Mời tham gia đăng ký biểu diễn 5

Thảo luận trong 'Giao lưu lần 5' bắt đầu bởi mantico, 16/5/11.

Lượt xem: 11,878

1. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Theo một nguồn tin thì offline lần năm sẽ được tổ chức vào chủ nhật tuần thứ 3 tháng 8 năm 2011. Mong các bạn nhiệt tình ủng hộ. Đặc biệt mong các bạn có thể góp ý nêu ý tưởng cho chương trình offline lần 5 để buổi offline được thành công

2. kycunglangson

kycunglangson New Member

kính bạch các chư thanh đồng cùng ban quản trị: cho tới nay tôi cũng đã tham giâ diễn đàn được một thời gian có thể nới là không dài không ngắn nhưng cũng chưa có điều kiện đẻ cóa thể viết bài nào gớp cùng anh chị em cho vui mà chỉ có thể chia se những hiểu biết của mình qua các bài viết của các anh chị. tôi cũng chỉ là một người bình thường chứ cũng không có đồng nhưng rất thích hát văn nên vào diễn đàn để giao lưu mở mang kiến thức. thật sự là thấy diễn đàn tổ chức off rất hay rất ý nghĩa nên cũng rất háo hức. qua lời kêu gọi của anh chị em đó là góp ý kiến cho buổi off 5 thành công thì tôi cũng xin xó ý kiến nhỏ thế này ạ. bản thân là một người học báo chí chuyên ngành truyền hình nên tôi hiểu rất rõ về kịch bản chương trình chính vì vậy tôi xin mạo muội được nhận tham gia phần xây dựng kịch bản cho chương trình cùng mọi người mình sẽ cố gắng hết sức nếu lời đề nghịu được ok. thanks anh chị em yêu quý của diễn đàn

3. mrduy_88namdinh

mrduy_88namdinh New Member

:Dtat nhien roi`...neu a lam duoc mot list thong suot chuong trinh de hatvan.vn vua mang dam chat tam linh.ma vua mang tinh chuyen nghiep cua mot buoi hop mat ma lai ko mat di ve trang nghiem....hihi lại phiền anh trai rồi,,e tán thành...;)

4. mrduy_88namdinh

mrduy_88namdinh New Member

những ý tưởng hay va làm cho buổi họp mặt thêm ý nghĩa mà trên tinh thần tiết kiệm mọi người hãy pots cho ae e cùng tham khảo...rất mong gặp ae...

5. kimtrunglinh

kimtrunglinh New Member

tôi là 1 thành viên mới ko có tiếng nói hoạt động gì cho chương trình. Hiện h tôi đang hoạt động ở CLB Bảo tồn Đạo Mẫu của GS Thịnh sắp tới có cuộc giao lưu Lên Đồng sahman giáo với Hàn Quốc ai co nhu cầu tham dự nghiên cứu thì Pm tôi. số DT 0978575491.Rất mong các bạn tham dự

6. kimtrunglinh

kimtrunglinh New Member

ah quen địa chỉ yahoo là kim_trunglinh nhé. tôi mong muốn được tham gia vào buổi off lần thứ 5 của các bạn

7. kieuanh

kieuanh New Member

tình hình bao h e mới đc tham gia off 5 đấy ah, lâu wa di mất, hix:( e sắp phải đj học tới nơi rùi, đề nghị ban tổ chức nhanh chóng thông báo thời gian và địa điểm để bà con còn biết đường thu xếp nhá

8. kimtrunglinh

kimtrunglinh New Member

Do tình hình thời tiết xâu ở hàn quốc lụp to nên đoàn hàn quốc ko sang giao lưu nghiên cứu cùng trung tâm Đạo Mẫu Việt Nam được. Mong các bạn thông cảm, buổi giao lưu sẽ hoãn lại vài ngày khi nào chính thức chương trình tối sẽ báo lại sau.

