[ Video ] Cảnh đền Mẫu Cấm Sơn và Đường lên Cổng Trời

Thảo luận trong 'Video Nguyễn Tuấn' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn, 27/8/11.

Lượt xem: 3,072

1. Nguyễn Tuấn

Nguyễn Tuấn New Member

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=J4LRmnhDd94[/youtube]

Hôm đó trời lúc mưa lúc nắng nên quay không được nhiều cảnh. Do không mang theo chân máy, có đoạn video lại quay từ khoảng cách khá xa ~ 4 km đường chim bay và trên độ cao ~ 1.500 m nên hơi bị rung máy khi Zoom hình. Các bạn xem tạm nha!

Bài viết mới
    Chỉnh sửa cuối: 29/8/11

Bình Luận Bằng Facebook

2. cá bống

cá bống New Member

Ôi! nhớ Hà Giang quá! em cảm ơn anh Tiến nhiều nhiều...

3. luudinhdong

luudinhdong New Member

tổ chức 1 chuyến đi lên hà giang đi bạn

4. DinhManh

DinhManh Guest

Phượt Hà Giang đi anh em ơi
    Đi ô tô đến HG rồi đi xe máy tiếp tục Đồng Văn, Mèo Vạc,...

5. sontrang_luccung

sontrang_luccung New Member

em lên hà giang rồi đẹp lắm.đi ra đường Nguyễn văn linh thích lắm.thác nước ào ào từ núi chảy thích lắm ah

6. chiang

chiang New Member

Đẹp quá ạh. ^^ Cảm ơn anh nhiều lắm. :)

7. luudinhdong

luudinhdong New Member

anh lên kế hoạch và đóng góp đi ạ...em ủng hộ 2 tay...em và Anh Thiên Sơn đăng ký trc.

8. sontrang_luccung

sontrang_luccung New Member

nhào vô.có kế hoạch là có người đi,mà phải đi trước 17/8 đấy nha.

9. Nguyễn Tuấn

Nguyễn Tuấn New Member

anh tên là Tuấn... hj hj. Nếu cảm ơn anh thì vui lòng nhấn thêm nút "Cảm ơn" để động viên anh nhé. nhé.

---------- Post added at 05:42 PM ---------- Previous post was at 05:23 PM ----------

Bạn tính toán trước thời gian từ nhà và phương tiện đi nhé. Mình đi rồi nên mình biết.

1. Nếu lên Hà Giang thì đơn giản và thuận tiện vì dọc đường ít cảnh đẹp, TP Hà Giang thì nhiều nơi đẹp lắm lại toàn xe chất lượng cao.

2. Nếu từ Hà Giang đi Quản Bạ, Đồng Văn, Mèo Vạc có xe ô tô nhưng nếu đi ô tô thì không ngắm cảnh được nhiều đâu.Vì đi ô tô họ không dừng theo ý mình.

3. Còn nếu đi xe máy từ Hà Giang lên Quản Bạ, Đồng Văn, Mèo Vạc 160km thì mất khoảng 8 - 10h đi xe máy vì toàn đường rừng, cua số 8n và có đoạn dốc cao dựng 35-40 độ. Nhưng bù lại thì các bạn muốn dừng ở đâu ngắm cảnh cũng được.

4. Các bạn có thích thì lên cửa khẩu Thanh Thủy ngắm thôi, cũng chẳng có gì đẹp ngoài tòa nhà hải quan của Việt Nam vừa xây lên đó họ không cho quay phim chụp ảnh công khai đâu, phải giấu mới quay hoặc chụp được đấy. Sang bên kia cũng vậy chỉ có điều thấy các hầm hào chiến sự của TQ từ năm 79 nó vẫn để lại kiên cố lắm, nhưng bên mình thì lại phá hết đi rồi. TQ nó thâm và tính chuyện lâu dài mà.

Đôi điều tham khảo cùng các bạn, quyền quyết định thế nào vẫn là các bạn nhé. Chúc cả đoàn có chuyến đi vui vẻ. Thân chào!

Chỉnh sửa cuối: 27/8/11
  10. DinhManh

DinhManh Guest

Tạm thời sử dụng kế hoạch của một nhóm phượt thủ.

