Video OFFLINE 5

Thảo luận trong 'Giao lưu lần 5' bắt đầu bởi o0oatmo0o, 8/9/11.

Lượt xem: 6,538

1. o0oatmo0o

o0oatmo0o Công thần

Thanh đồng : Phùng Minh Trí
    Thủ Nhang Đồng Đền Ái Mộ Linh Từ - Gia Lâm
    Cung Văn : Nghệ Nhân Hà Vinh - NSUT Văn Ty - Trịnh Ngọc Minh
    Với Nguyễn Phương Mai ( Thập lục ) /Ngô Đức Tuấn ( Trống phách ) /Vũ Đức Tuấn ( Nhị ) / Hoàng Tiến Hùng ( Nguyệt )

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=SE1F0JpDQw4&feature=related[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=XUYQi6LsdxE[/YOUTUBE]

Last edited by a moderator: 8/9/11

Bình Luận Bằng Facebook

2. thanthoai

thanthoai New Member

Hôm đấy cung văn rất nhiều...Nhưng ko có anh Quang Hưng Yên...Sao ko nói đến Sáo nhỉ ? Mấy anh em sáo rất nhiệt tình là đệ anh Dực...ko thấy diễn đàn nói đến trong đội dàn nhạc cung văn...

3. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

lạy chầu bây giờ nhớ lại xem video mà hay còn quẩy lạy chầu

4. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Hôm đó Anh Quang hưng yên có tới với buổi offline xong do có việc nên anh phải về sớm.
    Cảm ơn bạn đã nhắc BTC sẽ bổ xung tên. ( BTC chưa kịp bổ xung hết kinh mong anh chị em biết tên mấy anh thổi sáo hôm đó thì cho BTC biết để kịp bổ xung tên )

5. hoang.bao198x

Mỗi người một ý thích, làm nghề cung văn như là làm dâu thiên hạ. Mười người mười ý, mỗi người một ý thích nên khó nói lắm. Em thấy các nghệ nhân hát không hay, nhưng hôm đó anh thấy có rất nhiều người yêu thích. Đối với diễn đàn hôm offline vừa rồi mời được các nghệ nhân đến và giao lưu với mọi người là một điều tuyệt vời mà diễn đàn không thể ngờ

6. HườngBaby

HườngBaby New Member

Bạn ơi mình là con gái,nghe lại trên youtube thì đúng là âm thanh ko chuẩn như nghe trực tiếp đâu,Bạn ở đâu,từng nghe những ai hát,những cung văn nào giới thiệu cho mình với

7. hoang.bao198x

Mỗi người một quan điểm em ah. Anh cũng không có ý tranh cãi với em. từ " hay " là một từ rất trìu tượng khó có thể định nghĩa như nào là hay và phải có những yêu tố như nào mới gọi là hay. Anh nghĩ hay và không hay phải để số đông đánh giá. Em thấy không hay em có quyền không nghe, em có quyền nhận xét của mình.

8. HườngBaby

HườngBaby New Member

ĐÚng đấy ạ,số đông là quan trọng

9. HườngBaby

HườngBaby New Member

Khi họ thu đĩa để bán thì chất lượng âm thanh phải rất tốt,xử lý kỹ,bạn có hiểu điều đó ko?

10. HườngBaby

HườngBaby New Member

bạn có biết có những ông giáo sư dạy 1 số học sinh,sinh viên ko hiểu,còn những người khác thì hiểu ko?và người ta nói rằng những người ko hiểu là do ko đủ trình để hiểu

11. sontrang_luccung

sontrang_luccung New Member

huongbaby ơi nói nhiều làm gì cảm thụ cái hay cái đẹp thì tùy thuộc vào sự tinh tế mỗi người mà
    cái chính là mọi người đòi baby vụ trà nè,đi trả tiền đi haaaaaaaaaa

12. daidao

daidao New Member

Bạn ơi trên link đấy ai hát mà hay thế.
    Mesi pro thật.Độc Khẩu địch quần hùng.

13. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Opera là một loại âm nhạc không phải ai cũng hiểu, giao hưởng thính phòng là loại nhạc không phải ai cũng nghe. Ca trù là một loại hát kén người, ngệ thuật tuống giờ không ai xem nhưng nó lại là đỉnh cao của sân khấu. Không phải ai học từ nhỏ cũng giỏi, cũng như vậy em nghe văn từ trong bụng mẹ chưa chắc thẩm âm của em đã giỏi và em đã hiểu hết về hát văn. Nghệ nhân Hà Vinh là một cây cố thụ trong làng văn hầu, NSUT Văn Ty là một cây cổ thụ trong làng văn thờ và văn sân khấu. Đây là 2 cây đại thụ trong làng văn không những các nhà khoa học âm nhạc công nhận mà cộng đồng hát văn còn đánh giá cao. Các em không cảm thụ được nó cũng là điều dễ hiểu. Còn để mà chê thì anh không chê một ai cả, nhưng các em chê 2 cây đa này thì có lẽ cần phải xme lại.

14. anhtien71

anhtien71 New Member

Chán thật...

---------- Post added at 02:01 AM ---------- Previous post was at 01:53 AM ----------

Mình hiểu thêm về bạn một chút ....

---------- Post added at 02:07 AM ---------- Previous post was at 02:01 AM ----------

Công nhận nghe hát mà kinh người...không còn từ hay hơn để tả.

Chỉnh sửa cuối: 10/9/11
  15. minhty_ls90

minhty_ls90 New Member

mình có xem và nghe theo đường link bạn gửi mình công nhận là văn đó cũng hay nhưng cũng không có nghĩa là văn trong buổi offline là không hay giống như bạn nói là các nghệ nhân "già" hát như "hết hơi" mình không tán đồng với ykieens đó đâu. và mình cũng đồng ý với ý kiến của mọi người nói là bạn phát ngôn hơi tự tiện 1 chút hi hi tất nhiên là tự do ngôn luận. cnf nữa không biết bạn có biết không nhưng mình dám khẳng định rằng âm thanh trong đường link bạn gửi sắc nét như vậy là vì người quay cắm trực tiếp dây mic vào đường ra của dây loa. ha ha
    đồng ý với ý kiến anh trí minh nghe văn từ nhỏ hay từ trong bụng mẹ không có nghĩa là khi lớn lên hay ra đời thì 100% có đôi tai thẩm âm đúng 100% ha ha có khi còn tai nổ tai xịt ý chứ

---------- Post added at 02:30 AM ---------- Previous post was at 02:26 AM ----------

hôm nay mới được nghe và xem 2 clip (phần 4) cả nhà ạ hi hi hay thật đấy nghe sướng hết cả tai ha ha

16. khánh minh

khánh minh New Member

văn hát hay thế này mà còn có người chê được mới là lạ.anh trí hầu sang và đẹp wá

17. HườngBaby

HườngBaby New Member

Vụ trà thì bác DinhManh có mời tất cả nhưng tuần này mình bận rồi,ko đi đươc.,tiếc quá

18. doatphach

doatphach New Member

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=TwVlCKF3Qjs&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Video bạn gì đưa là Thanh Long đàn nguyệt và hát luôn đó

Chỉnh sửa cuối: 11/9/11
  19. Trí Minh

Trí Minh Active Member

To ANh Tiến 71 em là người cầu thị em muốn biết ý anh ở phần trích dẫn như thế nào, nếu nhạy cảm và tế nhị đến nối không post trên diễn đàn được thì anh gửi PM cho em. em sẽ xem lại mình và sửa đổi để dễ hòa đồng với mọi người, cám ơn anh.

20. khahan79

khahan79 New Member

Hôm mở phủ mình rất có duyên mời được pác Vinh đến hát văn, công nhận là hay, vì pác Vinh hát văn theo lối đồng cổ, rất kén người nghe, tùy độ thẩm thấu của từng người.