Hỏi ngày khởi công làm bếp trong tháng 8 Ân Lịch.

Thảo luận trong 'Chiêm tinh – tướng số - tử vi' bắt đầu bởi AnhNam_BG, 7/9/11.

Lượt xem: 7,108

1. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Mê tín dị đoan quá, làm ngày nào thì ngày đó đẹp. làm hướng nào thuận tiện là được rồi. Xem bói ra ma quét nhà ra rác.

2. LONGHOACHANNHAN

LONGHOACHANNHAN New Member

bác trí minh ơi đây khôn phải là mê tín đâu ạ là phong thủy bác ạ

3. AnhNam_BG

AnhNam_BG New Member

Biết vậy nhưng vấn đề tâm linh nên phải làm cho phải phép ạ! Bác Trí có biết hôm em về nhà ông chủ tịch HĐQT Vincom, ông ấy nuôi 2 ông chuyên bói bài để ông ấy làm ăn ạ! Có thờ có thiêng, có kiêng có lành thôi ạ!

4. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Anh biết chứ, suốt ngày thấy người ta xem bói, xem toán, nhưng thái quá thì không nên.

5. LONGHOACHANNHAN

gời ngày tôi đã nói rồi
    còn hướng bếp theo sơ đố của anh đều là hướng khôn cả tây nam mà cửa khôn
    bếp hướng khôn lướng tổ tỳ hoa thổ sinhkim
    vì vậ luạn ra rằng
    hướng này thì tiền của có dư, nhưng có 1 cái hại là nhiều âm ít dương , nữ nhiều nam ít
    phụ nữ chủ quản gia đình, thôi tôi nói tới đây thôi bát thuần khôn mà
    anh nên đặt bếp ở càn hướng sẽ tốt hơn, âm dương sẽ điều hòa, mà càn hướng là ở tây bắc, nhưng trước bếp có nhà vệ sinh tôi e là khong hay lắm

---------- Post added at 10:22 AM ---------- Previous post was at 10:20 AM ----------

vâng tốt nhát đừng quá mê muội nhưng người xưa có nói , nhất số nhì vận tam phong thủy bác ạ

6. AnhNam_BG

AnhNam_BG New Member

Có phải là toàn con gái ko ah? Vì nhà cháu có 1 bé gái đc 6 tháng tuổi rồi ạ! huhu:(:)(:)((

7. LONGHOACHANNHAN

vâng chuyển bếp hướng càn thử vận mới anh nhé

8. AnhNam_BG

AnhNam_BG New Member

Bác vẽ cho em cái hướng và chỗ đặt bếp trên hinh với ah. Cháu đâu biết Càn là chỗ nào ,hướng nào đâu ah! Có phải bác định đưa bếp nhà cháu vào sau khu vệ sinh ko ạ?

Như trong hình phải ko bác LONGHOA???

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 9/9/11
  9. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

bác chửi xéo em đấy nhé

10. LONGHOACHANNHAN

hình vẽ kia ko phải tôi vẽ, ko nên để sau nhà vệ sinh ko tốt, bạn để cùng dãy với vòi nước đấy, chuyển vòi là được, mà bạn hỏi ngày khởi công bếp chứ có hỏi hướng đâu, ngày kởi công tôi đã nói rồi, giờ tôi cũng đã nói, bạn nếu cảm thấy chưa thực sự an tâm thì làm theo như nười xưa tưng làm đấy, làm bếp vào phương đông bắc là tốt nhất, vài lời thô kệch mong bạn đừng rối chí, cái quyết tâm của bản mới là cái quan trọng, ngày giờ bạn hỏi tôi đã trả lời rồi

11. AnhNam_BG

AnhNam_BG New Member

Thanks LONGHOACHANNHAN nhé!

