Tặng các member Nam Định

Thảo luận trong 'Chầu văn lời mới' bắt đầu bởi hoa.xuyen.tuyet, 6/7/11.

Lượt xem: 1,623

1. hoa.xuyen.tuyet

hoa.xuyen.tuyet New Member

Được biết trên diễn đàn có rất nhiều thành viên tích cực đến từ thành Nam.
    Xin được gửi tặng các thành viên Nam Định và diễn đàn một bài hát văn rất nổi tiếng nội dung về tiếng hát văn của thành phố Nam Định, Bài hát văn Cô gái thành nam và tiếng hát văn qua sự thể hiện của hai nghệ sĩ hàng đầu về hát văn của Nam Đinh và cả nước NSUT Kim Liên và Thế Tuyền trình bày.

CÔ GÁI THÀNH NAM VÀ TIẾNG HÁT CHẦU VĂN
    Thể hiện: NSUT Kim Liên
    Đàn nguyệt: NSUT Thế Tuyền

[AUDIO]http://www.filefreak.com/files/814072_tdnvo/CogaithanhNamvatienghatchauvan.mp3]CogaithanhNamvatienghatchauvan.mp3[/AUDIO]​

Bình Luận Bằng Facebook

2. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Kiện bác cuteboy_hp nha iu ái các mem Nam Định. Nhà em ở Bắc Giang đó có bài nào không cho em xin với hiiiiiiiiiiiiiii

3. hoa.xuyen.tuyet

Sắp tới sẽ có cac bài tặng các mem Hà Nội, Hải Phòng, Hà Nam, Băc Ninh
    Còn Bắc Giang thì ....
    Chưa tìm ra món quà quý để tặng :D :D :D

4. CoCoMy

CoCoMy New Member

mong quá ;))

5. mrduy_88namdinh

mrduy_88namdinh New Member

-thanks cutetboy hehe....các bài hát này chỉ còn lưu ở dạng băng cối hoặc (caset) trong Đài Tiếng nói vn thôi. hihi bạn có được quả là hàng độc....nói tới nam định là nói tới HÁT VĂN ..ok?

6. hoa.xuyen.tuyet

Hôm trước có nghe anh Dương Thanh An hát Giá văn ông Hoàng bảy, nghe nói cũng người Nam Định ,khôg biêt Mr Duy có biết ko nhỉ?
    Ở nhà hát chèo Nam Định giò có chị Diệu Hằng hát chèo cũng được, nhưng hát văn thì vẫn chưa ấn tượng lắm, chưa thể hiện rõ được phong cách hát văn Nam Định
    Nhân tiện hỏi các cao nhân một chút về các làn điệu trong doạn cuối của bài hát văn trên nhỉ. Nghe rât hay . :D

7. Thị Mầu

Thị Mầu New Member

Hay quá! Quả xứng là tiếng hát văn thành Nam

8. huyngo_namdinh

huyngo_namdinh Công thần

lâu lắm rồi ko pm.bận rôn quá.ko biết còn ai nhớ tới tại hạ ko?

9. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Có tại hạ vẫn nhớ các hạ, các hạ lên HN không thấy điện cho tại hạ.

10. huyngo_namdinh

huyngo_namdinh Công thần

nhà cháu đang luyện.và sắp tới sẽ cho ra mắt một số tác phẩm nhỏ nhỏ để các bác xem xét .hãy chờ xem nhé.cám ơn các bác đã ưu ái cho anh em Nam Định chúng tui..
    chị Diệu Hằng là kép chính của nhà hát chèo nd.dang xét NSUT .còn anh An là nhạc công.còn em thì..hihihihi.chém gió..

11. Trí Minh

Trí Minh Active Member

Chị Diệu Hằng là Đào chính còn em Huy Ngố là Kép chính , giời sinh một cặp, giời lại hóa một đôi.

12. hoa.xuyen.tuyet

Hôm xưa trên Box chèo, thấy có giới thiệu về Nhà hát chèo Nam Định, tiếc là không có hình ảnh và âm thanh đi cạnh.

Mình có một số file âm thanh do NS Bích Thục, NS Diệu Hằng hát về thành Nam, nên muốn xác định thông tin chính xác, để post thêm vào cho hoàn thiện bài viết của chú topic đó đấy mà :D :D :D