Về hầu thánh

Thảo luận trong 'Khăn Áo' bắt đầu bởi ledung1709, 12/3/13.

Lượt xem: 1,384

1. ledung1709

ledung1709 Member

cho mình hỏi có phải là ra trình đồng mở phủ mới được lên khăn áo và ngồi tứ trụ phải không.

Chỉnh sửa cuối: 12/3/13

Bình Luận Bằng Facebook

2. thiru123

thiru123 New Member

up cho các bạn nè, bán được nhiều hàng nhé

3. congchuaba

congchuaba New Member

không cứ bạn ak mỗi người một quan niệm ngồi tứ trụ thì chỉ cần khéo tay nhanh cẩn thận thôi chứ chả cần như bạn nói

4. ledung1709

ledung1709 Member

thế hả mình cứ tưởng phải ra trình đồng mới được lên khăn áo vì có người bao không xẽ bị phạt

5. Lãng

Lãng New Member

nên trình đồng trước vẫn hơn
    ko sau lại áy náy

6. mr.hoanghapro

mr.hoanghapro Member

Không cần.
    Tâm và thân sạch sẽ là được
    Theo mình là như vậy.

7. thanhthuy6

thanhthuy6 New Member

Đã gọi là "tứ trụ hầu dâng" mà lại không có đồng thì "hầu dâng" như thế nào? nâng bóng thánh kiểu gì không biết?
    ^^ còn các bác bảo chẳng sao thì em cũng chịu . . .chẳng biết làm sao >.<

8. ledung1709

ledung1709 Member

nhưng mình thấy nhiều người ra trình đồng rùi mà có biết làm gì đâu cứ ngồi im thôi

9. linh_cu_teo

linh_cu_teo New Member

Đất lề quê thói, mỗi nơi có 1 lề lối riêng. tuy nhiên theo mình thấy cách nghĩ như của bạn khá cứng nhắc và máy móc. Mình nghĩ ng hầu dâng yếu tố quan trọng trước hết là phải nhanh nhẹn, tinh ý, khéo nữa thì càng tốt, còn chuyện có đồng hay ko có đồng ko quan trọng, Mình thấy bạn kia nói đúng đấy,ví dụ khi các giá về đồng,hầu dâng có đồng nhưng ko biết làm gì, thao tác ra sao, ngồi đần mặt ra đấy thì hầu cái gì nữa. Mình xin có mấy lời tham gia như thế.

10. thanhlt88

thanhlt88 New Member

Cũng còn tùy vào căn quả của mỗi người nữa. Có người thì ko cần trình đồng, có người thì phải trình. Không phải cứ ra hầu là biết lên khăn áo đâu. Và như chồng mình biết lên khăn áo nhưng không dám hầu dâng vì chưa ra trình đồng. Mỗi lần đi như vậy là bị xòe xe, nhưng cũng có nhiều hầu dâng đâu có cần trình đồng đâu mà vẫn lên khăn cứ đẹp gọi là mê

11. dongque

dongque Member

hồi xưa thì thế ,còn giờ thì...