Thời gian: 3 ngày, 2 đêm
    Quãng đường: ~1000km

Ngày 1: Hà Nội – Hà Giang: đi ô tô khách

- 5h sáng khởi hành từ Hà Nội bến xe Mỹ Đình đi Hà Giang, chiều đến Hà Giang ăn tối và nghỉ đêm tại Hà Giang.

Ngày 2: Hà Giang - Quản Bạ (42 km) - Yên Minh (46 km) – Đồng Văn (40 km) - Lũng Cú (33 km) - Đồng Văn (33 km) - 195 km

- Sáng dậy sớm ăn sáng rồi di lên Quản Bạ ngắm cảnh:
    + Cổng trời Quản Bạ.
    + Núi đôi Quản Bạ.

- Quản Bạ – Yên Minh 48 km
    + Băng đèo đổ dốc về Yên Minh.
    + Cách Yên Minh 10 km là rừng thông đẹp nhất Việt Nam suốt dọc đường toàn thông là thông.

- Yên Minh – Phố Cáo – Phó Bảng – Đồng Văn ( nghỉ tối Đồng Văn ): 120km
    + Yên Minh – Phố Cáo – Phó Bảng – 1 trong những cửa khẩu chính của Hà Giang chụp ảnh tại cột mốc gianh giới Việt Trung.
    + Rời khỏi Phó Bảng. Qua đèo Na Khê, đứng trên đỉnh đèo có thể nhìn toàn cảnh thung lũng + bản của người Mông Trung Quốc! Đến Sà Phìn đến thăm Dinh vua Mèo (Vương Chí Sình) ở Sà Phìn. Đứng ở ngã ba đường (có bảng chỉ dẫn: Đồng Văn : 15km, Lũng Cú: 26 km) nhìn xuống thung lũng sẽ thấy xã Sà Phìn, có Dinh nhà họ Vương ở đó.
    + Sà Phìn – Đồng Văn

Ăn tối và nghỉ tại Đồng Văn.

Ngày 3: Đồng Văn – Mã Pí Lèng - Mèo Vạc (18 km) – Yên Minh (46 km)- Hà Giang (88 km) - 155 km

- Sáng thức dậy đi chợ Phiên ở Đồng Văn .
    - Chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế. Nghỉ trưa ăn trưa tại Mèo Vạc tham quan chợ phiên Mèo Vạc.
    - Mèo Vạc- Yên Minh - Quản Bạ - Hà Giang.

Có thể ngủ lại sáng mai lên ô tô về HN hoặc về luôn sáng là đến HN

Chi phí:
    Dự tính: 900k (chưa bao gồm tiền xăng xe và tiền xe khách)

11. Nguyễn Tuấn

Nguyễn Tuấn New Member

Bạn có thể thay đổi giờ đi từ Mỹ Đình: 9h tối và 10h tối có 2 loạt xe giường nằm lên đến Hà Giang là 4h sáng,và 5h sáng. Thời gian đó mình vừa ngủ mà tận dụng thời gian sáng đi thăm quan cảnh Hà Giang là vừa (giá vé 170 - 180k/1 lượt)

12. cá bống

cá bống New Member

Em nghĩ để sang năm chợ tình Khâu Vai cả nhà mình đi. Tháng tám đến cuối năm nhà em bận lắm.

13. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Đăng ký đi thôi pà con ơi. Em là khoái vụ này lắm, em thích đi đây đó theo kiểu bụi bặm.=))

14. Nguyễn Tuấn

Nguyễn Tuấn New Member

Đúng vậy nếu chờ đến 26,27 tháng 3 là phiên chợ tình duy nhất 1 năm chỉ có một lần, dành cho những đôi yêu nhau trước đây mà không lấy được nhau, đúng ngày này được gặp nhau thoải mái để tâm sự. nếu đi vào dịp này thì các bạn mới trải nghiệm được những nét đẹp của phong cảnh, cuộc sống, phong tục tập quán của người dân nơi đây.

15. luudinhdong

luudinhdong New Member

lại nổi máu ngao du rồi hả anh...kế hoạch có rồi đấy,anh sắp xếp đc ko

16. Thiên Sơn

Thiên Sơn Member

Chú dủ là anh đi liền

17. sói

sói New Member

có vụ rủ nhau đi chơi hồi nao mà mình ko biết nhi