"The Medium = Trung" - một dạng thức PR hay là kiểu dập khuôn "love man - love woman" ??????

Thảo luận trong 'Phòng họp' bắt đầu bởi Thanh Tùng, 2/8/11.

Lượt xem: 8,805

1. ducnangthangso

ducnangthangso New Member

2. mantico

mantico Quản Trị Website

Diệu Hoa cảm ơn bạn đã nhắc khéo,thực sự DH đã và vẫn đang theo dõi chủ đề này từ
    trc khi được đưa vào đ.d.Thật lòng là ngay từ đầu,khi xem xong clip này trên You tobe,Hoa đã
    có cảm rất bực bội và rất không hài lòng về"con tép" này,có thể Hoa hơi khắt khe
    nhưng bản thân Hoa từ khi còn là "trứng" cho đến bay giờ thì có 1 sự phân biệt rõ rệt giữa việc trần gian và việc Tiên Thánh và giữa lề lối và phép tác.Nhưng khi chúng ta Loan Giá
    Phụng Hành thì tuy hai mà một,dẫu một mà hai bởi một ở đây chính là TÂM chúng ta
    với các bậc Thánh.Xã hội bây giờ do chịu nh tác động từ sự phát triển nên nhận thức về tâm linh nói chung và Đạo Mẫu nói riêng của mỗi con người đều rất khác nhau.Đồng bóng cũng vậy,muôn hình vạn trạng chẳng ai nói hay và vỗ ngực để khẳng định mình là người LỀ LỐI,Hoa xin nhấn mạnh sự LỀ LỐI ở đây bởi Cụ Đồng nhà Hoa chưa bao giờ dạy đến đoạn máy bay và tầu thủy thay cho Tượng,Mã,hay ông Lốt cả.Hay đấy cũng là 1 sự thiếu xót của Cụ chăng ???;) Cụ Đồng nhà Hoa dạy : Không biết thì con dựa cột mà nghe. Hoa được "học Đồng" và nhận thức đồng bóng theo 1 lối cổ hủ nhà quê và dân gian nên Hoa vẫn đang phải theo dõi học hỏi và mở rộng kiến thức thông qua những ý kiến đóng góp của các bạn và các em.không biết gì nên ko dám đưa ra ý kiến nhảm để cho rôm chủ đề.còn nhận xét về Bà Đồng này,thì xin phép cáo lỗi cho Hoa,bởi Hoa chưa thuộc đẳng cấp để đưa ra bình xét nên miễn bình luận.Nhưng Diệu Hoa đặc biệt trân trọng và nhất trí vs những quan điểm bạn vừa nêu trên.Cảm ơn bạn :)

Last edited by a moderator: 10/8/11
  3. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Có Mod nào sửa bài của Đức Năng Thắng Số không hay bạn ấy tự sửa mà phần Diệu Hoa trích dẫn thì đủ, còn phần của ĐNTS thì lại không đủ là sao.

4. truclamthientruong

truclamthientruong New Member

Cũng chỉ là bàn luận thôi, có gì đâu mà "đao to búa lớn" thế

Mèo cào chẳng xể phên
    Mặt rỗ đâu sợ mưa rào
    Nên cũng chỉ là "chém gió" cho qua ngày thôi mà.

5. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

đây chỉ là nêu quan điểm, mình thấy bạn maclong nói chuyện toàn tự suy diễn và tự cao tự đại, háo thắng lúc nào cũng cố cái cho bằng được, nói thì đao to búa lớn

Chỉnh sửa cuối: 10/8/11
  6. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

nhà em đạo học ko có mấy chẳng dám bàn luận nhiều.
    cảm ơn bác đức năng thắng số nhớ được cái tên là mừng lắm rồi
    thực ra loại đồng cua ốc kiếu này bây giờ đầy nói mãi làm gì cho mệt
    nhà em quan điểm là" bài trừ".vậy thôi.mê tín dị đoan láo lếu, tốn tiền tồn của ko phải lối.
    chẳng biết mình đã giầu hơn ai mà bày đặt làm sang

7. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Đề nghị nghiêm túc trao đổi, không mạt sát lẫn nhau, chúng ta cùng là con Phật, Thánh không vị tiên thánh nào dạy con cái mạt sát nhau thế cả.