9. hoang.bao198x

hoang.bao198x Super Moderator

Chương trình offlien lần thứ 5 được tổ chức vào ngày 28/8/2011 ( tức ngay 29/7/ Tân Mão ) tại Vườn Thảo Dược - Số 10 ngõ 272 Ngọc Thụy - Long Biên - Hà Nội ( Gần đền Mẫu Thoải, Đền Rừng ) Kính mời các anh chị, các bạn tham gia
    http://hatvan.vn/forum/showthread.php?t=1266

10. hatinhminhoi

hatinhminhoi New Member

Nội dung chương trình cụ thể thế nào bác Mantico? Em có ý kiến về tiết mục hầu trong buổi offline ạ: Địa điểm chúng ta tổ chức offline không phải là đền phủ (gần đền thôi), do vậy trong các tiết mục hầu chỉ là diễn xướng nên việc lựa chọn câu văn mở đầu cũng như kết thúc của một giá đồng cũng nên chú ý chút ạ. Không đền, phủ, không nhang khói cúng đơm thì sao thỉnh các Ngài về được. Các bác tham khảo trên mạng một số tiết mục diễn xướng hầu đồng xem thế nào.
    Đây là ý kiến của cá nhân em. Có gì không đúng các bác chém nhẹ tay dùm. :D
    Trân trọng

Chỉnh sửa cuối: 8/8/11
  11. nam sơn đạo nhân

nam sơn đạo nhân Active Member

em thấy cái này cũng ko quan trọng.
    trong lúc hát tập anh em vẫn thỉnh đều đấy có sao đâu ^^

12. hatinhminhoi

hatinhminhoi New Member

Anh em mình tập có thỉnh mời, lớp của chúng ta được nằm trong khuôn viên Đình, Đền là chuẩn rồi. Anh chị em đồng đạo bắc ghế hầu Thánh thì phải đầy đủ lễ, phẩm vật thiết yếu, cúng Phật Thánh trước rồi mới vào làm việc. Còn ở đây, trong khuôn khổ của một chương trình giao lưu, học hỏi, bên cạnh đó có một số tiết mục hầu đồng minh họa, chúng ta không thể làm đầy đủ lề lối được, xám hối lạy các Ngài đại xá, nên chuẩn bị tiết mục cho đúng với "Diễn xướng".
    Trân trọng

13. lexa

lexa New Member

The co duoc hat QUAN HO trong of 5 ko? de mo nay con dang ky va san sang mang ca ban nhac len giao luu!

14. Tu_Bi_Hy_Xa

Tu_Bi_Hy_Xa New Member

xl bạn, lần sau nếu có comment thì bạn làm ơn hoan hỷ viết Tiềng Việt Có Dấu để đúng nội quy diễn đàn nhé.còn việc off 5 thì đã diễn ra từ năm ngoái rồi.cảm phiền bạn chờ đến off 6 thì đăng ký nhé.

15. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

vâng anh em đang mòn mắt đợi chờ BQT tổ chức off lần 6 hức hức

16. longlanh_95

longlanh_95 New Member

anh Nhất ơi cho em 1 chân nha hjc> bao h tổ chức báo trc cho em bick trc 4 ngày nha.
    Để em còn bick Xếp lịck :p em dạo này bận wa đj diễn cả ngày trên tỉnh Mệt:(
    không có time vào dd đc
    :p Hoan Hỷ :0

17. mr.T

mr.T New Member

luật cũng đang chuẩn bị xách vali đi bỉu diễn đấy ah,hoan hỉ quá thế lúc lên đồng nhớ nhờ người chụp ảnh gửi về nha!hahahaha

18. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

khổ em nó đi diễn quan họ:(

19. longlanh_95

longlanh_95 New Member

ựa ựa em bảo đi Hát Quan họ hồi nào.
    đấy là em nhắc trc đừng trùng vs buổi Diễn của em là đc
    để em kon thu xếp nưa chứ'

eo ơi Ghét
    !
    * nhưng mà em không biết lên đồng đâu.
    chắc không phải đăng ký ảnh vs Hồ sơ cá nhân này nọ nhỉ :p