Xin cho yonzo hỏi nhé

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi yonzo.nguyen, 26/9/13.

Lượt xem: 1,592

Tags:
  1. yonzo.nguyen

yonzo.nguyen Member

xin cho yonzo hỏi một chúc được không ạ,căn như vậy có bắc ghế hầu được không các anh chị {tây phối công chúa,sắt căn để nhất vương quan tứ phủ tiên cô thượng ngàn tiên thánh đôi lệnh vũ liệt thiên đô thương thiên thánh mẫu}căn như vậy có bắc ghế hầu được không anh chị.

Bình Luận Bằng Facebook

2. menfolkls94

menfolkls94 Member

Cái này còn tuỳ thuộc vào bản thân của mỗi người nữa bạn àh …… ai trên đời chả có căn …. Cái quan trọng là nặng căn hay nhẹ thôi ….. bạn phải cho biết bạn có bị bắt sát quá không ? … có bị hành căn không? .. có những điềm báo phải ra bắc ghế không ? …. Còn bạn nói căn mệnh như này khó đoán lắm

3. yonzo.nguyen

yonzo.nguyen Member

em cung ko bit nua,may lan di coi nguoi chi hau nghe van hau cai nguoi em kho chiu lam no noi da ga len,ma cai dau thi nang nang cu quay quay roi ngap dai,cho nen e ko bit minh co nen bac ghe hau ko,a cho e bit y kien nhe,cam on anh

4. Khun_Lovely

Khun_Lovely New Member

Cái mà bạn nêu trên chỉ là xem để Lô Nhang bản mênh thui ah, xem trong cuốn Thập
    Lục Hoa Giáp . Tất cả những người cùngnawm sinh với bạn thì đều lô nhang 1 cốt chungnhuw vậy. Còn có phải bắc ghế hầu thánh hay ko thì phảui nhờ thầy soi cho nữa ah,

5. menfolkls94

menfolkls94 Member

Trứoc hết cứ bình tĩnh nhé … nghe hát văn nổi da gà ngáp dài chưa chứng minh được điều gì là nặng căn phải ra hầu thánh cả đâu ( yên tâm nhé )…
    … trước hết đê an tâm tì nhà gần đền điện hay phủ nào thì hàng tháng cứ đến kêu cầu đã …. Có thể tìm một thầy tốt tâm tốt tính hay giúp đõ người có khả năng soi căn đến nhờ người ta soi cho (tuyệt đối đừng a dua đi xem lung tung rồi người ta doạ cho lại ngĩ ngợi nhiều đâm ra khổ , nếu tôt thì hãng xem ) …..đầu xanh tuổi trẻ nếu chua sát quá , hành căn thì đừng vội bứoc chân vào “ ra thì dễ , nhưng giừ lễ thì khó” … cố gắng kêu cầu cửa cha cửa mẹ … nếu cha mẹ cho ra phụng sự thì đến ngày , đến tháng khác được ra thui … bình tĩnh mà giải quyết... tha^n

Chỉnh sửa cuối: 26/9/13
  6. yonzo.nguyen

yonzo.nguyen Member

da e cam on a nhieu lam,nhung e cung muon bac ghe hau roi,co the mun 9 thang 9 tiec co 9 em hau luon,

Chỉnh sửa cuối: 26/9/13
  7. Triều Viên

Triều Viên New Member

Tốt... nhà Thánh thêm người con người cháu có tâm ai lại trách cư cơ chứ... QUý hóa

8. menfolkls94

menfolkls94 Member

ồ … dù sao cũng chúc mừng em …. Được ra phụng sự là điều vinh hạnh nhưng cố gắng nhất tâm em nhé .. đồng tân mới là cây non thôi … cây ấy lớn mạnh do sao là do công sức tu tập của mình ….cố gắng giữ giới luật nhà thánh e nhé

9. thanhlongvanhero

thanhlongvanhero New Member

giữ giới luật la những luật gì vậy bạn

10. thanhthuy6

thanhthuy6 New Member

Chỉ gói gọn trong 01 câu "làm việc gì cũng phải chính nghĩa với phép Thánh, hợp với đạo nghĩa đời trần"

11. thanhlongvanhero

Nhưng phép thánh cao sâu huyền bí biết thế nào là đủ biết thế nào là vơi và đường đời lại muôn nẻo muôn đường cư xử làm sao cho trọn nghĩa trọn tình hợp lẽ đời... bạn cho tớ 1 cái gì đóa hữu hình để phân trần được k

12. yonzo.nguyen

yonzo.nguyen Member

da em cam on anh nhieu lam,

13. menfolkls94

menfolkls94 Member

]Mình không nhầm bạn đã ra đồng rròi thì phải …. Giới luật mình nói ở đây là cái quy định căn bản của thanh đồng ra hầu thánh .. giữ tâm lương thiện …. giữ ba nghiệp thân khẩu ý … rồi quy định chay tịnh trước khi ra hầu thánh ….giữ tâm trong sạch …. Rồi những quy định về lề lối hầu cũng như cúng lễ hay trong đời sống thường nhật ..

14. thanhlongvanhero

Đời muôn đường muôn nẻo... phép thánh cũng lúc ẩn lúc hiện....khôn tả khó bày.... Đạo mẫu chứ đâu phải phật pháp đâu mà giới luật với giới chỉ... biết rằng đạo nào cũng có quy tắc riêng của nó ví như mỗi thanh đồng có người ăn được cái này nhưng có người lại k ăn được cái kia âu hay là do phận duyên và nguyên tắc do mỗi chúng ta tạo thành.... Sống đúng với bản thân hành sự và cư xử hợp đạo lý nhân thường, nhất dạ nhất tâm... còn việc ăn uống, chơi thì chúng ta thấy k hợp thì nên thôi dừng lại và xám hối.... sống là cần phải biết uyển chuyển và linh hoạt trong từng hoàn cảnh...

15. huongthien82

huongthien82 New Member

Chúc e có đc đại lễ như ý.phật thánh tác đại chứng minh lòngthanhf cho e. Nam mô a di đà phật

16. yonzo.nguyen

yonzo.nguyen Member

la ko duoc choi gi anh,anh noi vay em ko hieu duoc chi cho em nha anh

17. thanhlongvanhero

Ví như chú mi ở bên cạnh người yêu đừng làm bậy quá nè, mà bậy cũng bậy vừa thôi đừng tạo nghiệp là được, cờ bạc đề đóm cá độ....= tệ nạn đừng nên lao vào, chơi tốt với bè và mọi người.... nhiều lắm

18. menfolkls94

menfolkls94 Member

Cái tốt nhất em nên làm là hỏi đồng thầy mà em theo ý .. trên theo phật thánh dưới theo đồng thầy … chứ mỗi người 1 ý kiến người này bảo được người kia thì không … đâm ra không làm được lại áy náy suy nghĩ nhiều …. Chúc em thành công trong đạo thánh

19. yonzo.nguyen

yonzo.nguyen Member

o voi nguoi yeu la phai co chuyen do roi anh a,ko le nhu thay tu sao ko duoc lam chuyen ay voi nguoi yeu a hjhjhj,em thay truoc ngay hau ko duoc lam bay thoi la duoc roi va tam rua sach se truoc khi hau la ok

20. thanhlongvanhero

Ham hố ghê nhờ...k thấy anh nói đừng bậy quá mà tạo nghiệp à... đi tất vào.. con đi lễ như với anh thì phải thanh tịnh sạch sẽ trước 2 ngày