8. hoa.xuyen.tuyet

hoa.xuyen.tuyet New Member

Mình xin tiếp thu ý kiến của bạn Maclong!
    À, mà cho mình hỏi một chút, bạn học tiếng việt ở đâu mà có thé đọc và viết thành thạo thế! :)

9. LONGHOACHANNHAN

LONGHOACHANNHAN New Member

ôi em sang tới đây lại thấy các bác yêu thương cái kiểu này, buồn quá, mỗi người một cách làm khác nhau nhưng đừng quá hiện đại quá để rồi lại hối về sau. Kim cổ giao duyên các bác nhé, đừng có bài xích nhau, thế văn hóa mới tồn tại được chứ

10. nam sơn đạo nhân

thật đáng buồn cười .tồi nghĩ " nói người phải nghỉ đến ta "

11. nam sơn đạo nhân

hải anh vừa tu tỉnh có người trội lên ngay
    chủ yếu là phải hoan hỉ với nhau nhé

12. ducnangthangso

ducnangthangso New Member

tôi thành thật xin lỗi cả nhà! vì tôi mà tình hình no nghiêm trọng quá! đến phải đóng cửa mà tu thì mới chuộc lại lỗi này!
    còn bạn Maclong ah, tôi không biết bạn học ở đâu, làm việc gì, giàu hơn ai và giỏi như thế nào, nhưng nghe cách bạn diễn đạt hơi tự phụ và kiêu ngạo quá mức đấy! Bạn đi dự đám hầu mấy tỷ, hay mấy trăm cây vàng thì bạn vồ được bao nhiêu mà bạn tự hào thế? hay chỉ là theo voi ăn bã mía thôi?Tôi thấy nhiều ngừoi phát lộc vàng nén rồi, tiền tung hơn giấy lộn! Thật đấy! nhưng rồi giờ sao? nằm im lìm 1 góc như co gián chết!làm được thế cả đời không? Xưa ai giàu bằng cụ Hưng Ký? xây bao ngôi chùa, bao ngôi đền thế giờ đây mồ hoang mả lanh?con cháu tan tác? ai ngồi đồng Giàu như cụ Thu trương định? Giờ ốm đau 1 chỗ con cháu trông vào đâu? tôi nói rồi, Thánh cho lộc, không được tiếc Thánh. Nhưng mình làm những việc có ý nghĩa để vun cây đức còn hơn là đốt mấy chục triệu vàng mã! Cứ như cậu đồng kia chắc khi chết dân hàng mã nó khóc đầu tiên!!! Con Thánh chon ngừoi Trần, chứ Trần Gian sao dám chọn thánh chứ? Nếu cô bé không chọn cậu đồng kia thì sao có thể thờ được cô? bạn hơn ai một cái đầu chứ hơn 100 cái đầu thì ấm vào thân bạn, chứ bạn cũng chẳng cho ai được điều gì mà tự phụ quá thế ! còn tôi chủ trương một điều là trong đồng bóng không bao giờ được phép GHEN TỴ! Hãy nhớ câu THÁNH THƯƠNG AI NGƯỜI ĐẤY ĐƯƠC! nhưng cho dù hnay có được thương đi chăng nữa cũng đưng vội mừng! 22 tuổi! quá trẻ để đi hết con đường làm tôi Thánh! còn kiếm được tiền Mà BA HOA 1 TÍ CŨNG được là hỏng rồi! còn tôi có bảo cậu đônghf kia không giỏi đâu! Giỏi quá ý chứ! bé tí thế đã chao đảo được bao nhiêu tiền về xây nhà thì chả giỏi ah?
    Ối thằng trình độ hơn người mấy cái đầu còn đi theo voi ăn bã mía, té nước theo mưa kiếm miếng qua ngày ý chứ! thôi, tôi xin dừng ở đây! Đẹp, hay xấu PR quảng cáo đánh bóng tên tuổi hay vì mục đích đẹp đạo thì ai cũng hiểu quá rồi! THánh thương thì được! hãy để thời gian trả lời!

13. Thanh Tùng

Thanh Tùng Thành viên Bị cấm

14. o0oatmo0o

o0oatmo0o Công thần

bạn ơi, ếch còn ngồi được dưới đáy giếng thử hỏi bạn đã bao giờ xuống được tới đáy giếng chưa ???

