Thăm bản điện Cậu Trí ( Hàng Đồng )

Thảo luận trong 'Kết nối Đền Phủ' bắt đầu bởi mantico, 11/1/12.

Lượt xem: 6,488

1. mantico

mantico Quản Trị Website

Năm hết tết đến, mãn tuế xuân lai, mọi người đều bận rộn cho việc chuẩn bị đón Tết chào xuân. Đối với người con nhà Thánh, công việc đó dường như lại tất bật hơn nhiều. Dù vậy, cậu đồng Trí vẫn hoan hỷ chia sẻ với diễn đàn hatvan.vn trong buổi gặp gỡ tại bản điện tư gia (Phố Hàng Đồng).

Trong buổi trò chuyện, Admin Mantico đã thay mặt diễn đàn cám ơn những đóng góp, giúp đỡ của cậu Trí trong năm qua và hoan hỷ chúc Tết Cậu và gia đình. Mong rằng trong những hoạt động sắp tới của diễn đàn sẽ lại nhận được nhiều đóng góp hoan hỷ của bản điện cũng như sự chia sẻ quý báu giúp diễn đàn ngày càng phát triển

Một số hình ảnh Bản điện :
    ( Xem hình ảnh lớn vui lòng kích chuột vào ảnh nhé )

Bài viết mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. kieuanh

kieuanh New Member

tượng đặt ở chính giữa cung là thờ vị nào đấy ah :|

3. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Tượng đó là thờ quan lớn đệ Tam vì bản điện là Lảnh Giang vọng điện mà.

4. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

A Di Đà Phật, bản đền tố hảo quá ...

5. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

bản điện hoành tráng quá ^^
    cung hỉ cậu trí hàng đồng

6. cá bống

cá bống New Member

Bản điện nhà cậu đẹp quá . thank

7. minhty_ls90

minhty_ls90 New Member

a di đà phật. cung hỉ cung hỉ
    không khí thật đầm ấm. ngồi chơi nói chuyện ăn zầu hi hi lâu lâu ôỳ mình hôk đc có cảm giác đó

8. Tu_Bi_Hy_Xa

Tu_Bi_Hy_Xa New Member

A Di Đà Phật mình cũng có mấy dịp được hữu duyên diện kiến Cậu Trí.phải thừa nhận 1 điều là cậu rất hoan hỷ mà nhìn cậu ngoài đời còn trắng hơn trong ảnh nhiều.

9. ducnangthangso

ducnangthangso New Member

Tân xuân cận kề, anh em trong diễn đàn đã bỏ thời gian vàng ngọc đến với bản Điện trước là chiêm bái Tôn Thánh sau là cung chúc Tân Xuân Đồng Đền tôi có lời đa tạ! xin kính chúc chư tôn quý vị chức sắc thanh đồng đạo quan, chư vị đạo hữu nội hương ngoại quốc, viễn cận lân bang cùng đại chúng chư nhân diễn đàn Tân Xuân Đại Cát, vạn sự hưng long chung sức chung lòng hoằng dương Thánh Đạo!Nguyện cầu Hồng ân chư Phật, chư Thánh khuông phù cho xã tắc được bình an, phong điều vũ thuận để Việt Quốc được lĩnh chiêm ân huệ nhà ngài!
    Nam Mô Vân Hương Thiên Tiên Tam Tòa Thánh Mẫu!

10. AntonyTran

AntonyTran New Member

hoan hỷ, hoan hỷ, điện tư nhà cậu đẹp quá đi mất...

11. xalothongtin

xalothongtin New Member

Điện Cậu Trí là Lảnh Giang vọng điện thờ quan lớn đệ Tam, em có gửi tặng cậu Trí một đoạn hát văn quan lớn đệ Tam do Văn Chung hát cực hay thế mà mod lại tưởng em spam, del mất bài của em, chán thật

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wMi8xOS9kL2QvInagaMEZGQ5ZjE5YzRhZGM3MmY2YjVmMzhhMDM2ZmNmZThlZTEdUngWeBXAzfFF1YW4gxJDhdUng4mUsICgVGFcUIbaBIC0gVHLDrWNoIMSRWeB-G6oW58VsSDWeBiBDaHVdUngZ3wxfDM[/FLASH]

12. ducnangthangso

chân thành cảm ơn em nhé! nguyện cầu Quan lớn độ trì cho em và thân quyến đc khang ninh an lạc!

13. quân anh

quân anh New Member

đoạn trích văn quan đệ tam bạn post hay lắm .hihi

14. hoangtu9x_bonbelanha

hoangtu9x_bonbelanha Thành viên Bị cấm

điện đẹp quá, nhìn a cầm trầu mà thèm quá...

15. dominic

dominic New Member

Hnay sang den ghềnh gặp Anh trí hầu sang khăn trình đồng cho một bạn. Công nhận Anh trí hầu quá đẹp, xuất sắc và trông trẻ hơn pic ở trên.nhưng fai nói là đệ tử của Anh hầu quá xấu.trông bạn ý chi dịnh ngã tới nơi, múa cứ loạn cả lên.Nhìn mặt bạn hầu dâng mặc áo màu boocdo cười bạn ý mà e ko nhịn cười được"...hiiiiii

16. ducnangthangso

thanks e!hầu hạ có gì ko phải mong các anh em bỏ quá! Mà em đến từ giá nào?

17. dominic

dominic New Member

Em đến từ lúc Anh hầu Gia chầu Lục...Em là cái đứa cai cai,đứng ngay ngoài cửa chính điện đấy Anh.

18. ducan1235

ducan1235 New Member

bản biện là Lảnh Giang vọng điện hả anh . Thế nhà em là :" Linh Ứng Long Cung Điện Bát Hải Từ " thủ đền Đức Vua Thủ Điện Chúa Bà thì phải có tượng Đức Vua và cả cần phải có tượng Nam Tào Bắc Đẩu phải không các bác:))

19. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

vua cha bát hải mà cũng phải cần quan nam tào bắc đẩu hả :)) tớ thấy nhiều nơi thờ vua cha thì thờ quan điều thất và quan đệ nhất nữa phò tá 2 bên bạn ạ. Ngoài thì thờ quan đệ tam ông bơ..... Hầu như sẽ thờ cả tư phủ thánh hoàng ^^!

20. dinhthanh

dinhthanh New Member

Bản điện nhà cậu đẹp qua.