Làm quen kết bạn muôn phương

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi hai301, 15/2/14.

Lượt xem: 12,157

Tags:
  1. linkmiu

linkmiu New Member

á à biết ngay, hôm qua mình trèo đèo lội suối đi bái yết các Ngài thì bị lôi ra nói xấu ở đây.
    hôm qua thời tiết ko nắng nhưng đứng gió, đi lễ một lèo được gần 10 đền, bỏ sót mất đền Dâu vì lúc sáng người ta làm cầu đường, còn lại đi lễ được gần hết các đền trên đường đi, đi đò sang cả đền Quan Hoàng Bơ, đền cô Tám đồi chè nữa, tượng pháp của cô nghe kể được một chị ở HN cung tiến, rất xinh đẹp cao sang. Đi lễ cả ngày chẳng ăn uống chỉ tuyền uống nước mà chẳng thấy mệt mỏi đói khát gì, lúc giữa trưa sang bái yết cô Tám còn được chuốc chén trà xanh, bụng rỗng thấy hơi xót ruột nhưng mát lòng mát dạ hyhy
    đi xong về thanh thản vui vẻ, nhận thấy có nhiều điều linh ứng.

2. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

Thế có xin cung văn đền cô nổi trống cái không chị ơi? Em không biết nữa, e rất thích nghe cái tiếng trống cái ở đền cô, đặc biệt cuốn hút.

3. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

Anh đang học ở Hungary e ah. Nhà a ở Hà Nội thì ở khu Giảng Võ e ah. Em sn nhiệu vậy?

4. linkmiu

linkmiu New Member

mình sang buổi trưa nhà đền họ nghỉ ăn trưa ngủ nghê gần hết, lúc mình kêu cầu tấu đối gần xong mới có người lò dò đi ra chuẩn bị hát văn.
    công đức xong lôi bánh lộc và chùm vải Thanh Hà đầu mùa lộc lễ đền Mẫu Sòng, Cô Chín ra tán cho dân quanh ấy thụ lộc luôn, mọi người có vẻ hoan hỷ lắm, cũng ko quên mua ủng hộ ít lá chè tươi của các cụ già quanh đền cô Tám.
    buồn cười lắm, mình hỏi 1 cụ thế cụ đã thấy cô Tám bao giờ chưa, cụ chỉ vào cây đa sau đền bảo cây này 800 năm lúc cô sinh thời bảo tôi chỉ mơ thấy có cô gái trẻ gánh lá chè đi bán thôi, xong mình lại hỏi vặn vẹo trêu cụ mấy câu hehe
    mà khổ, đi đò giữa trưa nắng chói chang, cầm đuợc 8 bông hoa sang thì hơi bị rũ rồi, thôi thì của 1 đồng tâm và công 1 nén chắc cô sẽ chứng tâm cho ^^

Last edited by a moderator: 6/6/14
  5. anhkhang199

anhkhang199 Member

....................................................................................

---------- Post added at 07:46 PM ---------- Previous post was at 07:45 PM ----------

em sinh năm 92. anh học về gì vậy
    em hỏi tò mò chút anh mở phủ chưa

Chỉnh sửa cuối: 6/6/14
  6. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

anh học y e ah. và a mở phủ rồi, a sắp tạ tam niên rồi e ah. em có vẻ k đang phân vân chuyện mở phủ hay không đúng k?

7. anhkhang199

anhkhang199 Member

ah em cũng mở rồi nhưng mở xong thì bảo chưa được 

8. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

chưa được là chưa được như thế nào?

9. hai301

hai301 New Member

ốm đã khỏi.lại vào chơi cùng mọi ng
    @anhkhang199:chào e.làm quen với e.
    a chưa mở phủ nè,chưa biết gì về ĐÔNG

10. anhkhang199

anhkhang199 Member

rồi cũng sẽ biết hihi . em còn chẳng biết cái gì ý hihi

---------- Post added at 08:57 AM ---------- Previous post was at 08:56 AM ----------

thì mơ thấy bảo vậy thôi chứ em không biết , mới cả đi xem thầy cũng bảo vậy , khổ cái là bị rùng mình lạnh người chưa khỏi

11. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

hè hè, cái này anh chịu thôi, anh thì cứ thành tâm hướng Phật, nhất tâm cửa Thánh, chuyện anh tu thì a cứ tự tu, lên đây tự biết hiểu biết k bằng ai nên k dám có ý kiến j. Thánh thương đến đâu, dậy đến đâu a biết đến đó thôi, chứ cũng k quan tâm đến các vị bàn bạc chuyện hành pháp ra sao, chỉ đọc mang tính khám phá chứ k mang tính học thuật. A chỉ hay tò mò muốn xem cho mở rộng tầm mắt thôi ý mà. Anh cũng hò hẹn lôi kéo chị béo BichDiepPham lập hội chị em đi lễ bãi, khổ nỗi a thấy chị ấy đc lộc đi hay sao ý, đc đi nhiều lắm lắm luôn, a thấy mình đi k nổi vs chị Béo rồi. Thấy vậy mà thèm, thôi tự nhủ, các Ngài cho ở nhà học hành đến nơi đến trốn có tay y tay dược, tu mật chú có tay ấn tay quyết là vui lắm rồi, đang cố gắng chăm chỉ đây nhưng dạo này lười quá.

12. anhkhang199

anhkhang199 Member

hihi thế hả anh hi. nhất tâm là được mình cần gì phải đi nhiều đồng thâỳ mới phải đi nhiều thôi hihi

13. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

thế mà sao bảo là lính thoải. haizzza.

---------- Post added at 06:20 AM ---------- Previous post was at 06:18 AM ----------

k nên nói vậy, bái yết nhiều thì mới biết thêm về chư Thánh chứ. K thì hầu Ngài mà k bik Ngài là ai, tại sao lại hầi Ngài thì khác nào tụng kinh mà k hiểu j cả.

14. lavie

lavie Member

Cu Hải này ngay từ đầu đã nói là " Mình là một Tân Đồng.rất nhiều thiếu sót và hiểu biết hạn hẹp"....
    Vậy sao lại nói :"
    a chưa mở phủ nè,chưa biết gì về ĐÔNG "...

Chịu, quan điểm không nhất quán. có hiện tượng lungtungtement !

15. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

đồng quan điểm vs anh Lavie.

16. hai301

hai301 New Member

thiên cơ chưa thể tiếp lô.nếu có duyên thì se biết

---------- Post added at 06:22 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

@lâm lâm:a chỉ nói a là một tân ĐỒng chứ ko nói a đã mở phủ.hoàn toàn là chuyện bt.có gì mà ko đồng quan điểm.thứ hai là ko biết gì là Đồng là điều bt nữa đâu phải cứ ra đồng là biết về đồng

17. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

Chắc là quan niệm của a khác vs e và a Lavie. Theo em thì khi trình đồng mở phủ, chính thức hầu hạ nhà Ngài xong thì được gọi là Tân Đồng, khi đủ Tam niên thì gọi là Thanh Đồng, đủ 2 giáp đồng trở lên thì gọi là Đồng Cựu. Chứ chưa ra đồng thì chưa được gọi là Tân Đồng.

18. hai301

hai301 New Member

hihi.có thể a hiểu khác e.

19. hai301

hai301 New Member

thèm đi trà chanh mà ko ai mời đi

20. hai301

hai301 New Member

mọi ng đâu hết rôi