15. Ồ , clip hay zầy mà giờ mình với được xem nè .
    Hay quá đê .
    Chém từ đầu đến cuối nèo ........
    1. Nhà trần như quân đội , sơn trang thì như hậu vận , chuyện lo chuyện của ...các chị em phụ nữ ..
    Cái này hay này . nhà trần thì lúc sinh thời toàn võ tướng thì lúc chết cũng thành võ tướng cũng có lí lắm chớ lị , uh thì thành quân đôi ,
    Còn sơn trang , uh thì toàn các cô các bà , lại ở trên rừng lắm của ngon vật lạ , bị cho là chuyên lo chuyện lương thực hậu vận , lo những chuyện khâu vá của các chị em , thì nghe cũng hợp lí này , há há , đàn bà thì làm được cái gì hơn chớ , ớ ớ , đó là ngày xưa thôi , năm nay nước ta có đến 2 nữ bộ trưởng thì phải , há há . chắc các mệ trên sơn trang chẳng phải chỉ cõ mỗi lo cái công việc hậu vận , may vá .......thôi đâu Ku Trung nhỉ , há há .
    Gì nữa nào , cái gì mà như tổng bí thư với chủ tịch nước , há há
    Đoán mò giỏi quá hén .
    Hổng biết mấy tay đạo giáo , thiên chúa ......thì có chân trong quốc hội hông ta ??????
    Có chân trong ban cố vấn quốc phòng hông ta ??
    Chắc kiểu này dám hông có lém nà .
    Vì seo vậy ?? vì Ku Trung cơ cấu hết rùi các em ạ ,
    Haizzzzzzzzzzzz
    Nói sâu tý về chuyện công an với quân đội này .
    Đơn giản thế này , ngoài bắc có mấy anh theo công giáo có khả năng trị tà ,nói nôm na là mấy cha xứ này vẫn có khả năng làm phép nhờ cháu giê su trị tà .
    Vậy là seo ta ??
    Tưởng nước ta chỉ có công an và quân đội mới quyền bắt cướp chớ ??
    Thế mấy ông cha xứ này là sao ??
    Chẳng lẽ họ là cơ quan ngang bộ nào đó ? hay là 1 tổ chức tuyệt mật nào đó giống kiểu CIA , vẫn có quyền bắt tội phạm .
    Hay họ là 1 cơ quan nào đó trực thuộc bộ công an ( tứ phủ ) hay quân đội ( nàh trần )
    Ơ ơ
    Nói thế chùa gie su nhỏ hơn Thánh Liễu à .
    Chời , nói kiểu này mấy ổng cong giáo nghe được chít với mấy ổng liền á .
    2. Nữa nè , Ku này chọn cô bé nè , hay nè . ku này giỏi à nha , mai mốt mình cũng học đòi chọn lấy 1 vị mới được .
    Mà hổng biết ku này chọn năm lên 15t , còn mình hông biết nên chọn lúc mấy tuỏi cho hợp ta .
    Chẳng bít nữa , thôi rút kinh nghiệm
    Sau này dặn con cháu mới đẻ ra phải chọn ngay cho nó kịp , hổng sau này hỏng kịp mất , nghe đâu có đứa mới 13t đầu đã bị chọn rồi , rõ khổ , đã bít chi đâu , ít ra phải như ku Trung 15 t mới đủ khôn mà đi chọn chớ . ai đời lại để bị chọn thía kia .
    Rút kinh nghiệm nghe các bồ , chọn cho sớm đi , mà an hem nhớ chọn quan hoàng 10 hay co bé giống ku Trung ấy , chứo có chọn cô bơ à nha , nghe dòn co ấy buòn lắm , thích tắm song lắm . dứa nào chọn bả ấy , tha hồ mà tắm sông cả ngày .
    Haizzzzzzzz quá đê
    3. Ku này nói chuyện đạo.
    Cũng hay à nha ,
    Hay cái là ku này có tư tưởng khá cách tân . đúng phải đưa 1 số cái mới vào đạo , đạo phải thay đổi cho phù hợp với thời đại .
    Nhưng có điều ku trung cần biết , đạo mà ku đang nói ở đây là cái đạo củ chuối .
    Đúng vậy .
    Tất cả : đạo phật , đạo mẫu , đạo thiên chúa , đạo lão ............đến ngày nay đã trở thành đạo nồi cám lợn .
    Dứoi sự toàn giác cảu các giáo chủ , đạo được phát hiện ra .
    Từ hư không đạo thành .
    Tiếp đó .....
    Dứoi trí tuệ trên cả toàn giác của các tông đồ , đạo biến thành ...........đạo nồi cám lơn .
    Tạp cầu trủng , hổ lốn .

Đấy đấy , ku trung làm cách tân cái đạo nồi cám lợn này này .
    Còn đạo là cái bất biến , là cái không là cái gì , tồn tại khách quan với trời đất , âm thầm và lặng lẽ , là ngừoi mẹ của vũ trụ .
    Nó không có đổi để chạy theo mốt thời thượng đâu ku nha .
    Há há
    Nói vậy thôi
    Mắc đói quá đi , ăn cơm đê bà con oi .............