12. LONGHOACHANNHAN

ôi không có gì đâu bác giúp bác được là thấy vui rồi

13. a.k.h

a.k.h New Member

lắm thầy nhiều ma.với mình ngày 26/8 là ngày tốt và phù hợp cho việc động thổ xây dựng các công trình liên quan đến kinh doanh làm ăn ví dụ như xây quán bán hàng ,xây kioot ,xây chợ,,...chứ không phù hợp cho việc xây bếp làm nhà.
    con ngày 29 thì cực không tốt,nếu bạn khởi công trong ngày này thì trong khoảng 1 tháng sau trong nhà sẽ có người gặp điều không may
    xin lỗi nếu góp ý của mình làm bạn không hài lòng.nhưng đây là 1 diễn đàn.mình có quyền nói những điều mình biết

14. LONGHOACHANNHAN

cái nay còn tùy thuộc vào tuổi người ta nữa bạn ạ, người xưa nói năm tốt không bằng tháng tốt,tháng tốt không bằng ngày tốt, ngày tốt không bằng giờ tốt. Có thể tôi nói chưa đúng, vậy bạn nói giúp bạn ấy ngày nào trong tháng 8 tốt cho việc xây bếp với ạ, để bạn ấy đừng rối chí

15. nhất trí //////////////

---------- Post added at 04:35 PM ---------- Previous post was at 04:30 PM ----------

xàm . ai dám bảo ngày 29 /8 cưc xấu
    chỉ vì nó là ngày hắc đạo trực bế à .
    cả cái sao đại cát của người ta mà dám nói xấu
    haizzzzzzzzzzzzzzzz

16. a.k.h

a.k.h New Member

người ta dám nói Tốt theo hiẻubieets của người ta.mình theo hiểu biết của mình, mình cũng dám nói xấu.bây giờ sách tử vi,phong thủy bầy bán lan tràn toàn tam sao thất bản...Cái này mình nói theo kinh nghiệm của mình thôi.chứ cũng chẳng quan trọng hắc đạo hay hoàng đạo,sao cát hay sao hung...đó cũng chỉ là ý kiến của riêng mình.nói để mọi người tham khảo chứ không có ý làm cho người ta thêm cân nhắc linh tinh.chứ mình không xàm như bạn nói

---------- Post added at 02:25 AM ---------- Previous post was at 02:18 AM ----------

mình cũng nghe thầy mình nói câu kiểu như này khi thầy dậy mình cách xem ngày chọn giờ cho thân chủ.đó là cách để mình biến hóa khi giúp người ta lựa chọn ngày giờ làm các việc trọng đại.nếu như việc của người ta là không thể trì hoãn mà phải làm vào năm đc coi là xấu với mệnh thân chủ thì.năm xấu sẽ có tháng tốt, tháng xấu sẽ có ngày tốt,ngày xấu sẽ có giờ tốt

17. LONGHOACHANNHAN

[/COLOR]
    mình cũng nghe thầy mình nói câu kiểu như này khi thầy dậy mình cách xem ngày chọn giờ cho thân chủ.đó là cách để mình biến hóa khi giúp người ta lựa chọn ngày giờ làm các việc trọng đại.nếu như việc của người ta là không thể trì hoãn mà phải làm vào năm đc coi là xấu với mệnh thân chủ thì.năm xấu sẽ có tháng tốt, tháng xấu sẽ có ngày tốt,ngày xấu sẽ có giờ tốt
    [/QUOTE]

đúng tôi đã dọc kỹ và bạn đó muốn xây bếp trong tháng 8 nen toi chon được mấy ngày đó thôi chứ thực ra cả cái tháng 8 này sau tiết bạch lộ ,Tam sát tại Đông, trên các phương Dần, Mão, Thìn kỵ động thổ. nói chung là chọn được giờ tốt ngày tốt là được lắm rồi, cầu toàn thì khó lắm

18. AnhNam_BG

AnhNam_BG New Member

Các cao nhân cứ cho em ý kiến ạ. Em cảm ơn các bác vất vả vì nhà em ạ!