

Myn New Member

a là a áo xanh hay áo đen :-" e ngồi khăn áo cho a í mà :)

8. AntonyTran

AntonyTran New Member

à ! khả năng a đoán em chính là tên tay hương, cạo đầu hình quả dưa đúng k???

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

à cái cậu tay khăn hả??? uh` nhìn mặt cũng hiền hiền, mà em biết anh ngồi ở đâu? mà hỏi anh áo đen hay xanh???

9. Myn

Myn New Member

Sai r` e tay khăn :D e tkấy 2 người ngồi đằg sau fía ngoài mà :> nhưg k biết ai vs ai thôi . E vào đây cũg là lần đầu tiên :D

10. AntonyTran

AntonyTran New Member

hê hê đúng rồi đấy, anh mặc áo đen, anh già rồi, béo lắm, còn em ngồi cạnh là thằng em anh cũng là thành viên diễn đàn... Hôm ý xem thấy zick nó hầu công nhận là vui, vẫn giữ đc bản sắc mà lại vui nữa... mà nó đi xuyến nhìn đẹp nhỉ? anh k tài nào đi như thế đc, anh hầu 4 năm rồi mà chỉ đc mấy giá hàng Quan và 3 già Hoàng còn tạm đc thôi ý...Anh bái phục nó lắm.

11. Myn

Myn New Member

Hêhê., Thế hóa za e nhìn đúg >:) tkấy 3 e chỉ e mới biết chứ đag hì hục lên khăn cũg k để í bên ngoài lắm .. đc cái năm nay a Tú hầu vui đền vui fủ k bị lỗi gì hết ., đc mẹ Dug yêu quý nhất trog số các con nhag của mẹ mà :p hihi .,

12. AntonyTran

AntonyTran New Member

hê hê vậy thì anh mừng cho nó, hoan hỷ đầu năm hầu vui vẻ thế này cả năm lộc lá lắm đấy. Gửi lời hỏi thăm của anh cho nó nhé? bg anh phải đi họp chút, chúc em ngày an lành , vui vẻ nhé?

13. Myn

Myn New Member

Vâg e sẽ chuyển lời đến a ý :p tks a nhé :D

14. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Việc nuốt hương ngậm lửa là việc có từ lâu trong nghi lễ hầu thánh. Nếu xét dưới góc độ tâm linh thì việc nuốt hương ngậm lửa là thể hiện sức mạnh quyền uy của các vị thánh. Nếu nhìn dưới góc độ nghệ thuật thì đây là một hình thức để thu hút, tạo sự phong phú , gây sự kích thích tạo sự hồi hộp cho người xem ( nguời đi dự hầu ) Tuy nhiên với suy nghĩ riêng của bản thân mình thì việc thể hiện sức mạnh quyền uy hay tạo một hình thức thu hút thì không nhất thiết phải thực hiện việc nuốt hương ngậm lửa bở- ki vì hình ảnh đó không được đẹp đặc biệt là với các thánh bà nó làm giảm đi hình ảnh đoan trang đai các cốt cách thần tiên của các vị thánh. Thứ nữa đó là chưa kể đến việc nuốt hương ngậm lửa có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ ( gây bỏng ). Đây là suy nghĩ riêng cá nhân có gì không phải mong các bạn bỏ qua

15. zjk kùté

zjk kùté New Member

. . . . . . . . . .. . . .. .. . . . .. .

Chỉnh sửa cuối: 16/11/13
  16. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Đó là hành động khi lên đồng, hay còn gọi là thượng đồng. Phổ biến ở Trần Triều hơn tứ phủ. Nhưng nó lại không phải là hành động của hầu bóng.

17. Myn

Myn New Member

Có vẻ 2 ng- thíc bàn luận về việc ngậm lửa ;;) e ngĩ 2 ng- nên lập riêg topic để bàn luận nhé
    :>
    Nc' sôg k fạm nc' giếg :-j m~ người thờ 1 chủ khác nhau mà :O ngta lgì thì kệ ngta đi :-j
    E thấy a Trí Minh có
    vẻ thích vào xỉa xói ngta qá nhỉ :))
    T
    ính e nó thẳg 2 a thôg cảm :)) có điều ji k fải thì lsau e rút kn :-j e b' a là Mod r` khổ lm' :))
    C
    ái gì nên hoan hỷ thì hoan hỷ đi 2 a ạ .. đừg bới móc qá :>

Chỉnh sửa cuối: 27/2/12
  18. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Thứ nhất lần sau bạn viết cho đúng chính tả. Đừng viết ngôn ngữ 9x. Vì diễn đàn đây không chỉ là nơi dành cho các bạn mà còn có những người lớn tuổi vào.

Thứ hai trước khi comment phúc đáp một vấn đề gì thì hãy đọc kĩ rồi hãy nói. Chúng tôi không có xỉa xói và cũng không có ý động chạm gì đến thanh đồng ở trên. Chúng tôi có nói là bạn đó sai và không được làm thế đâu. Chúng tôi chỉ nói là ý kiến cá nhân có gì mong các bạn bỏ qua. Bạn bênh vực thanh đồng ở trên là quyền của bạn nhưng bênh vực thì cũng cần phải nhìn và đọc kĩ

Thứ ba diễn đàn mở ra là để mọi người tranh luận. Tranh luận trên phạm vi cho phép của diễn đàn. Thí dụ nếu có tranh luận về những bức ảnh của thanh đồng ở trên thì cũng phải chấp nhận nếu những tranh luận đó không có gì xúc phạm hay vi phạm. Bởi vì khi đã chấp nhận đưa lên đây thì phải có chấp nhận cho bình luận. Hay theo bạn ta chỉ được comment chuyện riêng tư giữa hai người, comment những chuyện chẳng liên quan

Chỉnh sửa cuối: 27/2/12
  19. Tu_Bi_Hy_Xa

Tu_Bi_Hy_Xa New Member

A Di Đà Phật mọi người hoan hỷ cùng rút kinh nghiệm. ;)

20. AntonyTran

AntonyTran New Member

Thôi nào, anh Bảo Hoàng nói cũng có cái đúng ở phương vị cá nhân, chỉ là tranh luận ở khía cạnh hẹp thôi mà, anh ý và Thầy Trí Minh cũng có nói là vì ở khía cạnh cá nhân nên mong các em cũng bỏ qua cho mà??? nên em Myn k phải lăn tăn gì nhé??? 2 bên k có vấn đề gì cả, nếu anh hầu lần sau mà cũng đc up ảnh lên cũng mong Myn & zick kùte' vào tham luận để anh học hỏi thêm nhé? 2 bên k có vấn đề gì cả cho nên chúng ta ngừng tranh luận tại đây...Cám ơn diễn đàn - Ban Quản Trị - Cám ơn chủ topic này...