À ku cố gắng cách tân vụ vàng mã đi anh nhờ cái ,......... biến ngựa thành xe tăng cho anh cũng được.......... chứ đùng biến khăn chầu áo ngự thành com lê nha cưng .
    Ha há
    Úi úi , em trót dại
    Mong thầy trí minh đừng dùng kinh điển sán em
    Thầy truclam đừng dùng ca dao tục ngữ oánh em
    Thầy chí giận ( ducnangthangso ) đừng dùng hèo hay quạt liệng em à nha
    Dạ cảm ơn các thầy ạ
    Té thui /

16. Thanh Tùng

Đàm vinh hở?????

17. conchudangyeu

conchudangyeu Thành viên Bị cấm

truclam té trước bạn rồi. Làm gì còn mà dùng ca với chả dao

18. đấy, lại chém nhau rồi,...

19. gheco_9

gheco_9 Công thần

trả lời

Có thể nói các bạn ai ai cũng có ý kiến hay.:)

Nhưng riêng mình cũng là một thanh đồng hầu hạ ông thánh,mình thấy ai ai hầu thánh cũng đều có lộc.Nếu thật tâm cửa thánh thì không bao giờ Ông thánh để cho con cái của mình thiệt thòi.Mỗi người một căn duyên và được Ông thánh ban danh ban diện ở một khía cạnh khac nhau.Lộc ở đây không đơn thuần là tiền tài kinh tế mà còn ở nhiều khía cạnh:lộc ở đây còn là con cái là sự ấm êm hòa thuận trong gia đình là cái tình cảm trong gia đình cũng như các mối quan hệ trong xã hội.Thử hỏi một người thanh đồng hầu thánh tiền rải lối đi cả trăm triệu nhưng gia đình không hòa thuận vợ chồng con cái không êm ấm.Xã hội nhìn thẳng vào họ không cần biết nội sự ra sao tình ngay lí gian thẳng thừng mà nói là ''Lễ bái gì mau suốt ngày đánh cãi chửi nhau''.Người bình thường không ai bàn luận nhưng là người đi lễ ắt có tiếng tăm.Bạn bè thì không khiêm tốn chê bai đủ thứ.nhưng đâu có biết điểm này ta hơn họ nhưng điểm kia ta có bằng không...;;)

TIỀN có thể là tất cả nhưng tiền có 2 mặt,MẶt trên mặt dưới cũng như mặt trái mặt phải của nó.Đôi khi có tiền cũng không mua được tình cảm mua được sự nể phục của những người xung quanh.Tu lo việc thánh không nhất thiết là phải có tiền để hầu to để được thiên hạ khen là hầu đẹp...Mà tu lo việc thánh cốt ở trong tâm sao cho trên hài dưới hả.Bằng lòng Ông thánh hay chưa thì chẳng ai biết nổi,nhưng để đẹp lòng bách gia trăm họ mới là điều khó.;)

Có đẹp lòng bách gia trăm họ thì lòng sân mới không nổi lên thân tâm nhẹ nhàng phấn khởi hài hòa ai ai cũng hoan hỉ thì quả lễ ắt được đắc phúc đắc lộc.Còn nếu còn một người có đôi chút khúc mắc hoặc có gì không hài lòng bằng biểu hiện cũng như hành động thì tự thanh đồng phải xem xét lại mình.Tại sao TIỀN nhiều thế mà người ta lại như vậy?

Theo mình hầu thánh là việc cả đời chứ không đơn thuần là một vài ba lần,mình đã chứng kiến có người hầu thánh bỏ ra hàng tỉ đồng nhưng khi xa cơ lỡ vận có 100 triệu còn không dám bắc ghế hầu thánh.Như vậy thử hỏi có Thánh nào bảo hầu to hay hầu bé hay không. LINH TẠI NGÃ BẤT LINH TẠI NGÃ tín ngưỡng thờ Mẫu và Tam Tứ phủ chứ không phải là Đạo Mẫu còn rất nhiều điều huyền bí,khó hiểu.Nên mỗi vùng miền mỗi thanh đồng lo việc thánh có cách hiểu và làm theo riêng chưa chắc ai đã giống ai.Các cụ có câu ''Thoang thoảng hoa nhài mà thơm lâu''.thiết nghĩ các cụ dạy đời đúng thật.Giỏi như cụ đồng Thịnh sinh thời cụ chưa bao giờ có những hình thức tự gọi mình là ''Đồng Thịnh'' khi cụ mất đi mà danh thơm muôn thuở ngàn đời còn ghi nhớ.:)

20. Thanh Tùng

Thích quan điểm như thế này ;)